• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE WM 6.1 - PDAVIET ROM OS 5.2.19202 & 19209 & 19400 by Medkid

Status
Không mở trả lời sau này.

bosss282

Em ko hiểu cái ROM OS 5.2.19209 có gì khác so với cái ROM WWE_RC2140907B2 ? Bác nào giải thích dùm em với? 2 bản đó thì nên up bản nào (em cần 1 bản ít hao PIN và chạy ổn định với 1 số phần mềm như Memmaid, SPB Pocket Plus, Resco Explorer 2007 ...). Các bác cố gắng phân tích điểm lợi hại giúp em, em xin cảm ơn trước.

nguahoangvn

Các bản ROM của bạn Medkid ở đây dùng để UPROM bằng thẻ nhớ nên không Update phần radio. Các bạn cho hỏi muốn update radio có thể tải bản ROM 6.1 (up qua active sync) cho Atom Life ở đâu?
Hoặc sau khi uprom của bạn Medkid, mình muốn update thêm phần radio thì cần tải cái gì, tải ở đâu?
Xin cám ơn.

Medkid

Các bản ROM của bạn Medkid ở đây dùng để UPROM bằng thẻ nhớ nên không Update phần radio. Các bạn cho hỏi muốn update radio có thể tải bản ROM 6.1 (up qua active sync) cho Atom Life ở đâu?
Hoặc sau khi uprom của bạn Medkid, mình muốn update thêm phần radio thì cần tải cái gì, tải ở đâu?
Xin cám ơn.

Atom life chưa có 6.1 chính hãng, chỉ có 6.1 by Medkid thôi. Bản radio mới nhât cho nó nằm trong rom 6.0 của O2 hoặc MWG , bạn down cái rom nào về up cũng được.
Bạn vào mwg.com tải rom của Atom life nhé.

darknight83vn

Em mới xài atom life, mỗi lần bật radio nghe bằng loa ngoài thì bé vô cùng hầu như là không nghe gì hết. Có bác nào chỉ dùm cách khắc phục hay do atom life nó là vậy.Thanks

darknight83vn

ROM WM 6.1 OS 5.2.19209 Ver 6.1.0.4ROM WM 6.1 OS 5.2.19199 B 19199 V6.1.0.2 đều do mod MEKID build nhưng bản rom có tính ổn định, nhanh hơn? Các bác cho em xin ý kiến.Thanks

TranMinhMan

Super V.I.P
ROM WM 6.1 OS 5.2.19209 Ver 6.1.0.4ROM WM 6.1 OS 5.2.19199 B 19199 V6.1.0.2 đều do mod MEKID build nhưng bản rom có tính ổn định, nhanh hơn? Các bác cho em xin ý kiến.Thanks

Xài bản ROM WM 6.1 OS 5.2.19209 Ver 6.1.0.4 này đi bạn, giao diện smooth, chức năng nhiều hơn và ổn định hơn.

Chúc vui!:D

nguahoangvn

Medkid ơi, bạn test dùm cái phần mềm Pocket Earth 3.4 với! Phần mềm này mình chạy ngon lành trên ROM 6.0 nhưng bị treo trên ROM 6.1. Mỗi lần chạy Pocket Earth 3.4 là nó treo ngang xương mà chẳng thấy báo lỗi gì cả nên cũng không biết có phải do ROM 6.1 thiếu gì không nữa.
Cám ơn bạn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

minhkhangtn

cám ơn Medkid về Ver 6.1.0.4 cho atom life .lỗi của mình đúng là như vậy .cho mình hỏi thêm: sao ko tích hợp luôn bàn phím tiếng việt cho nó nhỉ....

Medkid

cám ơn Medkid về Ver 6.1.0.4 cho atom life .lỗi của mình đúng là như vậy .cho mình hỏi thêm: sao ko tích hợp luôn bàn phím tiếng việt cho nó nhỉ....

Có lẽ do netcF 3.5 chưa tương thích với phiên bản phần mềm mà bạn đang dùng.
Đã có PCMkeyboard 0.13 có thể gõ được tiếng Việt đó thôi, còn cách dùng thế nào thì phải tìm hiểu thêm nó mới thú chứ, :D

minhkhangtn

hồi âm của Medkid nhanh quá ....ý tưởng của mình là bàn phím keyboard gõ được tiếng việt ..nếu có thể .. vì Medkid đang làm việc chưa có thể thành có thể mà

PCMkeyboard tích hợp trong Rom có thể gõ được Tiếng Việt, có dấu đàng hoàng nha bạn :) . Bạn tự tìm hiểu thêm sẽ thấy

Medkid​

Last edited by a moderator:

TranMinhMan

Super V.I.P
Phiên bản mới Medkid plugin ctr Quick Menu vào nha! Mình thấy ctr này rất hay, nếu plgin ctr này Medkid có thể bỏ psShutdown cũng được! Còn PCKeyboard thì Medkid hãy để tự cài, vì ctr này thường là bản beta xài một thời gian nó ưa báo update version mới lém!:p:D

Medkid

Phiên bản mới Medkid plugin ctr Quick Menu vào nha! Mình thấy ctr này rất hay, nếu plgin ctr này Medkid có thể bỏ psShutdown cũng được! Còn PCKeyboard thì Medkid hãy để tự cài, vì ctr này thường là bản beta xài một thời gian nó ưa báo update version mới lém!:p:D

PCM keyboard 0.13 của mình trong bản rom ấy nó đã được hack ko bị hết hạn sử dụng, không hiểu nó bị cái gì mà lại hiện lên như vậy nữa, mình thay cái icon bàn phím của PCMkeyboard, ko biết có ảnh hưởng gì ko nữa ?

Quick Menu để tự cài đi, mình nghĩ nó ko cần thiết.Với psShutXP mình chỉ cần cái display Switch thôi (gán nó cho nút record rất tiện, gán Voice speed dialer thành none)

bay

từ khi mình up rom của Medkid thì chương trình Windows Media Player bị lỗi. đang nghe bài này thì nhảy qua bài khác.từ ver 6.1.0.2 đến 6.1.4 đều bị.không biết là do rom hay do máy của mình nữa. trước đây sài rom 6.0 gốc thì không bị như vậy.
Với lai rom 6.1.0.4 ram dư ít hơn 6.1.0.2

Chỉnh sửa cuối:

lonebeast

Bác Medkid ơi! Bản này của bác bị lỗi Equalizer đấy ạ! Em bật lên nó cứ trắng toát, chẳng thấy gì cả:(

minhkhangtn

thank Medkid ..ko biết bản này nó còn bị lỗi đơ màn hình như bản trước ko? mình dùng bản WM 6.1 OS 5.2.19209 Ver 6.1.0.4 nó chạy hai chương trình một lúc là bị khởi động rất chậm mặc dù đã thoát hết chương trình ra rồi ....bản này mà khắc phục được thì quả là tuyệt vời ...mình sẽ hồi âm sớm nhất khi nhận ra điều gì sai sót
cám ơn MEDKID

Medkid

thank Medkid ..ko biết bản này nó còn bị lỗi đơ màn hình như bản trước ko? mình dùng bản WM 6.1 OS 5.2.19209 Ver 6.1.0.4 nó chạy hai chương trình một lúc là bị khởi động rất chậm mặc dù đã thoát hết chương trình ra rồi ....bản này mà khắc phục được thì quả là tuyệt vời ...mình sẽ hồi âm sớm nhất khi nhận ra điều gì sai sót
cám ơn MEDKID

Không hiểu máy bạn bị cái gì ? máy mình xài V 6.1.0.4 vẫn rất tốt, mình cũng chưa thấy ai than phiền về chuyện chạy 2 ứng dụng cùng lúc thì bị đơ bàn hình gì cả ? nếu bạn bị như vậy với v 6.1.0.4 thì có lẽ V 6.1.0.5 chưa phải là bản rom bạn cần rồi ;) b-) Hãy dùng bản Rom 6.0 chính hãng đi nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.