• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom kén sim MobiFone

hung207

em dùng sim mobi thấy lúc nào cũng full mà cũng có thể do mạng kém bác ah như nhà em đây này mạng mobi với vietel thì full chứ vina vào nhà là ko có sóng.

vbclg

ặc,nói nghe dễ thế.giờ chịu khó xài mobi chứ sao giờ!!!!

thế thì đổi máy với mình. mình sài mobi, mà máy k chạy được, chỉ chạy được viettel. thế nên mình phải sài 2 máy, cực quá hà (vì số mobi đã sài rất lâu). hehe

AnhPheCT

Đỏi qua Vina ủng hộ Tui đi!!!! Chúc Mừng Bác gia nhập Khách hàng Vinaphone!!!! Thank's!!!!

thienly12333

thế thì đổi máy với mình. mình sài mobi, mà máy k chạy được, chỉ chạy được viettel. thế nên mình phải sài 2 máy, cực quá hà (vì số mobi đã sài rất lâu). hehe

thế bạn xài máy gì!!!mình ở đà nẵng,hồi lâu xài được viettel mà thời gian gần đây xài viettel ko được nữa,chán!!!!mình cũng tính xài 2 máy đây mà chưa biết sao

vbclg

ặc,nói nghe dễ thế.giờ chịu khó xài mobi chứ sao giờ!!!!

thế bạn xài máy gì!!!mình ở đà nẵng,hồi lâu xài được viettel mà thời gian gần đây xài viettel ko được nữa,chán!!!!mình cũng tính xài 2 máy đây mà chưa biết sao

hehe, sorry bác rồi, mình cũng sài atom, nhưng ở HCM. xa quá bác nhỉ?

vbclg

Đỏi qua Vina ủng hộ Tui đi!!!! Chúc Mừng Bác gia nhập Khách hàng Vinaphone!!!! Thank's!!!!

Ủng hộ bác thì bác được cái gì? và tôi được cái gì? Vinaphone ít khuyến mãi chán, làm sao bằng các mạng khác mà sài? chủ yếu là cái nào khuyến mãi nhiều thôi pác ạh.

thienly12333

đây là version radio có độ ổn định cao nhất,down về giải nén copy đè vào bản rom rồi up.máy mình bị kén sim viettel dò sóng hoài có lúc không xài được viettel luôn, mình up version radio này vào thấy hiện tượng dò sóng không xảy ra nữa,sóng sánh vi vu luôn!!!!
http://www.mediafire.com/?xhyddgxxdxd

bác vbclg xài thử đi sẽ không còn hiện tượng dò sóng nữa đâu
dành cho atom/atom exec

Chỉnh sửa cuối:

Juliette

Xin hỏi sau khi burn radio báo finish có cần chờ máy tự HS ko?Hay mình tự bấm reset.Vì mình chờ rất lâu máy ko tự reset.

vbclg

đây là version radio có độ ổn định cao nhất,down về giải nén copy đè vào bản rom rồi up.máy mình bị kén sim viettel dò sóng hoài có lúc không xài được viettel luôn, mình up version radio này vào thấy hiện tượng dò sóng không xảy ra nữa,sóng sánh vi vu luôn!!!!
http://www.mediafire.com/?xhyddgxxdxd

bác vbclg xài thử đi sẽ không còn hiện tượng dò sóng nữa đâu

Bác chỉ cho mình cách up radio đi, mình k biết cái vụ này, chỉ biết Up ca bản ROM àh. chỉ chi tiết xíu nha bác.
(ý của mình là: sao ma copy đè được, ROM của nó (của thằng o2) có 1 file duy nhất mà, đè bằng cách nào?
thanks,
vbclg

Chỉnh sửa cuối:

thienly12333

giải nén file rom tải về sẽ vào mục temp,copy đè 2 file của version radio vào,up lại rom thế là xong!!!!chúc vui

minh_prime

Ông chuyển qua sim mobi thừong mà dùng,đừng dùng supersim nữa. Hồi mới mua Atom Exec về tui cũng bị vậy. Chuyển qua sim bình thường mà dùng,đừng có ham supersim nữa là hết bệnh.

Juliette

trong bẳng op mình chon ROM + MOT ,Mình thấy máy chỉ burn radio,ko up ROM sau khi burn radio xong báo cong --->finish .Như vậy đã coi là thành công chưa?Có cần chờ cho máy HS ko(chờ mãi ko thấy máy HS):|

thienly12333

mình cài chọn all luôn,chứ ko giống bạn.bạn tự sr lại thử đi!!!
phần system radio sẽ ghi như thế này 0.33.00-rw6815-rs-070524n chứ ko ghi rs000052 như tích hợp sẵn trong rom nhưng thật sự đó là version rs000013 được chọn là version radio ổn định nhất cho dòng atom/atom exec và HP iPAQ rw6828 Cheetah: Palm Treo 750v!!!

Chỉnh sửa cuối:

Juliette

Sao lại là "version rs000013" nó chính là "0.33.00-rw6815-rs-070524n" à ?Mình sau khi burn xong chờ mãi máy ko HS.Mình tự reset :p Khi vô wm check vẫn thấy ghi là "0.33.00-rw6815-rs-070524n" như vậy là thành công chưa vì nói thật máy mình vẫn bị lỗi về sóng

thienly12333

như vậy là oke rồi đó bạn,mình xài atom cài vào xong,sim nào xài cũng được,sóng khỏe luôn!!!!

vbclg

như vậy là oke rồi đó bạn,mình xài atom cài vào xong,sim nào xài cũng được,sóng khỏe luôn!!!!

cài xong, vẫn potay chấm com bạn ạh. chắc do máy của mình.
dù gì vẫn thanks bạn nhé

thienly12333

e đang dùng con atom dùng vina thi ko sao.nhưng dùng sim mobile thì ko dùng dc

ban dùng rom nào thế,bạn có thể down cái v radio mình gởi ở trang trước chép đè vào file dùng để up rom thử,mình cũng bị kén sim nhưng up v radio này vào thì hết rồi!!!!

vbclg

Gửi bác Sonblack va cac pác trên diễn đàn!
Sau nhiều ngày khó chịu với máy em vì không sử dụng được mạng mobifone, mình muốn làm 1 việc khá "NGU" đó là em muốn lấy radio của ATOM EXEC để up cho ATOM, còn bản rom thì vẫn của atom để xem có cải thiện tình hình về sóng không? nếu các pác nào biết về vệc này thì cho e 1 lời khuyên được không?
thanks.
TB: Lời khuyên là có up được không? hoặc là hư máy, hoặc là up như thế nào...? bình thường em vô bootbloader để up. mong hồi âm từ các pác
thanks again
vbclg

linh_ck01

chắc bác là cánh chim đầu đàn wa, chưa thấy ai thử kiểu đó, với các bản ROM của anh SƠn thì radio vẫn rất ổn rùi. Không biết bác thì sao chứ ngay cả mình và anh Sơn đều xài sim Mobi, và sóng vẫn phà phà .. hix
CHúc bác may mắn