• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20931) by TranMinhMan

hunggiang

:(:)
Có vẻ mọi người không tin. Nhưng thực tế là vậy. Tính trung bình là 3 ngày.
Vả lại, cường độ làm việc trên O2 của tôi đâu có như trên laptop. Tài liệu bỏ vào O2 chủ yếu để biên tập lại, soạn thảo cũng chỉ là những cái đơn giản, vì Office Mobile dĩ nhiên không mạnh bằng Office trên máy tính. WiFi tôi dùng tối đa là 15 phút, đủ để check & gửi mail, xem tin tức, và cũng thỉnh thoảng mới dùng, chứ đâu có dùng ngày một.
PPC dù sao cũng chỉ là thiết bị hỗ trợ, chứ đâu phải là thiết bị xử lí chính.
RAM có 64 MB, so với 2 GB của laptop, thì dùng laptop không hơn à?:D

À, tiện đây hỏi bác T2M luôn: nếu lấy hình ngoài làm wallpaper thì nó cứ sáng rực lên, không giống như hình gốc. Làm sao để xử lí?

Đúng không hả ...Trời ???????????????

TranMinhMan

Super V.I.P
LRA ơi :
Con lạy bố. Bố toàn nói phét không à
:(:)

Đúng không hả ...Trời ???????????????

Diễn đàn là để chia sẻ kinh nghiệm, có thể mỗi người có mỗi quan điểm khác nhau. Nhưng nên trao đổi theo hướng xây dựng, ko nên đả kích hay châm chọc ở đây bạn nhé. Lần sau mình sẽ xóa những bài thế này đấy!;;)

steffanhai

Xin hỏi anh TranhMinhMan, có phải cái này cho XDA Comet không vậy? & tiếng Anh hay tiếng Đức vậy ? Cám ơn nhiều ...

Thanks

BraDo

Xin hỏi anh TranhMinhMan, có phải cái này cho XDA Comet không vậy? & tiếng Anh hay tiếng Đức vậy ? Cám ơn nhiều ...

Thanks

Bạn ko đọc cảnh báo đỏ chóe đầu trang sao? *** Only for Atom Life ***.
Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng kẻo AL biến thành "chặn giấy" thì buồn lắm :D

TranMinhMan

Super V.I.P

Thanks

Bạn ko đọc cảnh báo đỏ chóe đầu trang sao? *** Only for Atom Life ***.
Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng kẻo AL biến thành "chặn giấy" thì buồn lắm :D

Àh thật ra O2 Comet và O2 Atom Life chỉ là 1, giống nhau y choang! Tên Comet là thương hiệu phân phối tại thị trường Đức và Châu Âu thui!
ROM của mình là tiếng Anh, bạn có thể up thoải mái!:D

Chỉnh sửa cuối:

namy2k

Mới tham gia làng AtomLife :D. Sau mấy ngày lựa chọn mìh thấy rom này là ổn địh nhất. Vì lúc trước có vọc con Atom 1 thời gian nên up nhanh và an toàn. Mình thấy up = thẻ dễ mà ta.
Về pin thì máy mình còn ngon, nghe gọi thì dc 2 ngày dư chút đỉnh.Hbữa mới up vọc là chưa dc 1 ngày nữa.
Thanks bác TMM

steffanhai

Àh thật ra O2 Comet và O2 Atom Life chỉ là 1, giống nhau y choang! Tên Comet là thương hiệu phân phối tại thị trường Đức và Châu Âu thui!

oh, sẵn anh có thể chỉ cho minh , trước khi upROM muốn backup cái ROM cũ của mình lại thì làm sao vậy? Topic nào ? sao tim hoài không thấy, vì ở đây nhiều quá đi hehe.
Thanks TranMinhMan nhiều .....

BraDo

Mình ko rành lắm & cũng chưa sài qua Comet nhưng có lần vô tình thấy bên xda-developers thấy thông tin này nên cảnh báo đó mà....

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=350776

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình ko rành lắm & cũng chưa sài qua Comet nhưng có lần vô tình thấy bên xda-developers thấy thông tin này nên cảnh báo đó mà....

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=350776

Cảm ơn VIP bravedoan rất nhiều!=D>
Các thông tin này là mem xda chỉ cách up lại ROM tiếng Đức cho O2 Comet từ tool up ROM tiếng Anh (WWE) của O2 Atom Life, bằng thẻ nhớ hoặc là USB.:D

As I couldn't find a MiniSD (less than 2Gbytes, impossible where I live) I worked on re-flashing my Comet back to the German ROM using USB.

1. Downloaded the Comet ROM + Extended Rom files that Scorpio had placed in rapidshare

2. Executed the DSUU for Atom Life (WWE 20070914) and cut the 12 header bytes from both "FLASH.dio" and "ExRom.img" and pasted those 12 bytes in the German Comet AL1.dio and ExRom.img, and renamed AL1.dio to FLASH.dio

3. Placed the patched German files in the DSUU temp directory, replacing the original WWE files (c:\windows\temp)

4. Instructed DSUU to proceed as normal

5. The deviced cold-booted after finishing and worked.

So, flashing vía USB can be achieved by means of re-using the 12 bytes of both headers (it might be needed depending on the original ROM, to either edit Pass.32 or to hold down the "arrow key" of the PC at the initial stages of DSUU to skip the CID check).

Of course, this has not cured my "Radio ROM" problem, as my XDA Comet still has the WWE Atom Life Radio Rom, which does not work on Comet devices.

I will now work in finding a way (shall it exist) to dump the Radio Rom (I have already got itsutils and executed pdocread a couple of times).

Best regards

catalyst4you

ABOUT ATOM-LIFE

Dear TranMinhMan,
I wish to upgarde my rom on ATOM LIFE... I have downloaded the file. can u please giude me how to install it?

Thanks.

BraDo

Dear TranMinhMan,
I wish to upgarde my rom on ATOM LIFE... I have downloaded the file. can u please giude me how to install it?

Thanks.

Welcome to PDAViet. Clear intructions were stated at the upper part of the page:

- Battery over 70%, MiniSD is smaller than 2G, format FAT16 (on PC is FAT).
- Download and extract with the password below, copy file AL1.DIO to MMC.
- Press Record + Reset, leave Reset first => ***MiniSD Detected*** => waiting 100%, Atom Life auto reset and you have new ROM!

Have fun!

QuangThang89

Well-Known Member
Bản rom này như vậy là khi mình vào equalizer là bị nhỏ tiếng lại và muốn khắc phục tình trạng này là phải up rom lại, vậy mod Mẫn có thể chỉ cho mình làm cách nào để ko cho truy cập vào mục equalizer nữa được ko vì mấy thằng bạn mình mỗi khi mượn máy là hay vào lung tung lắm, mình sợ tụi nó vào equalizer là phải up rom lại nữa mệt lắm, thanks mod Mẫn trước

duchunglda

mình không down được bản Rom này. ai biết chỉ giúp nhé. Mình copy link vô chổ hiện yêu cầu nhập user và Pass rồi thấy chờ hoài à, kô down được

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Well-Known Member
Tạm thời trang download của PDAVIET đang bảo dưỡng, bạn chịu khó quay lại down sau vài hôm nữa nha

finalfantasy8

Mình nhập user va pass để download hoài sao nó ko down d9c vậy mấy a?
Link die rồi sao? Nếu vậy mấy a úp lại link khác cho hậu bối với, please and thank you ^^