• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20755) by TranMinhMan

vutuannha

Hello bạn Tranminhman

Tớ đang dùng cái bản Manila 2D của anh, thấy có 1 số cái như sau, bạn xem giúp nhé:
- thỉnh thoảng vào reply sms, lúc nhảy ra cái bàn phím thì cái màn hình conference ko co lên ( ko nhìn thấy nội dung type của mình)
- transcript ko sử dụng được.
- Phần photo and video khi ấn vào softkey Album và Slide show ko được.
Tớ là hai lúa, mong các bác vừa vừa thủ và cao thủ chỉ dẫn giúp.
xin cám ơn nhiều nhiều!

mickey2003

Sao mình không down được bản ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20755) by TranMinhMan náy các bác nhỉ? có ai giúp mình với? thank :-?

nhuthi

Anh Mẫn ơi! Em dùng con Atom Life, mà kích thước font chữ thiết lập mặc định trong ROM này hơi to (cụ thể là khi mở Start hay Menu). Có cách nào thu nhỏ kích thước font chữ xuống chút xíu được không anh?
Với lại cái Manilla 2D em không tìm thấy chỗ nào để đổi themes cả, em đã down về một đống nhưng chưa biết vào đâu để thay. Mong anh giải đáp, thanks anh rất nhiều vì những đóng góp của anh!

TranMinhMan

Super V.I.P
Anh Mẫn ơi! Em dùng con Atom Life, mà kích thước font chữ thiết lập mặc định trong ROM này hơi to (cụ thể là khi mở Start hay Menu). Có cách nào thu nhỏ kích thước font chữ xuống chút xíu được không anh?...
Àh đấy là do ctr Enlarge Menu, đây là phong cách của Rom cho các dòng máy HTC có M2D gần đây. Tiếc là khi nhúng ctr này mình ko bỏ phần Enlarge Menu Setting vào nên bạn ko thể quay về Menu thường được!:p
... Với lại cái Manilla 2D em không tìm thấy chỗ nào để đổi themes cả, em đã down về một đống nhưng chưa biết vào đâu để thay. Mong anh giải đáp, thanks anh rất nhiều vì những đóng góp của anh!
Bạn download ctr Manilla 2D Customizer tại đây về và cài vào nhé! Ctr này giúp bạn quản lý theme và tab của M2D đấy.;;)
Chúc thành công!:D

nhuthi

Cảm ơn anh Mẫn rất nhiều! Font hơi to nên chiếm nhiều diện tích màn hình, hì hì, nhưng nhìn rõ hơn, cảm ơn anh đã hồi âm!

QuangThang89

Do server down load của PDAVIET đang bảo dưỡng nên bạn ko down được đó, để anh khi nào bảo dưỡng xong anh Mẫn check link lại rồi down nha :)

Chỉnh sửa cuối:

haiphono

Sao em không thể download được vậy ạh. Em đã nhập Username là PDAVIET và pass là PDAVIET rồi mà vẫn không download được, em dùng IDM và cả không dùng nó cũng không download được. Vậy phải làm sao ạh?bác nào hướng dẫn cho em được không ạh?

QuangThang89

Bạn ko thấy bài viết của mình nằm ngay trên bài của bạn đó hay sao mà cứ hỏi vớ vẩn thế, lần sau nhớ đọc kỹ bài trước khi post nha, chúc vui :)

QuangThang89

Hình như server download của PDAVIET đã hoạt đông trở lại, nhưng vẫn chưa thể download file được vì phải chờ anh Mẫn check link lại đã thì mới có thể down tiếp. Topic nào down lại được thì anh Mẫn sẽ thông báo ở topic đó

dai_atomlife

Các bác cho em hỏi một chút. trong rom này muốn gỡ bỏ phần pBar 1.5 và phần S2U2 khóa phím S2U2 thì làm thế nào...thanks trước các bác...

QuangThang89

Các bác cho em hỏi một chút. trong rom này muốn gỡ bỏ phần pBar 1.5 và phần S2U2 khóa phím S2U2 thì làm thế nào...thanks trước các bác...
Đầu tiên là bạn cho mình hỏi là bạn có biết chút kiến thức gì về build rom ko đã, nếu bác trả lời có thì bác có thể làm được công việc gỡ bác các phần mềm ko cần thiết, còn nếu bác nói ko thì bạn đừng nghĩ đến công việc gỡ bõ phần mềm được tích hợp trong rom đi.
P/S: Vì là phần mềm được tích hợp trong rom nên muốn gỡ bõ nó đi thì phải bung file OS ra để chỉnh sữa bên trong nữa. Hy vọng bạn hỉu câu trả lời của mình :D
Suýt nữa quên, nếu bạn ko gỡ bõ được 2 phần mềm đó thì bạn có thể vo hiệu hóa nó ko cho nó chạy nữa bằng cách vào option từng phần mềm mà tắt nó đi

dai_atomlife

Đầu tiên là bạn cho mình hỏi là bạn có biết chút kiến thức gì về build rom ko đã, nếu bác trả lời có thì bác có thể làm được công việc gỡ bác các phần mềm ko cần thiết, còn nếu bác nói ko thì bạn đừng nghĩ đến công việc gỡ bõ phần mềm được tích hợp trong rom đi.
P/S: Vì là phần mềm được tích hợp trong rom nên muốn gỡ bõ nó đi thì phải bung file OS ra để chỉnh sữa bên trong nữa. Hy vọng bạn hỉu câu trả lời của mình :D
Suýt nữa quên, nếu bạn ko gỡ bõ được 2 phần mềm đó thì bạn có thể vo hiệu hóa nó ko cho nó chạy nữa bằng cách vào option từng phần mềm mà tắt nó đi

em ko giỏi nhưng theo hướng dẫn em cũng cắt 12 b đầu trong rom...ko biết nhưng vậy có làm được việc bác chuẩn bị hướng dẫn không..
thanks bác nhiều =D> vì đã chỉ bảo,và nhiệt tình.

finalfantasy8

Trời ơi, chừng nào mới cho download lại d9c hả trời, bực mình wa đi à ( nhiều người chứ ko riêng gì e nha ^^ )
Mong MOD,Admin sớm hoàn thiện cho các member d9c sử dụng ^_^

QuangThang89

em ko giỏi nhưng theo hướng dẫn em cũng cắt 12 b đầu trong rom...ko biết nhưng vậy có làm được việc bác chuẩn bị hướng dẫn không..
thanks bác nhiều vì đã chỉ bảo,và nhiệt tình.
Việc cắt 12byte đầu chỉ là cơ bản thôi, còn việc thay đổi các chỉ số ở trong file OS mới gọi là pro :D

vuonghongtien90

anh mẫn có thể giúp em up lên host nào đó khác không, mediafire hay azsharing chẳng hạn, tại vì em dùng FPT, mà nó đang đứt cáp quốc tế nên ko tài nào down được, buồn quá