• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20753) by TranMinhMan

AnhPheCT

Mr TranMinhMan có build Rom Atom thường ko!!

Mình hơi bị ghen tỵ!!! Vì các dòng máy điều có Rom mới để test còn Mình nắm con XDA Atom thì ko có buồn quá!!!! Mr TranMinhMan ko có build Rom con này sao???? Đang chờ!!!! Thank's!!!!!

isoftvn

Chưa kịp cảm nhận ROM cũ đã có ROM mới, thanks Mẫn nhiều luôn, he he mình thích vọc ROM mà cứ có kiểu này hoài hay ghê ;;)

armando

CZECH LANGUAGE

Hello, please help.
Very I like your WM6.1 ROM for MWg Atom Life.
Well done, thank you.
I need a 0405 Czech CS.MUI
Top installation czech_0405.MUI.cab
Please can anyone make, thank you.

Excuse my poor English.

quanktv

Rồi , hoá ra ko vào được Net là do mạng Vina "làm nũng".

Opera 9.5 vào được tốt.Chân thành cảm ơn bác MinhMan.

Tiện cho em hỏi bác là làm thế nào để xoá hay cho cái WkTask Setting nó ko chạy mỗi khi SoftReset được ko , cái này em ko thích lắm .

Thân.

Bạn thử làm như sau nhé(mình cũng chưa thử):
1) Vào Start -> Setting -> System -> WKtask Settings để chạy chương trình WKtask settings
2) Chọn tap Startup, kích vào Enable(để cho nút này mờ đi) sau đó ok là xong.

anhtuhntl

Mình úp bản này xài được hơn 1 ngày rồi cảm thấy tốt,ổn định và chưa thấy lổi gì(Nhưng mình vẩn thích cái TaskMgr phiên bản củ hơn) MinhMan có thể cho mình file .exe với,vì đang xài bản này nên không lấy được cái củ!Thanks nhiều!;)
*Ạc mình tưởng có thể lấy cái TaskMgr.exe củ để qua rom mới,ai ngờ không được,nó không cho copy ra luôn xóa củng không được(Cái này có cách nào thay thế không vậy MinhMan?)Thanks
(Tưởng bở làm úp 2 3 rom để lấy hic..hic):(

Chỉnh sửa cuối:

blackbean

mình cũng mới up bản này lúc chiều, dùng khá tốt. bản 20748 up hôm wa thì bị lỗi phone, cứ có dt đến có chuông nhưng kô ấn connect đc để alo, tức mình tối về up bản WM6_WWE_RC2140907B2 chính hãng dùng ngon lành. Chiều nay đi làm về đã thấy bác T2M ra bản mới nên fang luôn. Dùng tới bây h rất ngon, kô có lỗi j cả. Thanks bác T2M nhé.
@T2M : hình như bác hồi trước làm Mod bên box E680 của motofun ah :D

zero2000

Bác Mẫn ơi cho em hỏi với. Lúc đầu em mới up lên bản rom này thì có so % pin o chỗ cục pin trên thanh báo sóng. Sau đó em cài thêm 1 số phần mềm và tinh chỉnh lại đôi chút trong advanced config xong giờ cái báo pin no quay về dạng vạch như các bản rom trước, mà khi em cắm sạc vào thì nó ko chuyển cái icon đó sang dạng sạc mà vẫn là icon cục pin. Giờ làm thế nào để nó hiện luôn số % như ban đầu hả bác (Em thấy cái này rất tiện lợi và tuyệt vời)

blackdoor

Manager
Tôi đã dùng bản này từ được 2 ngày, cảm nhận ban đầu là chạy rất nhanh, bộ nhớ còn lại lớn. Tuy nhiên khi SR máy sau đó chọn Start thì phải đợi một lát mới vào được (có lẽ RAM chưa xả hết). Thêm nữa là khi beam file qua Bluetooth thì pin sụt nhanh quá. Dẫu sao cũng thank Trial MOD T2M đã cho ra lò bản ROM mới để anh em PV sử dụng.

blackbean

đúng là khi SR máy sau đó có hiện tượng chọn Start thì phải đợi một lát mới vào được, thêm nữa là khi chạy 1 bản nhạc trên WM thì đoạn đầu của bài nào nó cũng bị buffering, mặc dù trước đây dùng bản 6.0 chính hãng thì lại kô bi sao cả

anhbaba

Có bác nào test thử bản này so với bản PDAVIET ROM WM 6.1 CE OS 5.2.20748 Build 20748.1.4.0 có khác biệt gì không vậy? Bác TranMinhMan ra bản rom mới liên tục làm mình choáng quá. Thanks

blackbean

bản này dùng ổn định hơn bản PDAVIET ROM WM 6.1 CE OS 5.2.20748 Build 20748.1.4.0 bạn ah, bản 20748 mình dùng phone toàn bị treo, up bản này ngon lành rồi

vutuantu1990

Bác MinhMan à , em thấy bản ROM này vẫn bị tự động bật loa ngoài Speakerphone khi đàm thoại (hình như đến giây thứ 10,11 gì đó thì tự bật thì phải).
Nhiều lúc đang nghe tự nhiên nó bật rồi tiếng còi xe bên kia đầu dây kêu muốn thủng cả lỗ tai ý :(

Thân ! .

beanbechoi

bác MinhMan ơi , sao em connect được vào GPRS rồi nhưng khi Connect vào Yahoo của IM Plus thi mặt cười nó ko sáng =>ko thể kết nối vào được . Tương tự là IE hay Opera cũng ko thể vào được Web nào mặc dù đã kết nối được GPRS , mà hình như là cả kết nối Sync cũng ko được nữa :((

đang bị giống như bác này ai bít chỉ giùm được ko đã kết nối activesync với máy tính đã kết nối Internet ma` vẫn ko lên mạng bằng điện thoại được

anhtuhntl

sync được chứ sao không,mình vẩn sync với pc để dow thời tiết mà,và vẩn dùng GPRS để update thời tiết ngon mà(các bạn coi lại đả bật beam lên chưa)

Đấy mình vẩn sync với PC để vào mạng được(Túm lại xài bửa rày mình thấy bản này chạy rất ngon =D> ngoại trừ cái thằng taskmgr phiên bản mới này nhìn ngứa mắt phức tạp quá!Thanks(Nhận sét của mình thôi nha;;) )

Chỉnh sửa cuối: