• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20931) by TranMinhMan

TranMinhMan

Super V.I.P
Cảm ơn bạn đã có bản ROM mới chạy khá ổn định, tuy nhiên cho mình hỏi chút: tại sao minh không thể kết nối GPRS (vinaphone) sau khi cập nhật ROM mới này - mình đã thiết lập hoàn toàn theo hướng dẫn của VNP rồi nhưng vẫn không được?

Bạn chạy ctr Connection Setup trong Settings, rùi SR máy và test lại xem sao nhé.
Chúc thành công!:D

TranMinhMan

Super V.I.P
anh mẫn ơi có cách nào up ROM WM6.1 từ máy ko? đừng up lên thẻ nhớ. Chi jum em nha! Cám ơn Anh nhiều lắm!

Vấn đề này mình có nói nhiều rùi. AL up ROM bằng cáp USB khá phức tạp và rủi ro, nên các bản ROM của mình chỉ up từ thẻ. Đây là cách tốt nhất và đơn giản nhất cho các bạn, mình ko muốn các bạn up ROM của mình mà phải có thêm cục chặn giấy!;)

html

Chào bạn Mẫn, Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn mấy lần rồi vẫn không được. Mình vào ctr communication manager xem thì thấy phần data connection luôn ở trạng thái mờ không cho kích hoạt. Mong bạn có hướng dẫn rõ hơn để giải quyết vấn đề không thiết lập được GPRS của mình. Cảm ơn bạn

HuynhThanh

Mình xài Vina, thấy bản này hình như kết nối Gprs chập chờn quá. Hi vọng Mẫn coi lại phần này nha

TranMinhMan

Super V.I.P
Chào bạn Mẫn, Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn mấy lần rồi vẫn không được. Mình vào ctr communication manager xem thì thấy phần data connection luôn ở trạng thái mờ không cho kích hoạt. Mong bạn có hướng dẫn rõ hơn để giải quyết vấn đề không thiết lập được GPRS của mình. Cảm ơn bạn

Mình xài Vina, thấy bản này hình như kết nối Gprs chập chờn quá. Hi vọng Mẫn coi lại phần này nha

Vấn đề là các bạn có kết nối được ko (Sim đã được đăng ký dịch vụ GPRS và đã kích hoạt chưa)!:O GPRS chập chờn là thế nào nhỉ, mình ko hình dung được!?:-/ Nó phụ thuộc chất lượng của mạng điện thoại bạn đang sử dụng.

html

Chào Mẫn, Máy của mình trước khi up ROM mới vãn vào GPRS check mail mà. sau khi up xong thi hoàn toàn không kết nối được GPRS (tại sao: vào ctr communication manager xem thì thấy phần data connection luôn ở trạng thái mờ không cho kích hoạt. Làm thế nào để kích hoạt data connection? chắc vấn đề là ở đấy???)

BraDo

Bạn chọn Start - System - CPU Profile - Best Performance - OK. Sau đó vào Connection - Bandwidth - GSM - OK. Chọn Network Wizard, rồi chọn mạng đang sử dụng, sau đó SR lại xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

html

Vẫn không được bạn ơi, có ai thử kết nối GPRS trên ROM mới này chưa nhỉ?

caoquy8x

Vẫn không được bạn ơi, có ai thử kết nối GPRS trên ROM mới này chưa nhỉ?

Mình dùng mạng viettel vẫn kết nối GPRS bình thường.
Bản rom này khá hoàn hảo, thank bác mẫn nhiều.
Có bro nào biết tinh chỉnh máy Ò Altom Life cho tiết kiệm pin nhất ko:D

LRA

Độ sáng để ở mức 4-5 là đủ rồi. 7 vẫn tốn pin lắm.
Máy của tôi, nếu gọi và làm việc nhiều thì 3-5 ngày, còn không thì 7.
Trường hợp pin hao 1 cách bất ngờ thì tháo ra, vệ sinh lại các chân cắm là xong. Cái này hay bị mà ít ai để ý, Hard Reset cũng chỉ giải quyết được tạm thời.

freemanvn

Bác Mẫn cho hỏi làm thế nào để cài đc Manilla 2D, Battery Status và HTC Home vào Atom Life được? Tôi thử rất nhiều cách để cài những phần mềm trên nhưng cho đến nay... bó tay:| cám ơn bác Mẫn nhiều!

huyplas

GPRS

muốn cài GPRS cho máy khi up rom này thì bạn vào setting-network wizard chọn lại mạng theo sim rồi reset lại là ok. Vì rom này mặc định mobiphone nên nấu bạn nào ko dùng sim mobi thì phải cài lại network thì mới vào GPRS được. Tôi đang dùng vinaphone, khi mới up rom xong tôi cũng không vào được GPRS,vào network wizard thấy mặc định là mobiphone nên sau đó tôi cài lại, khi cài lại network wizard là vinaphone rồi reset máy thì ok.

Chỉnh sửa cuối:

LRA

Bác Mẫn cho hỏi làm thế nào để cài đc Manilla 2D, Battery Status và HTC Home vào Atom Life được? Tôi thử rất nhiều cách để cài những phần mềm trên nhưng cho đến nay... bó tay:| cám ơn bác Mẫn nhiều!
Manilla 2D thì vào đây xem, có hướng dẫn rất cụ thể và các skin tùy chọn.
http://www.mobilematt.net/tf2dskins.htm

Battery Status mặc định có sẵn ở góc trên cùng bên phải chỗ cái đồng hồ rồi. Nếu thích thì cài thêm phần mềm PDA Status, hiển thị pin, RAM, ROM trên màn hình Today.
HTC Home Plugin thì bác tải về ở đây nhé (có cả PDAStatus).
http://www.mediafire.com/?l1yj0rgcwod
2 file cab, bỏ vào máy rồi kích hoạt thôi.

Mạng kiểu quái gì mà dis liên miên. Mỗi cái file nhép mà up nãy giờ mới xong. Đúng là Auto Disconnect and Super Lag.=))

Chỉnh sửa cuối:

ngo_hn

Member
Bác Mẫn cho hỏi là thẻ để up ROM phải la 1G ah? Thẻ 2G thi có vấn đề gì không?

BraDo

Up ROM bằng thẻ 2G vẫn Ok (lưu ý 1 chút là format thẻ theo chuẩn FAT & ko nên để bất cứ file nào ngoài file AL1.DIO trong thẻ nhé)

baotran

Độ sáng để ở mức 4-5 là đủ rồi. 7 vẫn tốn pin lắm.
Máy của tôi, nếu gọi và làm việc nhiều thì 3-5 ngày, còn không thì 7.
Trường hợp pin hao 1 cách bất ngờ thì tháo ra, vệ sinh lại các chân cắm là xong. Cái này hay bị mà ít ai để ý, Hard Reset cũng chỉ giải quyết được tạm thời.

Phải không đó anh?!!! Atom life mà pin sài được lâu vây sao? Theo em biết, pin của Atom Life mới đập hộp cũng chỉ đợc 3 ngày là nhiều, với điều kện không được "vọc" :p, còn "làm vệc nhiều" như anh nói, chắc được 1 ngày rưỡi là mừng lắm rùi :D. Anh nói vậy, anh em sài AL tưởng thiệt rùi bạc đãi con AL của mình thì tội nghiệp nó lắm hehe... em nói có gì sai, đừng la em nhé :))

ngo_hn

Member
Phải không đó anh?!!! Atom life mà pin sài được lâu vây sao? Theo em biết, pin của Atom Life mới đập hộp cũng chỉ đợc 3 ngày là nhiều, với điều kện không được "vọc" :p, còn "làm vệc nhiều" như anh nói, chắc được 1 ngày rưỡi là mừng lắm rùi :D. Anh nói vậy, anh em sài AL tưởng thiệt rùi bạc đãi con AL của mình thì tội nghiệp nó lắm hehe... em nói có gì sai, đừng la em nhé :))

Mình thấy đúng như vậy đấy. Con AL của mình pin chỉ dùng được từ sáng đến tối thôi. Hôm nào gọi nhiều còn nghẻo vào khoảng 6-7 tối nữa. Nếu máy của bác mà dùng được đến 5-7 ngày thì lạ thật. Đấu giá cục pin đó đi bác ơi!!!

LRA

Pin của AL là 1530 mAh, thuộc dạng cao nhất trong các dòng PPC.
Chế độ làm việc của tôi như sau:
- Độ sáng mức 4, 30s tắt backlight, 120s tắt máy.
- Nếu nghe, gọi, nhắn tin, xử lí tài liệu, kết nối wifi (cường độ cao) thì 2-3 ngày, ít thì 5 ngày. Còn cứ để im không làm gì, cũng lắm nhắn tin và lôi ra xem lịch (có cài lịch âm dương) thì 7 ngày. Task Manager tôi dọn dẹp hàng ngày, RAM luôn ở mức 22-23 MB (đáng lẽ 25, nhưng chương trình chặn cuộc gọi chiếm mất 2 MB rồi).
Lần hao pin nhất là 1 ngày, do sử dụng cường độ cao (đặc biệt là wifi) và bị cái lỗi chân cắm như đã nói ở trên.
Xem phim nghe nhạc gần như không. Chơi game thì thỉnh thoảng lôi Bubble Breaker và Caro ra chọc cho đỡ buồn.
Vậy thôi.:p
1 điều lưu ý nữa là thỉnh thoảng ta nên kiểm tra Beam và Bluetooth, vì nhiều khi nó hay bật ngầm mà đèn chỉ thị lại không sáng --> 1 trong những nguyên nhân hao pin.