• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 19949) by TranMinhMan

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Mẫn xem lại cái vụ plugin nhé, nếu có thể thêm 1 release ROM nữa bỏ đi cái x-button chắc nó sẽ nhẹ hơn được chút áh, hy vọng bạn xem lại và có 1 chỉnh sửa nhỏ cho ROM này ngày một tốt hơn...

Đúng là x-button và bettery status đều có chức năng đóng ctr, nhưng x-button có cửa sổ trực quan hơn và đóng từng ứng dụng dễ hơn!

Có ai có cùng ý kiến ko vậy? Sự thật mình reset hoài mà khi khởi động xong free RAM cũng chỉ nằm khoảng 10-13MB àh, có ai test rồi mà lượng RAM free nhiều như 1107 ko vậy, cho mình biết với nhé.

đâu có tốn ram dữ vậy anh. em vừa up rom này xong ne.sau khi reset ram free gan 23 mb lận.
bản rom này giao diện đẹp quá à. cảm ơn anh tranminhman nha.

Đúng là bản này khá tốn Ram khi vừa SR vào thật, nhưng tệ lắm thì cũng khoảng hơn 20mb, chứ đâu đến nỗi 10-13mb như bạn nói. Thường thì lượng Ram free là để người ta đánh giá xem nếu mở nhiều ctr thì máy có ổn định ko or bị treo ko!? Nhưng đối với bản ROM này thì mình thấy độ ổn định cũng rất cao khi mở nhiều ctr, mặc dù lượng Ram free hơi ít. Dù gì thì mình cũng sẽ cố gắng khắc phục điểm này ở các bản ROM sau.
Cảm ơn ý kiến đóng góp của các bạn rất nhiều!:D

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Bạn ơi, tại sao cái thẻ yêu cầu phải nhỏ hơn 2Gb vậy nhỉ?

Sở dĩ yêu cầu như vậy(và tốt nhất cũng nhỏ hơn 1Gb luôn) là vì thường thì khi đưa về Bootloader để up ROM, nếu thẻ có dung lượng lớn wá thì sẽ ko detect được thẻ đâu bạn!
Chúc vui!
:D

Chỉnh sửa cuối:

tungnhi

Tui vừa Up ROM .
Nhận xét ban đầu , giao diện đẹp nhất trong các ROM cho Atom life trong PDAViet mình đã từng install.

Free : 17 RAM , chạy hơi nặng chút.

Chưa thấy vấn đề gì cả . Có gì sẽ thông báo tiếp .

Thx bạn Mẫn rất nhiều.

namthang

Tks.

Cám ơn bác Tran Minh Man nhieu,
Mình đang dùng, giao diện cảm thấy ok nhưng mình có 2 vấn đề :

1. Pin gần hết thì rất hay bị tự reset lại. Mà reset lại rất khó.
2. Sau khi reset thì lúc nào date cũng trở về 01-Jan-2007.

Mình không biết cái lỗi này là do ROM hay do máy Atom Life của mình vậy nhỉ?
Anyway, cám ơn Bác nhiều!!!

1107

sao em đang xài, để máy bình thường, tí lấy lên xem thì hiện lên bảng chử
" This concludes the beta test of this software release. Thanks you vẻy much for your time and effort in helping make this a great product for our customers.
To obtain a newer release or further infomation, please revisit the web site that you used to obtain your current beta release"
hiện tại không sử dụng được gì cả, mặc dù đã hard reset sau khi chạy xong vẫn hiện lân bảnng chử đó.
có ai bị như vậy chưa. help me.

Sonblack

Super V.I.P
sao em đang xài, để máy bình thường, tí lấy lên xem thì hiện lên bảng chử
" This concludes the beta test of this software release. Thanks you vẻy much for your time and effort in helping make this a great product for our customers.
To obtain a newer release or further infomation, please revisit the web site that you used to obtain your current beta release"
hiện tại không sử dụng được gì cả, mặc dù đã hard reset sau khi chạy xong vẫn hiện lân bảnng chử đó.
có ai bị như vậy chưa. help me.

Build này là build beta test nên phát sinh thông báo này. Hiện tại đang sửa lỗi và cập nhật lại link sau.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
tui bị y chang , chẳng thể làm gì được nữa .... zzzz

Tạm thời hardreset nhưng không chỉnh ngày sau ngày 14/6/2008 hay sync với máy tính là dùng được. Đã fix lỗi và hoàn thiện thêm, chờ link mới.
Chúc vui!

TranMinhMan

Super V.I.P
Chú ý: Bản sửa lỗi hiển thị Beta test đã được cập nhật tại trang 1 bài số 2.
Attention: Version fix display Beta test error was updated at page 1 thread 2.

Chúc vui!!!:D
Enjoy it!!!

Chỉnh sửa cuối:

1107

vậy cái bản mới sau khi up rom lại là xài bình thường phải không pro, có cần set up ngày tháng gi khong vậy. đang down về thử. thnaks

tungnhi

Bác Mẫn ơi , bác có thể tích hợp vào phiên bản kế tiếp cái Dial call và cái theme window media giống cái ''PDAVIET ROM WM6.1 CE OS 5.2.19212 Build 19212.1.0.3 PV for XDA ATOM/XDA ATOM PURE'' được ko?=D> . Em thấy nó đẹp quá

Úi bản Fix đẹp quá , cái dial pad mới đẹp hơn bản cũ. Nhưng sao cái bản này Windowmedia chạy cà giựt lắm zzz

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Bác Mẫn ơi , bác có thể tích hợp vào phiên bản kế tiếp cái Dial call và cái theme window media giống cái ''PDAVIET ROM WM6.1 CE OS 5.2.19212 Build 19212.1.0.3 PV for XDA ATOM/XDA ATOM PURE'' được ko?=D> . Em thấy nó đẹp quá

Úi bản Fix đẹp quá , cái dial pad mới đẹp hơn bản cũ. Nhưng sao cái bản này Windowmedia chạy cà giựt lắm zzz

Dialpad đó chỉ mới xuất hiện ở pdaviet mình thui đó bạn, mình mode nó lại từ 1 bản tiếng Pháp, hoàn chỉnh về hiệu ứng cũng như fix từng mili cho portrait và landscape. Bản ROM kế mình sẽ tích hợp cái WM như bạn yêu cầu và cả cái calculator mới nữa, nhưng sẽ được mode lại cho đúng với sắc đen huyền diệu của Diamond, bạn chờ nhé!:p
Bản này WM cà giựt thế nào hả bạn, mình chạy tốt mờ!?:-/
Cảm ơn vì đã cho ý kiến!

1107

đúng rồi em cũng thấy window mwdia nghe nhạc lâu lâu nó bị khựng khựng đó nhưnng chỉ thỉnh thoảng thôi.gôdluck.

TranMinhMan

Super V.I.P
đúng rồi em cũng thấy window mwdia nghe nhạc lâu lâu nó bị khựng khựng đó nhưnng chỉ thỉnh thoảng thôi.gôdluck.

Àh, có thể đó là do vấn đề pagepool thui, nếu chỉnh lên 8Mb thì load các file sẽ tốt hơn, nhưng ngược lại free Ram sẽ giảm đi, và sẽ ảnh hưởng tới ctr khác, máy sẽ dễ bị treo. Cũng khó mà hoàn hảo nhỉ, mình chỉ chọn giải pháp tối ưu nhất thui!:p
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

DonMetal

TranMinhMan ơi, đồng chí cho link down sang mediafire dc không ?
Bên kia mình down nhưng toàn lỗi thôi ... nếu có thể .. please.... ^^

anzudragon

cho mình hỏi có cách nào cài bang PC ko ? mình ko co thẻ nhớ nhỏ hon 2Gb, chẳng lẽ đi mua cái thẻ nhớ khác :(

TranMinhMan

Super V.I.P
TranMinhMan ơi, đồng chí cho link down sang mediafire dc không ?
Bên kia mình down nhưng toàn lỗi thôi ... nếu có thể .. please.... ^^

Mấy hôm mình cũng cập nhật link lên mediafire 4-5 lần rùi, nhưng lần nào up tới khoảng 80% là rớt!:((

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
cho mình hỏi có cách nào cài bang PC ko ? mình ko co thẻ nhớ nhỏ hon 2Gb, chẳng lẽ đi mua cái thẻ nhớ khác :(

Những bản ROM của chính hãng seeO2 or MWG đều up từ PC mà bạn, nhưng nó rất rủi ro. Mình để ROM mình up thẻ là cho đơn giản, nhanh và an toàn cho các bạn!
Chịu khó tậu một cái thẻ tốt cỡ 256M or 512M chỉ khoảng 100K chứ mấy, dùng để up cho các bản ROM sau luôn! (Còn hơn up qua PC mà dễ tiêu cái máy cả triệu bạc!!!):(:)P
Chúc vui!

anhtuhntl

Những bản ROM của chính hãng seeO2 or MWG đều up từ PC mà bạn, nhưng nó rất rủi ro. Mình để ROM mình up thẻ là cho đơn giản, nhanh và an toàn cho các bạn!
Chịu khó tậu một cái thẻ tốt cỡ 256M or 512M chỉ khoảng 100K chứ mấy, dùng để up cho các bản ROM sau luôn! (Còn hơn up qua PC mà dễ tiêu cái máy cả triệu bạc!!!):(:)P
Chúc vui!
Mình vừa bỏ 100k mua 1 cái 512(lần đầu up không biết có gì không):|À
À cho mình hỏi 1 vấn đề trước khi úp có cần HR lại máy không!Thanks

Chỉnh sửa cuối: