• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 19214) by TranMinhMan

Medkid

ic, it could be just me then.

anyway, is there anyway to update smart dialing? I am looking for a smart dialing which when u highlight a contact it shows the number on top of the dial pad, plus u can view different number type (like work, mobile, etc) by pressing back or forward button. thanks

If you have that great Smart dialing application, please share, and I think Man will be please to include it in his next Rom :)

grande

great rom... i love it & easy to upgrade using mini sd, in just 2mins i just finished my upgrading!

Tnx bos sonblack for replying to my pm, its help me a lot..

and of course to the author of this rom, TranMinhMan ur the best, 2 thumbs up boss, tnx for sharing your wonderful talent, ilove pdaviet family... ciao!!!

Sonblack

Super V.I.P
great rom... i love it & easy to upgrade using mini sd, in just 2mins i just finished my upgrading!

Tnx bos sonblack for replying to my pm, its help me a lot..

and of course to the author of this rom, TranMinhMan ur the best, 2 thumbs up boss, tnx for sharing your wonderful talent, ilove pdaviet family... ciao!!!

Ciao! We're here for hearing from you! Thank you!
Ho Chi Minh City ROM Making Group now is in offline for discussing ROM for Atom Life as programatix's request.
OK, once again, thank you so much and continue our work for ROM.
CIAO

kmkz

Góp ý nhỏ tẹo thôi, khi để tiếng Anh thì bác để "battery over 70%, miniSD smaller than 2Gbs" sẽ hợp lý hơn là pin.

anhtuhntl

Build 19214 là build mới nhất cho dòng máy QVGA (dĩ nhiên là được port từ dòng khác qua)
Build 19949 cũng là build mới nhất nhưng cho dòng WVGA.
Nói đến đây chắc bạn hiểu hết roài hỉ? Atom Life thuộc dòng QVGA nhé :D
Build 19214 là của qvga (240x320)
Build 19949 là của wvga,cái này và vga (320x640) là sao mình không hiểu giải thích giùm mình với!Thanks
Vì hiện tại mình đang xài build 19949 của tranminhmang,nhưng theo như bạn nói có nghỉa là mình đang xài không phải bản room của atom life ah!

Tango

Tớ cài bản 19949 cho atom life, bị treo máy, nó báo cả trang màn hình: thank for using beta test..., rồi đơ máy luôn. Hard reset, reset hay up rom lại đều báo lỗi như vậy. Bây h phải làm thế nào để trở lại bình thường?

Tớ cũng thắc mắc như bạn anhtuhntl, vì tớ cài bản 19949

TranMinhMan

Super V.I.P
Build 19214 là của qvga (240x320)
Build 19949 là của wvga,cái này và vga (320x640) là sao mình không hiểu giải thích giùm mình với!Thanks
Vì hiện tại mình đang xài build 19949 của tranminhmang,nhưng theo như bạn nói có nghỉa là mình đang xài không phải bản room của atom life ah!

...
Tớ cũng thắc mắc như bạn anhtuhntl, vì tớ cài bản 19949

Những số trong ngoặc đơn đó là độ phân giải màn hình của các dòng máy, nó được tính bằng pixel(điểm ảnh), VD: QVGA(320x240 pixel), VGA(640x480 pixel), WVGA(800x480 pixel). Với độ phân giải có số điểm ảnh nhiều hơn thì sẽ sắc nét hơn.
Khi có ROM mới với build core mới(mình đã trả lời ở post 4 của thread này rùi) của bất kì dòng máy nào, thì các KTV build ROM thường lấy và port cho dòng máy của mình. VD như bản 19949, ROM gốc là dành cho Sony Xperia X1 (thường mình có nêu ở phần Thông tin bản ROM), mình đã port lại cho dòng Atom Life và cũng có thể nói là đã làm ra 1 bản ROM mới cho Atom Life với số build core mới nhất tại thời điểm đó.
Thân!
:D

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Tớ cài bản 19949 cho atom life, bị treo máy, nó báo cả trang màn hình: thank for using beta test..., rồi đơ máy luôn. Hard reset, reset hay up rom lại đều báo lỗi như vậy. Bây h phải làm thế nào để trở lại bình thường?
...

Bạn nên cập nhật lại thông tin ở post 2 của thread 19949 mình đã thông báo bản sửa lỗi lâu rùi mà!?:-/

anhtuhntl

Có nghỉa là build 19949 là của atom life viết dựa trên ROM của Sony Xperia X1!Vì ở trên có câu "build 19949 là của wvga" nên dể hiểu nhầm quá thanks tranminhman!

TranMinhMan

Super V.I.P
Có nghỉa là build 19949 là của atom life viết dựa trên ROM của Sony Xperia X1!Vì ở trên có câu "build 19949 là của wvga" nên dể hiểu nhầm quá thanks tranminhman!

Đúng vậy bạn àh! build 19949 là của Sony Xperia X1 dòng WVGA và được mỉnh port lại cho Atom Life dòng QVGA. Port(thuật ngữ của KTV build ROM) bạn hiểu nôm na là làm lại, chỉnh sửa lại ROM từ dòng máy này wa dòng máy khác.
Thân!:D

Tango

Tớ vừa tải về để up thử, sau khi bấm record + reset, chỉ thấy màn hình báo: Mini-SD detected và Mini-SD update image OK

Không thấy báo %

Bác nào giúp tớ cái ...

Tớ vừa tải về để up thử, sau khi bấm record + reset, chỉ thấy màn hình báo: Mini-SD detected và Mini-SD update image OK

Không thấy báo %

Bác nào giúp tớ cái ...
Kiểm tra file AL1.dio hoặc kiểm tra lại thẻ nhớ. 80% là thẻ nhớ có vấn đề. Chúc vui.

TranMinhMan

Super V.I.P
Chú ý:
Link download đã được cập nhật lại trên host PDAVIET, bạn nào chưa download được thì quay lại bài #1 download.
Chúc vui!
:D

menwoft

anh TranMinhMan em down và up rom lên rồi, mà em thấy cái đồng hồ em kô thích,có cái khung xung quanh nhìn kô đẹp,anh có cách nào thay đổi giao diện cái đồng hồ kô,kô có cái khung hay thay cái khác dc kô,thanks anh

programatix

Hi,

Just wondering whether this Java included in this ROM is able to install JAD files which download JAR file via a URL? For example, installing Opera Mini 4.1 from its homepage, mini.opera.com

I'm currently using Medkid's ROM, which is using JBed. Everytime I try installing any JAD which require it to download the JAR file from the ínternet, the installation just stuck there doing nothing. If I download the JAR file from my PC and modify the JAD file to point the JAR file to local storage, it will install successfully.

Any idea?

Thanks.

Medkid

Hi,

Just wondering whether this Java included in this ROM is able to install JAD files which download JAR file via a URL? For example, installing Opera Mini 4.1 from its homepage, mini.opera.com

I'm currently using Medkid's ROM, which is using JBed. Everytime I try installing any JAD which require it to download the JAR file from the ínternet, the installation just stuck there doing nothing. If I download the JAR file from my PC and modify the JAD file to point the JAR file to local storage, it will install successfully.

Any idea?

Thanks.

Just copy both JAR and JAD to your device's storage card, open JBed,Menu -> install from local (as I remember ) then choose the name of the Java program that you want, it'll be installed automatically :)

programatix

Just copy both JAR and JAD to your device's storage card, open JBed,Menu -> install from local (as I remember ) then choose the name of the Java program that you want, it'll be installed automatically :)

Ha ha, actually that is what I'm doing now. :| Just wondering what is causing it.

bocapdo11

thấy có bài mới vào tưởng học hỏi được gì ko ngờ các bác toàn chơi "Sóng Hai" chẳng hiểu cái khỉ gì,-----> Bó tay quay ra.

DONJUAN

Nhìn bản ROM mới của Bác thấy mê quá! Em định Up thử xem sao. Nhưng hỏi trước Bác có biết chỗ nào chuyên sửa O2 uy tín ở Tp.HCM vì nếu em làm sai hoặc không biết cách..thì mang ra đó cứu giùm! Hic...