• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6

cyidonly

Mình đang trong hành trình tìm bản rom ưng ý.... Hy vọng lần này đến đích.
PS: giờ mới vô tư up rom vì mới kiếm được 1 em BA làm backup :)
=============
Đã up bản ROM này của bác NVH. Thanks !
Mounted volume là gì nhỉ 43.26MB ??

Chỉnh sửa cuối:

tuantuanatc

pác Dvha79_ddt cho em hỏi chút ,sao em up xong mà không thấy office mobile hả bác,em cần đọc tài liệu nhiều mà ko đọc được .pdf va file words, thanks pác nhiều

NBLam

pác Dvha79_ddt cho em hỏi chút ,sao em up xong mà không thấy office mobile hả bác,em cần đọc tài liệu nhiều mà ko đọc được .pdf va file words, thanks pác nhiều

Office 6.1 ở đây http://www.mediafire.com/download.php?zyhjqfdy4mj

Còn cái pdf thì có thể dùng Adobe Reader nhưng mình ko có bản riêng, chỉ có 1 package các phần mềm mới update của HTC do xplode làm, có luôn cái đó, bạn download ở đây nhé http://www.mediafire.com/download.php?0oxwjitw1mz

Trong cái package đó bao gồm:
A2DPFix - Common A2DP fox for all WM 6.1 roms for BA - not proper fix but make wireless stereo more usable (BA is a lil hardware limited for it and newer WM does not work well with it)
Adobe Reader LE 2.5 build 1035.4273.01 (latest) - shortcut is created under addons folder
Arcsoft MMS 5.0.70.24 (latest)
Audio Booster 2.1 build 1818.1827 - from Opal, shortcut created in Multimedia folder
AudioManager 2.0 build 1819.1228 - also from Opal, shortcut created in Multimedia folder
Google Maps 2.2.0.19 - i think it is the latest, shortcut created in Addons folder
HTC Enchasements - HTC Outlook and Picture enchasements taken from Opal
HTC Task Manager 2.1 build 34837.5 - taken from Opal
HTCAlbum 2.0 build 1818.3032 - taken from Opal, shortcut created in Multimedia folder
Esmertec JBED Midlet Manager 20080704 5.1 - i think it is the latest build, shortcut created in Addons folder
Manila2D 1.00 build 1819.2926 - taken from Opal, edited by me, maked most of the graphic files to be installed to \windows\manilagfx folder, cleaned unneeded stuff (regs and gfx), application launcher has 4 columns by default
Windows Live 10.6.42.1900 - the latest working version (i have 10.6.48 but can not login with it), shortcuts created in Communications folder, includes Messenger, taken from Omnia
Có thể tham khảo thêm trong bài của Xplode ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=340932

tuantuanatc

cám ơn bác NBLam rất nhiều ,cho em hỏi thêm 1 chút nữa nhé, làm sao em mở cái expansion slot ra được.xin bác chỉ giáo thanks bác nhiều.

cyidonly

Mình đã up bản này được 2 ngày, trên 2 máy. Nhận xét chung: máy chạy tốt, chưa phát hiện conflict. Đặc biệt SIM manager load cực nhanh (!). Nhưng có một số vấn đề chưa ró nguyên nhân:
- Bệnh phone off không on được, vẫn phải sr 100%
- Short cut bị duplicate khi set Launcher của HTC today
- Hình như lúc khởi động OS ngốn pin quá nên hay gặp 2 trh: (1) pin báo 1% và khởi động bt, sau khi khởi động xong máy báo đúng % pin (2) không khởi động được, máy treo radio=none. Lỗi này hay bị khi tháo pin. Hiện 1 em O2s của mình vẫn đang tắc ở đây, chưa có thời gian up về WM2k3 để kiểm chứng.
Nhờ các bạn xem và góp ý.

nokia123

Mình đã up bản này được 2 ngày, trên 2 máy. Nhận xét chung: máy chạy tốt, chưa phát hiện conflict. Đặc biệt SIM manager load cực nhanh (!). Nhưng có một số vấn đề chưa ró nguyên nhân:
- Bệnh phone off không on được, vẫn phải sr 100%
- Short cut bị duplicate khi set Launcher của HTC today
- Hình như lúc khởi động OS ngốn pin quá nên hay gặp 2 trh: (1) pin báo 1% và khởi động bt, sau khi khởi động xong máy báo đúng % pin (2) không khởi động được, máy treo radio=none. Lỗi này hay bị khi tháo pin. Hiện 1 em O2s của mình vẫn đang tắc ở đây, chưa có thời gian up về WM2k3 để kiểm chứng.
Nhờ các bạn xem và góp ý.

Bạn vào Program-Tool-Flght Mode bật tắt phone sẽ OK. Khi thay Pin bạn bật nguồn sau đó lại chọt Reset sẽ hết Radio none

alwaysontop

Tồi dùng máy SX66 (Rom V14 với radio 1.15.0) có hiện tượng gọi điện cho thuê bao khác khi đầu bên kia nhận máy thì lập tức máy mình liền báo rung (1 lần). Đây có phải là lỗi Rom hay là một chức năng mới của Rom này? Kể ra như thế cũng thấy tiện.
Một vấn đề nữa là WiFi, nếu không đặt Password cho Acess point thì truy cập mạng từ SX66 rất tốt (cái này thì đương nhiên rồi), nhưng khi đặt Password mặc dù biết Password (máy ở nhà mà) thì rất khó truy cập mạng.Hiện tượng này mới gặp ở Rom V14. Vấn đề này xin được chỉ giáo giúp.

TaQuangDuc

Tồi dùng máy SX66 (Rom V14 với radio 1.15.0) có hiện tượng gọi điện cho thuê bao khác khi đầu bên kia nhận máy thì lập tức máy mình liền báo rung (1 lần). Đây có phải là lỗi Rom hay là một chức năng mới của Rom này? Kể ra như thế cũng thấy tiện.
Một vấn đề nữa là WiFi, nếu không đặt Password cho Acess point thì truy cập mạng từ SX66 rất tốt (cái này thì đương nhiên rồi), nhưng khi đặt Password mặc dù biết Password (máy ở nhà mà) thì rất khó truy cập mạng.Hiện tượng này mới gặp ở Rom V14. Vấn đề này xin được chỉ giáo giúp.
Vấn đề của bạn mình cũng từng gặp phải và rất khó lý giải (mình dùng modem Zoom X6), có thể là do phần cứng, driver có vấn đề (vì không phải BA nào cũng giống nhau tất cả phần cứng), cũng có thể do việc cấp IP của modem có vấn đề (đồng bộ hệ thống, cung cấp v.v.). Tốt hơn bạn nên thử bỏ pass ở nhà xem có bị không

Driver của BA không tương thích với Mania 2D đâu Đức à :D
Đành ngậm ngùi vậy thôi, hạnh phúc với những gì mình có vậy :))

bác lại quan liêu rồi :) hồi trước bác bảo em là touch flo không chạy được trên BA, rồi sau đấy bác cho ra ROM touch ầm ầm :p
em trêu bác đấy, nhưng Manila 2D có cảm nhận khá hay, nếu bác làm được cho BA là khối bạn shock :D
đợt này em không có thời gian ngồi mầy mò file như hồi trước, chỉ dừng lại ở upROM thôi.
Hôm nào gặp nhau làm bộ giao diện mới anh nhé :)

blacksky2210

bác DVH luôn làm người khác ngạc nhiên về những kiểu giao diện đẹp,hi vọng bản ROM sau của bác tích hơp thêm Manila 2D :)

tigerboy

Sun_dream là 1 ROM Developer hạng nặng trên xdadeveloper đó :D bản Rom của Sun_dream tuy ko đẹp bằng của anh Hà nhưng mình đánh giá cao về tốc độ cũng như tính ổn định của Rom ---> anh chàng này ra bản nào mình upliền bản đó :D
Version 2.22 của Sun_dream chạy khá ổn chỉ chậm hơn Rom của anh Hà tí thôi

Vấn đề của bạn alwaysontop mình nghĩ bạn nên chỉnh lại 1 chút trong BA ---> bạn edit profile của kết nối nhà bạn trên BA ---> chon shared key rồi nhập pass

pinochio

Thank Mr. Ha, Up Rom mới thôi, hy vọng V14 này không gặp tình trạng khó connect wifi với một số máy (đặc biệt là máy em) như V13.

Up to now V12 là đỉnh nhất.

tigerboy

version 14 này vào wifi khỏi ch6e luôn tốc độ khá tốt nhất là dùng netfront tắt javascript ----> chỉ chậm hơn mấy dòng palm có wifi dùng blazer thôi

pinochio

Thật đáng buồn cho mình là V14 này không connect wifi ở nhà được, gặp tình trạng tương tự V13, tức là tìm được mạng nhưng connecting to network mãi không được. Đành phải quay về V12 vậy. Buồn.............

Ai có gợi ý gì giúp mình không? (up V12 --> connect wifi vù vù)

Chỉnh sửa cuối:

vnanhvn

Thật đáng buồn cho mình là V14 này không connect wifi ở nhà được, gặp tình trạng tương tự V13, tức là tìm được mạng nhưng connecting to network mãi không được. Đành phải quay về V12 vậy. Buồn.............

Ai có gợi ý gì giúp mình không? (up V12 --> connect wifi vù vù)

Như mọi người đã nói đó bạn, wifi V14 có thể sánh ngang bằng với cả V12. Vì vậy không thể nào ROm của bạn lại khác hản với mọi người đúng không? Vì vậy có thể do máy của bạn không thích ứng, hoặc khi bạn up Rom mới thì cũng có thể wifi có vấn đề gì thì sao?
Bạn có thể up lại 1 hay 2 lẫn nữa xem sao.

NBLam

Driver của BA không tương thích với Mania 2D đâu Đức à :D
Đành ngậm ngùi vậy thôi, hạnh phúc với những gì mình có vậy :))

Anh cài Manila2D của Xplode chạy được mà
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=340932

Manila2D 1.00 build 1819.2926 - taken from Opal, edited by me, maked most of the graphic files to be installed to \windows\manilagfx folder, cleaned unneeded stuff (regs and gfx), application launcher has 4 columns by default