• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6

chv

Vấn đề wifi mình cũng thỉnh thoảng gặp rắc rối. Với V14 thì bạn thử Up lại Radio 1.15, sau đó up lại Rom V14. xem có wifi được ở nhà không? Nếu không được up V12 (theo đánh giá của mình bản này vẫn là wifi ngon nhất). Mình đang dùng V14, wifi ngon phe phé.

Máy mình radio là v.1.15 rồi bạn ơi, mình đã up thử bản v12 rồi wifi vẫn không được

hnyuk49

hình như bản này có vấn đề về wifi thì phải bác Hà ơi. hôm trước em xài bản v12 vẫn vào wifi của laptop ngon lành, nhưng từ hôm up lên bản này, vẫn báo connected nhưng không thể vào được. cám ơn bác vì liên tục có những rom mới cho anh em.

Hoangdat_vista

hình như bản này có vấn đề về wifi thì phải bác Hà ơi. hôm trước em xài bản v12 vẫn vào wifi của laptop ngon lành, nhưng từ hôm up lên bản này, vẫn báo connected nhưng không thể vào được. cám ơn bác vì liên tục có những rom mới cho anh em.

Trước khi thắc mắc cần test thật kỹ nha bạn. Mod Hà làm ROM rất chuyên nghiệp, test kĩ trước khi công bố. Thắc mắc thì không thể " hình như" được. Bạn thử hardreset lại coi!

hnyuk49

Trước khi thắc mắc cần test thật kỹ nha bạn. Mod Hà làm ROM rất chuyên nghiệp, test kĩ trước khi công bố. Thắc mắc thì không thể " hình như" được. Bạn thử hardreset lại coi!
tại vì em thấy cũng có nhiều bác thắc mắc về vấn đề wifi của bản này giống như vậy. em đã test đi test lại nhưng vẫn báo connected mà khi dùng IE hay Opera vào mạng thì vẫn báo không có kết nối. :|

Vậy là ROM hoàn toàn bình thường đó bạn :D Phương thức chia sẻ internet qua wifi muôn hình vạn trạng vậy không nên quy hoàn toàn trách nhiệm cho ROM bạn nhé

Last edited by a moderator:

cagivamito

bác DVHa_79 ui! cám ơn bác nhiều lắm về bản rom mới! nhưng e kiếm hoài hổng có chữ thank nên mới cám ơn vậy! Bản rom của bác rất ok nhưng có điều là khi thoát khỏi chương trình về today thì bên góc phải hiện lên bản close mà khi nhấn tắt nó để lại 1 khoảng trống che mất giờ của hàng báo mạng đó bác!

Bạn chụp lại hình đi mình không hiểu ý bạn nói

Dvha79_ddt

Super V.I.P
anh Hà cho em hỏi radio V1.15 type II có mạnh hơn V 1.15 cũ ko tại em thấy 2 bản khác nhau về ngày sản xuất
em nghĩ anh cho Net CF 3.5 luôn đi :D vì chỉ có 1 số ít soft là không tương thích thôi còn các soft còn lại tốc độ có vẻ cải thiện kha khá
giờ còn rất nhiều người dùng BA nhất là tụi SV như em :D

Anh sẽ cho Netcf3.5 vô bản sau vậy, nhưng chắc lại ối bạn hỏi sao bản này không chạy được hoặc chạy không ổn định soft này hay soft kia cho mà xem :p

NBLam

Bao giờ có bản sau Hà ơi?

Anh thấy có cái FTouchSL 2.8 mới vuốt ngon phết :)

manhha_vu

:D bác đạt sao lại dùng icon là logo trường đại học giao thông cho bản v14 à, ngày trước bác cũng học giao thông sao :-??

Hoangdat_vista

bác DVHa_79 ui! cám ơn bác nhiều lắm về bản rom mới! nhưng e kiếm hoài hổng có chữ thank nên mới cám ơn vậy! Bản rom của bác rất ok nhưng có điều là khi thoát khỏi chương trình về today thì bên góc phải hiện lên bản close mà khi nhấn tắt nó để lại 1 khoảng trống che mất giờ của hàng báo mạng đó bác!

Bạn chụp lại hình đi mình không hiểu ý bạn nói

100% đụng soft. Bạn tự xác định nó nha!!! Mình nói vậy bởi dạo này mình cài nhiều phần mềm cũng đôi lúc bị như vậy. ( mình đang dùng bản 19214 mình build từ khá lâu rồi)

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Vâng khi nào online anh gửi cho em xem sao nhé

:D bác đạt sao lại dùng icon là logo trường đại học giao thông cho bản v14 à, ngày trước bác cũng học giao thông sao :-??

Mình là Hà Dvha79_ddt mà không phải Mod Đạt HoangDat_vista :D
Mình trước học Giao thông mà, và cũng công tác tại đó được 6 năm rồi :)

NBLam

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Không được rồi anh ơi bản phải đăng ký nên ko thể cho vô ROM được, đây là quy định của PV anh ạ :)

Ặc ặc, thế mà anh cứ tưởng Bách Khoa chứ...

Hiii dễ nhầm quá
Em là Đặng Hà Dvha79_ddt Giao thông
Mod Hoàng Đạt HoangDat_vista Cấp 2 Lạng Sơn
TMOD Bùi Hà Habubi Bách Khoa anh à :D

phong_tt3

Không được rồi anh ơi bản phải đăng ký nên ko thể cho vô ROM được, đây là quy định của PV anh ạ :)

Hiii dễ nhầm quá
Em là Đặng Hà Dvha79_ddt Giao thông
Mod Hoàng Đạt HoangDat_vista Cấp 2 Lạng Sơn
TMOD Bùi Hà Habubi Bách Khoa anh à :D

Ha oi minh muon tai rom v14 nhung khong thay link dau?

Trong file tập tin đính kèm có link đủ cả

tampham

Bác Dvha70-ddt cho hỏi cái, pin của mình thinht thoảng hay tụt xuống báo 1% rồi bình thường lại, có lúc báo 1% rồi tắt máy, mình phải bấm power lại, lỗi gì vậy?

habubi

Bác Dvha70-ddt cho hỏi cái, pin của mình thinht thoảng hay tụt xuống báo 1% rồi bình thường lại, có lúc báo 1% rồi tắt máy, mình phải bấm power lại, lỗi gì vậy?

Đây ko phải là lỗi do rom. Bạn ko nên post bài ở đây.
Lỗi này cũng bt thôi mà. Đó là do máy chưa nhận được thông số pin từ pin của bạn thôi.

tampham

Đây ko phải là lỗi do rom. Bạn ko nên post bài ở đây.
Lỗi này cũng bt thôi mà. Đó là do máy chưa nhận được thông số pin từ pin của bạn thôi.

Thanks bác đã nhắc nhỡ, vậy không có cách nào giải quyết hả

Chắc là không có cách đâu. Bạn thử vệ sinh sạch chân tiếp xúc giữa pin với máy xem sao

cagivamito

100% đụng soft. Bạn tự xác định nó nha!!! Mình nói vậy bởi dạo này mình cài nhiều phần mềm cũng đôi lúc bị như vậy. ( mình đang dùng bản 19214 mình build từ khá lâu rồi)
đúng rùi bác ui! e cài lại thì nó hết bị thank bac nhiều !=D>

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Đó là chuyện hoàn toàn bình thường mà. Khi máy bạn đang tắt lúc bật thì cũng phải có time để máy kiểm tra lại thông số của pin chứ, trong thời điểm đó hiện có số 1% chỉ là tạm thời thôi.
Nói chung chả vấn đề gì hết, bỏ phần hiển thì pin bằng số thì chẳng có 1% cho bạn xem đâu :))