• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom kén sim MobiFone

vbclg

Hy vọng không phải là cánh chim rớt khỏi đàn mà là nhận được một niềm vui tốt, đang up, đang up..., nóng lòng quá

kha kha kha, thành công rồi các pác ạh, chỉ có điều là chưa test sim mobi, đang để sim viettel. cac bạn sẽ có report ngay sau đó, hy vọng là sẽ chạy tốt cho mobi.

New report: chạy thử 14 phút chưa thấy dấu hiệu atom bị tèo. Nếu ai có máy atom kén sim mobi thì ới lên, mình sẽ hướng dẫn cho cách up radio của exec, không chịu rủi ro.

Có ai chiết suất được radio của mấy thằng khác không nhỉ? phải lấy để up thử cho atom mới được, của thằng EXEC không chạy được luôn.

Chỉnh sửa cuối:

trangthuy

máy em không những kén sim mobi, mà sim gì cũng kén, viettel, vina, thử hết rùi mà vẫn mất sóng :( , em cũng thử up nhìu bản rom lắm rùi mà vẫn vậy, vẫn no service. các pác bít nó bị gì hem? chữa làm sao? giúp em với...

vbclg

máy em không những kén sim mobi, mà sim gì cũng kén, viettel, vina, thử hết rùi mà vẫn mất sóng :( , em cũng thử up nhìu bản rom lắm rùi mà vẫn vậy, vẫn no service. các pác bít nó bị gì hem? chữa làm sao? giúp em với...

thử HR trước, tháo thẻ và tháo SIM ra, úp lại bản gốc xem sao.

NguyenTu

Super V.I.P

Antom chỉ kén sim Mobile thôi, nếu sim gì cũng kén thì bạn xem lại bản Radio nhé, kiếm bản nào ổn định up vào là OK!!

Sonblack

Super V.I.P

Vệ sinh máy, nhất là các vị trí tiếp xúc giữa board mạch và anten. Đảm bảo hết ngay.

Juliette

Nếu ko hết nữa thì ra cửa hàng sửa phần cứng (nghe nói bệnh này do IC trung tần kém)

linh_ck01

kém gì mà kém, mình với bác Sơn xưa giờ vẫn xài Super Sim của Mobi .. các bác nên bình tĩnh để chuẩn đoán bịnh con Atom của mình .. khoan hãy lùng sục sim cũ nhé, biết đâu lại thành "gà" cho các daika cửa hàng dt chém ấy

vbclg

Vệ sinh máy, nhất là các vị trí tiếp xúc giữa board mạch và anten. Đảm bảo hết ngay.

Bác Sơn và bác Linh nói thế em thấy tức quá, đã mở máy ra cả hơn chục lần rồi, cũng làm đủ trò mà có được đâu? bây giờ cũng k biết như thế nào nữa, hay ai có Sơ đồ board của máy ATOM k? để mở ra và ngâm cứu thử xem sao?
Rõ ràng là Sim khác chạy tốt, thì k có lý do gì đổi thừa cho anten hay board được, có chăng là bản radio nó k cover được mạng mobifone, hoặc băng tần của mobifone không phù hợp, nên một số máy chạy ok, một số không chạy được.
vbclg

iamremi

Máy của mình thì thỉnh thoảng vẫn báo No Sim nhưng vẫn thấy báo có sóng và vẫn gọi được, nghe được. Chỉ có điều lúc mất sóng, No Sim thì nó tắt luôn, không tự dò sóng lại, chỉ khi nào mình bật màn hình lên nó mới tự dò sóng. Buồn thật.

anhvuivui

Tui cũng bị bệnh giống y chang vậy luôn, Up lại rom của bác PDAVIET_ATOM_WM_6.1_OS_5.2.19199_The_Final_by_Medkid
Chạy thử cả tuần nay OK.
Đâu bạn up thử cái này xem sao..

p@lm

Đã xài atom một thời gian và bị kén sim mobi 64k .Tình trạng lúc đầu nhận đầy sóng - 5p sau từ từ tụt xuống và mất sóng, với sim mobil 32k và viettel, vina không bị. Thử up đủ các loại rom trên pdaviet và xda developer đều không giải quyết được vấn đề => Atom kén sim mobil 64k. Nếu sử dụng thì đổi sim mobi 32k hay vina, viettel là ok.

vbclg

Hên quá chừng rồi! mới đổi cái sim có bản đồng bự chảng (cũng super sim) ở 84 Bà Huyện Thanh Quan, Q3, HCM về, chạy thử 15phút k thấy search mạng nữa. nếu bạn nào có atom kén sim mobi thì thử đổi xem sao? mình đổi miễn phí (các bạn thế nào k biết).

Mình cũng bị như vậy khi đang dùng WM2005, nhưng từ khi uprom lên WM6.1 của bác SonBlack, thì chạy rất là OK.
Anh em nào xài Atom cứ up lên WM6.1 chạy vô tư luôn không phải lo nghĩ gì cả, vì bác SonBlack ở trong PDAViet mà.
Cám ơn bác SonBlackvà các anh em trong ban quản trị PDAViet

Chỉnh sửa cuối:

linh_ck01

đề tải muôn thưở, hic
đề nghị các bạn trc khi post cau hỏi về đề tài này thì chịu khó đọc lại các bài viết trước đây nha..
nếu không giải quyết được thì diễn giải chi tiết ra cho anh em nào có kình nghiệm còn biết đường mà giúp đỡ
Thân

NG_NHI

em cũng bị vậy!xài 1 lúc 3 số,2 số kia bỏ vào atom bình thường,số còn lại lúc sóng lúc chết!lúc có sóng,lúc mất tự dò lại,lúc thì k có sim luôn!mà cả 3 cái em xài đều là Super sim Mobi,nếu vì Supersim thì đáng lẽ 3 cái đều bị hết!
Em định kêu Mobi làm cái sim khác.
bản rom của em là bản gốc từ lúc mua máy tới giờ!W5.0
Anh nào bik có cách khác chỉ em với ạh!
Thanks!

tintin245

ủa máy của tui xài bình thường vẫn ko thấy hiện tượng này, chỉ khó chịu mỗi cái lúc kiểm tra tài khoản bằng *101# thì lúc được lúc ko.

cuongtailieu

ra bên mobifone đổi cái sim là xong bạn ơi, hồi trước mình cũng bị y chang, mới mua Atom về là bị, chả xài đc gì hết, thử đủ mọi cách và cuối cùng thì dùng đến tiệt chiêu cuối đổi loại sim card nhưng vẫn giữ số ( mobiQ -> mobi4u). đến giờ sóng gió ầm ầm lun