• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 19949) by TranMinhMan

Sonblack

Super V.I.P
Mình vừa bỏ 100k mua 1 cái 512(lần đầu up không biết có gì không):|À
À cho mình hỏi 1 vấn đề trước khi úp có cần HR lại máy không!Thanks

Không! Bạn cứ làm theo hướng dẫn của TranMinhMan là ok thôi!
Chúc thành công!

anhtuhntl

Mình vừa up xong sao thấy mấy người trên bảo rom này nặng,mình up xong cài pocke tmusic,photo pro, explorer,keyboard pro,WA3 ram vẩn còn free 20m mà(vậy là tốt quá rồi còn gi)Thanks TranMinhMan và Sonblack!

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình vừa up xong sao thấy mấy người trên bảo rom này nặng,mình up xong cài pocke tmusic,photo pro, explorer,keyboard pro,WA3 ram vẩn còn free 20m mà(vậy là tốt quá rồi còn gi)Thanks TranMinhMan và Sonblack!

Cảm ơn những ý kiến của bạn rất nhiều!=D>
Sao bạn ko xài Total Commander mà mình đã nhúng sẵn trong ROM, lại phải cài thêm Resco Explorer chi cho nặng!?:p
@anhtuhntl: trước đây mình cũng hay xài Resco(phải kiếm xxx khi có bản mới mệt lém) nhưng Total(freeware) mạnh hơn đó bạn tuy ko đẹp bằng!
Chúc vui!
:D

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

:p thực ra mà nói thì ( mình mới biết về Total Commander và chức năng của nó) từ bài viết của bạn:)) thanks ban phát nửa

1107

bản này xài hơi bị ok đó. em cài toàn bộ phần mềm và game vô bộ nhớ máy nhưng máy khởi động hay chạy chương trình vẫn phà phà. gôpd good.

Chỉnh sửa cuối:

1107

ủa sao cái giao diên của anh khác cái giao diện của tranminhman vậy, cái hàng đầu tiên, trên meunu star đó, cài gì vô nửa vậy anh

anhtuhntl

ủa sao cái giao diên của anh khác cái giao diện của tranminhman vậy, cái hàng đầu tiên, trên meunu star đó, cài gì vô nửa vậy anh
Đó là themes của pm WisBar Advance3 dùng để thay đổi giao diện

TranMinhMan

Super V.I.P
...
à sẳn đây cho em hỏi luôn các pro xài atomliffe, cục pin của mấy anh xài được khoản bao nhiêu ngày vậy? cục pin của em xạc đầy, đèn báo không còn màu cam, để 1 hồi rút sạc ra thì tuột xuống 99% à. chơi game chừng 10-15p là cò khoản 60-70%( thặm chí ít hơn vậy nửa) . có phải là cục pin của em bị chay nặng lắm rồi không. mấy pro biết chổ nào bán pin dung lượng cao cho atom lìe không ? hay pin thường nhưng chất lượng thì chỉ giúp em với. thanks. em ở tp hcm

Vấn đề này mình cũng đã trả lời nhiều rùi, dòng Atom điểm yếu là chỗ cục pin. Nếu bạn xạc đầy pin và xài cảm thấy hơi hơi thoải mái (hơi hơi thui nhé) trong 1 ngày là uki rùi, còn nếu chỉ nghe gọi thui thì độ chưa tới 2 ngày! Mình nghe vài người nói nếu mua cục pin xịn thì có thể được 3 ngày(nhưng ko tin mấy, chắc 3 ngày này chỉ để ngó thui wá):p:))

Cái đó là WA3(WISBAR ADVANCE 3) đó bạn, nếu dùng nó kết hợp với WAD(WISBAR ADVANCE DESKTOP) thì tuyệt vời!!! Nhưng hai thằng này ngốn Ram lém, và cài vào thì vọc và tinh chỉnh mất cả ngày với nó! Trước đây mình cũng thích vọc 2 thằng này lém, nhưng giờ thì xài mặc định thui, vì phải up ROM để test liên tục(chưa có bản ROM nào xài wá 2 ngày:p)
Muốn tìm hiểu thêm thì bạn wa đây nha!
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

tienha

mình vừa cài rom xong chỉnh lại ngày giờ thì nó đơ luôn báo là đây là bản test,beta là sao???

Là vì trước khi hỏi bạn không xem lại chủ đề, nhất là bài đầu tiên. Mọi thứ đã có sẵn hết roài mà! :D (Sonblack)

Last edited by a moderator:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình vừa cài rom xong chỉnh lại ngày giờ thì nó đơ luôn báo là đây là bản test,beta là sao???

beta là bản thử nghiệm đó bạn mà thử nghiệm thì chưa phải là chính thức nên có lỗi là đương nhiên :p:p:p

TranMinhMan

Super V.I.P

Xem lại bài 2 trang 1 và download lại bản mới đi bạn, chắc bạn đã download bản trước giờ mới up. Đã có bản sửa lỗi lâu rùi mà!!!
Chúc thành công!

Tango

Tớ làm tất cả các thao tác, nhưng khi bấm record + reset, thì máy lại khởi động lại bình thường như bấm reset vậy. Mà cái file al1.dio đấy có phải cắt mấy cái dòng gì gì không hả pác. Thanks much!

TranMinhMan

Super V.I.P
Tớ làm tất cả các thao tác, nhưng khi bấm record + reset, thì máy lại khởi động lại bình thường như bấm reset vậy. Mà cái file al1.dio đấy có phải cắt mấy cái dòng gì gì không hả pác. Thanks much!

Mình có chỉ là bạn buông nút Reset trước, khi thấy ***MiniSD Detected*** thì mới buông Record rùi mà bạn! Ko cần cắt gì nữa bạn nhé, chép vào và làm đúng thao tác thui!
Chúc thành công!

anhtuhntl

Mình góp ý chút nha,mình nghỉ nên thay cái htc home này bằng cái HTC HOME DIAMOND SHADOW ancola66 bót trên diển đàn(cái htc này củng giống cái đó nhưng HTC HOME DIAMOND SHADOW đồng hồ đen có giao diện trong suốt toàn bộ) nhìn mượt hơn và dể đồng bộ khi thay 1 cái themes khác,không bị cái khoản đen che mất hình themes(mình đả thử chép toàn bộ các file đả cài của HTC HOME DIAMOND SHADOW vào device->>window(không biết sao nó không hiện được today luôn)!Thanks

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

Hiện con Atom của mình đang xài bản rom mới của TranMinhMan

Mình chỉ mới cài một số game vớ vẩn, và một hai ứng dụng.
Nếu đụng phần mềm thì chỉ có thể đụng chạm với cái ManillaBlack V2 Eng - Dial pad mà thôi, vì chỉ có mỗi cái này là có dính dáng đến contact.

Đã thử softreset vài lần và không có tác dụng. Chưa thử Hard Reset và chưa thử cài đặt một soft "contact manager" nào khác.

Ngoài ra nó còn bị trục trặc vớ vẩn với camera. Đôi khi Camera view flicker quá chậm nên nó nháy kinh khủng và chụp ảnh đôi lúc cũng bị hỏng. Soft Reset thì bình thường lại. Thậm chí có lúc nó không chạy luôn, khung xem ảnh để ngắm trước khi chụp không hề hiện ảnh từ camera mà lại là giao diện trước đó khi gọi camera. Lúc bị thế này đã thử up lại rom wm5 và vẫn bị. Thế nên mình đoán là camera trục trặc nên up lại wm6.1 để sử dụng.

Có bạn nào gặp tình trạng giống mình không, và xử lý ra sao. Chứ mà không xem được contact list thì làm sao mà gọi điện được (nhớ số mà bấm thì vẫn tốt)

edit: Đã thử gỡ sim ra và gắn vào đt khác, contact hiện tên chính xác và đầy đủ, gắn lại cái atom thì vẫn bị như thế. Chạy sim manager thì treo luôn, phải soft reset.
bạn coi lại thử đả dow đúng bản rom up mới nhất chưa,nghe bạn nói giống như bản củ bửa trước mình dow nhầm vậy!

Medkid

Mình góp ý chút nha,mình nghỉ nên thay cái htc home này bằng cái HTC HOME DIAMOND SHADOW ancola66 bót trên diển đàn(cái htc này củng giống cái đó nhưng HTC HOME DIAMOND SHADOW đồng hồ đen có giao diện trong suốt toàn bộ) nhìn mượt hơn và dể đồng bộ khi thay 1 cái themes khác,không bị cái khoản đen che mất hình themes(mình đả thử chép toàn bộ các file đả cài của HTC HOME DIAMOND SHADOW vào device->>window(không biết sao nó không hiện được today luôn)!Thanks

bạn thử disable cái HTC home ấy trước (vào settings/personal/ today) , bỏ chọn cái HTC home, sau đó chép đè mấy file hình vào windows, sau đó mới vào lại chọn lại cái HTC home xem có bị nữa không ? b-)

anhtuhntl

Được rồi (lúc đầu mình không để ý chép luôn file HTCHome.dll,HTCHome.dll.0409.mui vào nên không được,nhìn thử thấy mướt hơn hẳng đúng không TranMinhMan và Medkid ;;) .Sửa lại rom dể không ai chỉ mình với(mổi lần chép kiểu này mệt quá nó cứ hỏi đi hỏi lại cái câu có chắc không vì có thể làm hỏng rom) ah hay VIP MEN nào có lòng tốt sửa giùm mình với! Mình thanks rất nhiều nhiều:p

TranMinhMan

Super V.I.P
Hiện con Atom của mình đang xài bản rom mới của TranMinhMan

...

Bạn đang dùng Atom lại xài ROM của mình là sao!? Bên Atom mình thấy bạn có post bài vấn đề này nữa, post bài đúng chỗ thì mình mới biết cách giúp bạn chứ!:-/

TranMinhMan

Super V.I.P
Được rồi (lúc đầu mình không để ý chép luôn file HTCHome.dll,HTCHome.dll.0409.mui vào nên không được,nhìn thử thấy mướt hơn hẳng đúng không TranMinhMan và Medkid ;;) .Sửa lại rom dể không ai chỉ mình với(mổi lần chép kiểu này mệt quá nó cứ hỏi đi hỏi lại cái câu có chắc không vì có thể làm hỏng rom) ah hay VIP MEN nào có lòng tốt sửa giùm mình với! Mình thanks rất nhiều nhiều:p

Đúng là cái HTC HOME DIAMOND SHADOW bạn gợi ý đẹp đấy!=D>
Nhưng khi build mình cũng đã cân nhắc việc nên đưa cái nào vào và bỏ cái nào ra ROM rùi. Nó cũng phải có nguyên tắc và còn phụ thuộc: dung lượng ROM, tiến độ của việc build ROM(ko thể vừa build vừa cập nhật pm cùng 1 lúc được, rùi từ file cab cài đặt phải chuyển đối, rùi test lại thì mới bỏ vào ROM), chủ đề mình build (VD như ở đây là Black Diamond), số đông các mem ưa chuộng và bản thân mình cảm thấy thích.:-?
Còn việc tùy biến lại theo nhu cầu của mình thì bạn nên tìm hiểu và tự làm, nó sẽ giúp bạn biết thêm và lên tay hơn! Biết đâu sau này bạn sẽ có bản ROM tự build cho riêng mình!?;;)
Thân!:D