• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom kén sim MobiFone

FRLVN

không biết bạn nguyenvantuanhcm là người bán Sim hay người thường, nếu la người thường mà đi mua cả đống Sim để thử vậy thì tiền học phí cũng bộn nhỉ.

Em thì đã vài lần mua vài cái Sim Mobi để thử sài số mới cho vui, nhưng cả 5 lần lắp Sim Mobi số khác nhau đều bị sóng kém thế đấy. Kể cả trả sau lẫn trả trước, nên mình quyết định ko nên tốn học phí vô lý này nữa. Mà Viettel thì bây giờ sóng cực tốt kể cả đi ra ruộng. Bây giờ sài luôn Viettel cho tiện.

bebu1991

Máy em không biết hỏng chân usb hay cáp mà giờ úp rom xong viettel sài cũng không được nữa, mobi thì như trên. Chắc do cáp tại thấy đụng vào thì thấy nó rò điện

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy em không biết hỏng chân usb hay cáp mà giờ úp rom xong viettel sài cũng không được nữa, mobi thì như trên. Chắc do cáp tại thấy đụng vào thì thấy nó rò điện

Bạn đi chân đất đụng vào cab bị điện truyền ra ngoài là đúng roài chuyện đó là bình thường thôi nhưng ngay cả viettel mà cũng không nhận thì chắc máy bạn có vấn đề mang qua thợ cho họ kiểm tra thôi.....

linh_ck01

hix.. sao tội mấy bác thế .. em đang xài con ATOM thui mà sóng vẫn full đầy đủ .. kiểu này chắc do hên xui wá .. chúc mấy bác sớm khắc phục được sư cố này nhé

vbclg

Hy vọng một ngày nào đó có mod nào discovery ra cái cách chữa bệnh cho ATOM dùng mobifone như úp bản ROM nào đó khác radio (hoặc bản của dòng khác), thêm/bớt/sửa chữa phần cứng nào đó (số ĐT mình dùng đã lâu, nên k thể thay qua mạng khác được, đồng thời đã mua ATOM rồi thì bị khổ).
Còn không thì cứ nằm mà chờ thôi, ATOM hên xui nhiều quá...

hoanglele

Máy mình lâu nay chỉ dùng WM5, vừa rồi thầy giao diện của WM6.1 của Sonblack và Khoa Ha đẹp quá nên up lên chơi cho sướng. Ai ngờ up xong là máy không nhận được sim luôn. Máy cũng bị tình trạng cứ 30s là search mạng, lúc nhận diện được mạng lúc không làm máy thường xuyên bị treo không làm gì được (mình chỉ có sim viettel và mobi, không có sim vina để thử). Nghe bảo có thể chỉnh sửa trong registry thì phải, nhưng mình newbie nên không biết làm thế nào cả. Sau mấy ngày mày mò, mình có làm giảm được tình trạng đó (mình đang dùng Rom WM6.1 core 20273 của Sonblack)
1. Trong Setting\Connection\Band Switch, chọn Band GSM900 (mặc định là auto triband)
2. Trong Setting\Connection\Network Wizard, tắt chức năng Auto Detect Network
Sau khi soft reset lại khoảng 1 đến 2 lần, thì máy có thể nhận diện được sim bình thường(n (bạn phải kiên nhẫn để máy search mạng ổn định sau khoảng 30 phút).

ttahoang

Đúng vậy rồi, lúc đầu mình nghĩ là do máy nhưng sau khi test nhiều lần mình phát hiện không phải tất cả các Sim Mobi đều bị đâu mà chỉ đối với một số Sim thôi. con Viettel thì lúc nào cũng ok.

tuancannt

con Atom của mình cũng vậy .nhưng nếu sim mobi xài thuê bao trả sau thì rất ok.vì sim thuê bao trả sau . nó dò sóng của vina để sử dụng nếu không có sóng mobi. tình trạng xài rất ổn định .mình đã thử rồi.

microid

Mình cũng bị vậy nè, mà cắm sim mobiGold trả sau vào thì ok. Đang chuẩn bị đi đổi sim mobi mới nè. Hic!

nguyenanhtuan57

Tôi đang sử dụng atom pure và sim mobiphone trả sau. Lúc trước luôn bị truc trặc về sóng vì tôi làm trong phòng kính, mỗi khi có ĐT phải chạy ra ngoài la làng. Từ khi sử dụng rom core 20275.1.3.3 PV thì sóng cải thiện thấy rõ. Các bạn thử xem. Chúc may mắn

vbclg

Tôi đang sử dụng atom pure và sim mobiphone trả sau. Lúc trước luôn bị truc trặc về sóng vì tôi làm trong phòng kính, mỗi khi có ĐT phải chạy ra ngoài la làng. Từ khi sử dụng rom core 20275.1.3.3 PV thì sóng cải thiện thấy rõ. Các bạn thử xem. Chúc may mắn

Thế cái rom đó của ai? chủ nhân có sửa gì Radio k ma sài tốt vậy bạn?

Juliette

Mình dùng hp6828 cũng bị vậy,dùng sim viettel thi rớt mạng .Thay sim vina thì ok ,ko hiểu sao nữa ?

thienly12333

mình thì xài mobi thì ok còn bỏ sim viettel vào thì khỏi nói lun,dò sóng từ sáng tới chìu xài ko đc lun

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các dòng atom thường bị lỗi kén sim trước cũng dùng một chú nhưng sau khi mầy mò up bản rom và radio cũng thấy cải thiệt nhiều các bạn thử bản khác xem thế nào.....