• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20753) by TranMinhMan

muathu2501

Congratulation to new Rom!
Thanks for your new Rom. I'm interested in this rom but I can't connect wifi with linksys in my house. It always say cannot connect. On the other hand I can't send my file by blutooth to other phone.
Could you please help me for these problems!
Thanks so much for your hepl!

tienha

bác M~ ơi,atom life k build được rom giao diện diamond à :D

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
bác M~ ơi,atom life k build được rom giao diện diamond à :D

Ui trời! Cái giao diện này đã lạc hậu từ lâu rùi bạn! Bạn xem lại những Core trước nhé.:O
Hiện tại giao diện đang hot là Manilla 2D, nhưng Atom Life hỗ trợ ko tốt, chỉ có các máy dòng HTC đời sau này chạy chuẩn thui. He..he.. mình đã thành công khi Build cho con Kaiser, nhưng AL thì chịu!:p

TranMinhMan

Super V.I.P
Congratulation to new Rom!
Thanks for your new Rom. I'm interested in this rom but I can't connect wifi with linksys in my house. It always say cannot connect. On the other hand I can't send my file by blutooth to other phone.
Could you please help me for these problems!
Thanks so much for your hepl!

I check them many times before up to host. No bugs, pls check your using, tks!:D

vutuantu1990

bản này bác Mẫn quên kô build Adobe Flashlite vào rồi :(

Adobe Flashlite đã build vào rồi nên tôi mới chạy được Diamond Opera 9.5 Build 1938...
Chắc bác ko thấy dòng Adobe Flashlite trên mục giới thiệu ROM nên nghĩ là ko build à :|

tienha

Ui trời! Cái giao diện này đã lạc hậu từ lâu rùi bạn! Bạn xem lại những Core trước nhé.:O
Hiện tại giao diện đang hot là Manilla 2D, nhưng Atom Life hỗ trợ ko tốt, chỉ có các máy dòng HTC đời sau này chạy chuẩn thui. He..he.. mình đã thành công khi Build cho con Kaiser, nhưng AL thì chịu!:p

hehe lâu ùi e k vào:((,ý e mún hỏi là cái giao diện màn hình today ở dạng thanh có thể di và kéo,đó là manila 2D à:-?,e tưởng của Diamond,mà rom Kaiser mới của bác e cũng đâu thấy có? :p

conmeo8ya

Em thấy cái TouchFlo 3D đẹp và hay hơn, kéo kéo thả thả.

A M nhúng vào Rom mới cho nó đẹp :p

TranMinhMan

Super V.I.P
hehe lâu ùi e k vào:((,ý e mún hỏi là cái giao diện màn hình today ở dạng thanh có thể di và kéo,đó là manila 2D à:-?,e tưởng của Diamond,mà rom Kaiser mới của bác e cũng đâu thấy có? :p

Bản này mình vừa build và đang xài, chờ Core mới rùi up lên lun cho Kaiser.:D Dòng Atom đúng là chịu thiệt, có những cái mới khi bỏ vào HTC chạy phà phà,:)) còn Atom thì liệt!:((

anhtuhntl

vậy thì tiếc thật,bửa giờ mình củng đang xài thử giao diện manila 2D đúng là đẹp thật,có điều nặng quá,mình nghỉ nếu bỏ vào được rom chắc sẻ êm hơn!

Spinner

Cho em hỏi với...
Máy em khi cài Rom này vào thì có xung đột về âm thanh ( nhất là khi bật loa to hết cỡ hoặc có cuôc gọi đến) còn các ứng dụng khác thì có vẻ ổn..
Liệu có bác nào cho em biết nguyên nhân được không ạ

anhtuhntl

:(( nhìn rom mới của HTC KAISER mà thèm quá MinhMan ơiX-( (À mà cái thằng HTC KAISER này free ram nhìn đả quá ta (50m :O) nhìn mà thèm)

Sined

TranMinhMan if you want to make your ROM faster and use less memory why don't you remove every shortcuts from the StartUp folder of windows ?
That makes the phone faster and uses less memory for no difference, except for WkTASK, let it in the StartUp folder if you want to use it.

T2M: Tks for your idea, Sined!:D

Last edited by a moderator:

Spinner

xung đột về âm anh của bạn là như thế nào nói rỏ hơn đi!

Vâng là vấn đề ma khi nghe loa ở mức to thì gây ảnh hưởng đến tốc độ máy, màn hình bị giật giật rồi kéo theo là loa cũng câm luôn :((, sau đó thì ngay cả chuyển về âm lượng nhỏ đi thì cũng ko khá lên... Có bác nào gặp hiện tượng giống vậy không, hay là loa của em toi rồi :(:)((

michaelphan

Em chưa xài Atom Lìe nhưng đang muốn tấu 1 con nhưng cửa hàng thì nói ko nâng cấp ROM 6.1 vì chưa có ROM 6.1 ổn định cho Atom Life. ROm này thì sao nhỉ? Ngoài ưu điểm ROM 6.1 build mới này đẹp hơn hẳn 5.0 nhưng về tính ổn định thì sao nhỉ? Em là dân vọc soft nên nếu ko ổn định thì ....

anhtuhntl

Vâng là vấn đề ma khi nghe loa ở mức to thì gây ảnh hưởng đến tốc độ máy, màn hình bị giật giật rồi kéo theo là loa cũng câm luôn :((, sau đó thì ngay cả chuyển về âm lượng nhỏ đi thì cũng ko khá lên... Có bác nào gặp hiện tượng giống vậy không, hay là loa của em toi rồi :(:)((
Máy mình không bị như bạn,theo mình nghỉ bạn nên up lại rom này đừng cài ct nào rồi thử coi loa có bị như vậy nửa không(Có thể là do đụng ct) còn nếu vẩn bị thì mình nghỉ loa của bạn có vấn đề nên đi coi lại(Chỉ là theo mình thôi nha)

TranMinhMan

Super V.I.P

Loa ngoài của AL tuy nghe hay hơn Atom, nhưng theo mình thì nên hạn chế nghe nhạc với âm lượng cao thường xuyên. Nó mong manh lắm, mình gặp rất nhiều trường hợp đang dùng AL bình thường thì bị điếc hoặc bị yếu 1 bên loa vào ngày đẹp trời nào đó.:O