• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20755) by TranMinhMan

vutuantu1990

Được cái đẹp thật nhưng Lỗi nhiều quá , nản thật , thôi đành chờ vậy

Thế có cách nào tháo hẳn cái Tab Photo hay mấy cái phần ko có tác dụng ko bác T2M

Tiện hỏi bác T2M về tool để cook rom AL :)

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Được cái đẹp thật nhưng Lỗi nhiều quá , nản thật , thôi đành chờ vậy

Thế có cách nào tháo hẳn cái Tab Photo hay mấy cái phần ko có tác dụng ko bác T2M

Tiện hỏi bác T2M về tool để cook rom AL :)

Tìm trên xda , hình như có mà, gọi là cái gì quên rồi, nhưng mà trong mục dev and hacking có đó,Manilla đang hot mà, tìm là ra thôi.

Tools cook AL thì dễ thôi, nhưng mà bạn có biết gì về cook Rom chưa ?

vutuantu1990

...........

Tools cook AL thì dễ thôi, nhưng mà bạn có biết gì về cook Rom chưa ?

Mình cũng nắm sơ qua 1 tí thôi , nhưng nếu bạn có tài liệu hay trang nào tham khảo về cook ROM thi chia sẻ mình nhé , thank bạn :D

Mà mình cũng chỉ muốn thay cái hình ban đầu nó Reboot bằng ảnh của gia đình thôi mà .

Chỉnh sửa cuối:

hotchili008

Mo ơi . có thể bỏ cái game đi cho nhẹ máy.
bõ MMS đi
Bỏ luon internet explorer di.. them vao opera
cái trang thai unlock..sao no hien ra thời tiết mà không đúng.
bỏ luôn programs + phôt video đi

sao cai youtube choi khong duoc

cho hoi 21 M pagetool voi 28M page tôl thi 21M là nhanh hơn?

hotchili008

windows media player dỡ lắm tháo đi

thêm vào TCMP player đề coi flv file

T2M: Đã có nêu lý do nhiều lần rùi. ROM PV ko phổ biến phần mềm có bản quyền!:D

Last edited by a moderator:

TranMinhMan

Super V.I.P
Wktask có 1 chức năng khá thú vị mà anh Mẫn chưa biết, nó là Excluded, anh muốn cho cái nào ko hiện lên trên tab mà nó quản lý thì chỉ cần để cho nó chạy, chọt và giữ vào tab của nó sẽ hiện lên 1 cái menu có dòng chữ "Hide always" là nó sẽ ko hiện lên nữa, sau đó export registry của nó ra cook vào rom là xong, em đã dùng cách này để ẩn cửa sổ của phone, chứ nếu ko sau mỗi lần gọi điện thoại là cái phone cứ nằm hoài ở đó

Mai mốt rảnh cafe đi, em chỉ cho cách fix ;) (ko chơi asynckiller nhá), tạm thời thì các bạn có thể dùng async killer đỡ vậy

Dạo này a ko có thời gian để cập nhật liên tục và cài vọc softs , Med ơi! Chỉ lâu lâu lên tìm ver mới. Khi build thì cũng tốn khá nhiều thời gian fix lỗi và up test. Hum nào ae mình coffee go!:D

Chỉnh sửa cuối:

vutuantu1990

http://msmobiles.com/news.php/6402.html

TCMP flv player đâu có bãn quyền

Này , nên giữ các phần mềm ROM gốc rồi bổ sung cái gì thì tự người nào thích thì thêm , ông thích TCPMP nhưng tôi đâu có thích ,người khác lại thích cái khác thì sao...ko cần bản quyền thì ông tự cài đi cho rồi , lằng nhằng đến sếp T2M làm gì , để sếp ý lo FIX các lỗi lớn hơn kia kìa :-?

TranMinhMan

Super V.I.P
Tiện cho em hỏi bác T2M về cách để thay đổi 2 cái Boot Screen cho Atom Life từ file AL1.DIO , em muốn thay ảnh gia đình hay ảnh khác vào thôi mà .

Em thấy Atom và Atom Exec làm thế này : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=370023 mà chưa hiểu có thể áp dụng cho AL1.DIO được ko , mong bác chỉ dạy 1 chút :)

Boot Screen có 2 hình: bootscreen.bmp và welcomehead96.png. Nhưng nếu bạn thích thay hình gia đình thì chỉ nên đổi hình welcomehead96.png. Còn hình bootscreen.bmp muốn thay thì phải chỉnh trong phần XIP của ROM khá là phức tạp.
Cách thay welcomehead96.png: resize tấm ảnh mình thích thành chuẩn 240x320 và save lại với tên welcomehead96.png. Xong chép đè file này vào thư mục Device/Windows là uki!
Chúc thành công!:D

vutuantu1990

Boot Screen có 2 hình: bootscreen.bmp và welcomehead96.png. Nhưng nếu bạn thích thay hình gia đình thì chỉ nên đổi hình welcomehead96.png. Còn hình bootscreen.bmp muốn thay thì phải chỉnh trong phần XIP của ROM khá là phức tạp.
Cách thay welcomehead96.png: resize tấm ảnh mình thích thành chuẩn 240x320 và save lại với tên welcomehead96.png. Xong chép đè file này vào thư mục Device/Windows là uki!
Chúc thành công!:D

Em thấy bác Post rất nhiều Boot Screen (màu đen chủ đạo) đẹp mà , sao bác ko thay quả Độc độc cho boot screen ý , nhìn đẹp thật , còn bootscreen hiện giờ đơn giản quá :p

pdaviet.net/showthread.php?t=23782&page=6

Medkid

Mo ơi . có thể bỏ cái game đi cho nhẹ máy.
bõ MMS đi
Bỏ luon internet explorer di.. them vao opera
cái trang thai unlock..sao no hien ra thời tiết mà không đúng.
bỏ luôn programs + phôt video đi

sao cai youtube choi khong duoc

cho hoi 21 M pagetool voi 28M page tôl thi 21M là nhanh hơn?

windows media player dỡ lắm tháo đi

thêm vào TCMP player đề coi flv file

http://msmobiles.com/news.php/6402.html

TCMP flv player đâu có bãn quyền

Xin lỗi bạn, Mod không phải lính của bạn mà muốn làm gì thì làm đâu, chúng tôi cook rom vì thích, chia sẻ lên cho vui, bạn thích thì tải xuống dùng, ko thích thì thôi, không có chuyện cook Rom theo yêu cầu đâu, các ứng dụng tích hợp vào Rom là các phần mềm miễn phí và phải thật nhẹ, ko chiếm nhiều bộ nhớ. TCPMP tuy rằng tiện dụng, điều này tôi cũng thừa biết, nhưng mà có người thích có người không , bản thân tôi cũng hay dùng TCPMP nhưng tôi cũng ko muốn tích hợp nó vào Rom.

Này , nên giữ các phần mềm ROM gốc rồi bổ sung cái gì thì tự người nào thích thì thêm , ông thích TCPMP nhưng tôi đâu có thích ,người khác lại thích cái khác thì sao...ko cần bản quyền thì ông tự cài đi cho rồi , lằng nhằng đến sếp T2M làm gì , để sếp ý lo FIX các lỗi lớn hơn kia kìa :-?

Đúng như bạn này nói nè :)
Tiện cho em hỏi bác T2M về cách để thay đổi 2 cái Boot Screen cho Atom Life từ file AL1.DIO , em muốn thay ảnh gia đình hay ảnh khác vào thôi mà .

Em thấy Atom và Atom Exec làm thế này : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=370023 mà chưa hiểu có thể áp dụng cho AL1.DIO được ko , mong bác chỉ dạy 1 chút :)

Bạn muốn Tools cook Rom mà chỉ để thay 2 cái hình Bootscreen thì quá ít, yêu cầu của mình là bạn có thể "kế thừa" được Mod Mẫn và mình , tiếp tục build Rom AL cho PV kìa. Nếu bạn hứa được như vậy thì mình sẽ chỉ thêm :D.

vutuantu1990

.........
Bạn muốn Tools cook Rom mà chỉ để thay 2 cái hình Bootscreen thì quá ít, yêu cầu của mình là bạn có thể "kế thừa" được Mod Mẫn và mình , tiếp tục build Rom AL cho PV kìa. Nếu bạn hứa được như vậy thì mình sẽ chỉ thêm :D.

Uhm , tôi cũng muốn tìm hiểu về ROM , mấy bữa lang thang tìm hiểu trên XDA-dev.
Nếu được bác Med chỉ jay. thêm thì còn gì bằng :)

bocapdo11

Anh Em tranh luận hăng quá ha.Tình hình này có lẽ Mod nên làm một bản chẳng nhúng gì cho nhẹ rồi ai thích gì cài nấy, ko có soft thì tự đi tìm lấy.Đây là gơi ý thui các bác nhe, đừng chởi Em là đòi hỏi linh tinh.

vutuantu1990

Anh Em tranh luận hăng quá ha.Tình hình này có lẽ Mod nên làm một bản chẳng nhúng gì cho nhẹ rồi ai thích gì cài nấy, ko có soft thì tự đi tìm lấy.Đây là gơi ý thui các bác nhe, đừng chởi Em là đòi hỏi linh tinh.

Tôi thấy tất cả những phần mềm mà bác T2M nhúng vào đều "chuẩn" cả đấy chứ . Còn về phẩn tôi thì có 1 vài phần mềm mà với tôi là vô dụng như Base Hue Express , Total Commander ,Synchro Time... nhưng cũng là về cá nhân tôi ko cần thôi.

Còn để mà bỏ thì chỉ bỏ những phần mêm nào mà được nhúng vào nhưng ko dùng đến.

Chứ còn những phần mềm như Window Media , Internet Explorer... thì ko nên bỏ vì nó là phần mềm trong ROM gốc rồi , hơn nữa nó còn là biểu tượng của Microsoft Window nữa chứ :-?

anhtuhntl

Vấn đề anh em giúp đở nhau build rom có gì đâu mà tranh luận hăng
Còn vấn đề build rom không cần cái gì nhiều ngoài nhửng chương trình cơ bản,thì theo mình khỏi cần vì nếu cần ổn định thì nên xài rom gốc của O2 see hoặc mới hơn là rom của MWG nhà sản xuất mới của O2 châu Á,còn về anh em vọc rom thì phải có cái mới để vọc chứ không lẻ build 1 rom mới mà không có cái mới thì còn gì là rom mới!(Chỉ là cảm nhận của riêng mình thôi:) )

hotchili008

Medkid hăng say thế .gợi ý chút thôi

làm cái ROM nhẹ nhat cũng hay,, hay muốn sài internet ẽplorer hay opera lậu thì được hết, windows media hay TCMP thi t75 cài đặt..khi mod rãnh thời gian.

fix lổi wan trọng cho mọi ngừoi truóc vậy

co "file ẽplorer" thi không cần total commander
me dia album voi pictures & video la nhu nhau
youtube not working

word mobile, onenote mobile, notepad , notes..4 thứ như nhau hết
o2 auto íntaller, o2 conet, o2 sms plus.chac khong can dau

photo video manila không sài được

có dịp bao mod uống cafe

anhtuhntl

Nếu mọi người muốn xài MANILNA ổn định thì mình nghỉ xài Core 20753,mình cài bản MANILNA 0.1(bỏ audio booster,taskmgr vì trong code 20753 có rồi,googlemap,flashlite) và file explorer7.05,photo pro,pocket music free ram là 23M xài củng ok(a e phải biết thông cảm vì đây là build đâu tiên bỏ MANILNA vào rom mà)