• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6

hunter

Hà ơi coi lại Bluetooth thử nhé, Minh test trên 2 con IIs rồi, chỉ gửi được chứ ko nhận được, còn tai nghe thì rột roạt lắm, lúc được lúc ko? ( chắc tại tai nghe củ chuối ). Check lại chút nhé, Minh cũng fix đủ kiểu rồi.....

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hà ơi coi lại Bluetooth thử nhé, Minh test trên 2 con IIs rồi, chỉ gửi được chứ ko nhận được, còn tai nghe thì rột roạt lắm, lúc được lúc ko? ( chắc tại tai nghe củ chuối ). Check lại chút nhé, Minh cũng fix đủ kiểu rồi.....

Bạn ơi mình đã gửi nhận qua BA và Hermes nhiều rồi vẫn tốt lắm Hunter à.
Khi bạn nhận thì cứ kích hoạt moblue2.1 trước cho tiện đỡ phải thao tác nhiều.
Thủ tục thao tác để nhận dữ liệu qua Bluetooth hơi cầu kỳ mà :D
Còn lại xột xoạt thì 1 là tai nghe hoặc bạn thử vệ sinh lại chấu cắm xem

tigerboy

@hunter vệ sinh chân cắm dễ lắm bạn àh , bạn mua 1 bình RP7 xịt vào jack cắm 2.5 của tai nghe nha ko phải xịt vào máy đâu --> cắm tai nghe vào máy xoay vài vòng-rút ra cắm vào vài lần sau đó kiếm tờ báo hay giấy tập ( đừng lấy giấy thấm nha) ngoáy vào để lau hết phần RP7 còn dư trong máy là ok ngay thôi

largo_kent

Em Up Rom đi up rom lại v14 mấy lần rùi, lần nào khi bật tắt wifi đều rất chậm, hầu như đều dẫn đến treo máy phải soft reset lại, ko hiểu đó là do lỗi của máy em hay em dùng chưa đúng? bác nào có cách khắc phục ko ạ?

thanget

largo_kent

Em Up Rom đi up rom lại v14 mấy lần rùi, lần nào khi bật tắt wifi đều rất chậm, hầu như đều dẫn đến treo máy phải soft reset lại, ko hiểu đó là do lỗi của máy em hay em dùng chưa đúng? bác nào có cách khắc phục ko ạ?

Em thay mặt anh Dvha trả lời vấn đề này hok biết có sao ko nhỉ :p. E post lần này là lần thứ 3 nếu sai đừng del nick e
Bản V14 hay V13 của anh Dvha wifi đều nhanh cả e dùng được 1 thời gian rồi ko có lỗi gì mấy chỉ hơi tốn pin thôi, bật và tắt wifi đều ko sao cả
Theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên luôn để on beam, nếu như bật wifi trong Comm Manager mà wifi ko lên được thì bạn vào trong setting/connections/wireless Lan chọn Turn on WLAN, sau đó quay ngược ra Comm Manager bật on Wifi là được. Còn chưa lần nào mình bị treo bởi bật wifi cả :p

Chỉnh sửa cuối:

habubi

Có lẽ bạn làm chưa đúng thao tác hoặc như thế nào đó.
Bởi mình chưa hề bao giờ bị treo khi bật wifi cả cung như chưa thấy mem nào nêu hiện tượng như bạn cả.

tigerboy

Mình chưa thấy sự liên quan giữa bật beam và wifi nhé vì mình tắt cả receive incoming beam và Beam trong com manager để đỡ tốn pin máy BA mình vẫn vào wifi bình thường thôi
Anh Hà giải thích hộ em nào :D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình chưa thấy sự liên quan giữa bật beam và wifi nhé vì mình tắt cả receive incoming beam và Beam trong com manager để đỡ tốn pin máy BA mình vẫn vào wifi bình thường thôi
Anh Hà giải thích hộ em nào :D

Đúng là ko có sự liên quan gì tới nhau cả đâu :). CHỉ có điều là sau khi khởi động phone thì modul Wifi chưa được nạp nên lần đầu bật Wifi bằng WLan Manager thì hơi lâu chút do phải nạp modul Wifi tại thời điểm đó, nhưng sau đó thì mọi thứ đều bình thường

largo_kent

Có lẽ bạn làm chưa đúng thao tác hoặc như thế nào đó.
Bởi mình chưa hề bao giờ bị treo khi bật wifi cả cung như chưa thấy mem nào nêu hiện tượng như bạn cả.
Em chỉ dùng WLan Manager để bật tắt, bật lần đầu thì ko sao, nhưng khi bắt đc sóng wifi ngon lành nhưng chỉ cần bật Opera là tự dưng lại mất sóng!khá nhanh, nhưng khi bật lần sau thì mãi chả đc, toàn bị treo luôn!
Các bác có thể chỉ từng bước setting và bật wifi làm sao sau khi up Rom ko ạ?

tuan2005

có một thắc mắc nhỏ ko biết là sao nữa. bạn Hà thử nghiên cứu xem nhé. Đang dùng bản V13. Trước đây ko sử dụng comm để bật tắt phone được nhưng đang sử dụng M2D thì sử dụng comm tích hợp trong M2D thì sử dụng rất tốt hầu như bật tắt phone & wifi đều được mỗi ngày. Hà thử nghiên cứu xem có khác nhau gì không nhé. Máy đang dùng là o2xdaiis. Cám ơn sự đóng góp của bạn cho mọi người.

manhha_vu

:(( Mtty em download về đòi pass, pass của nó là thế nào bác Hà?

Hê quên mất Pass: Dvha79_ddt

;;) Được rồi, thanks bác Hà. Ngoài lề tí, em cũng tên là Hà, ít hơn bác 2 tuổi, cũng học giao thông ra (cầu đường bộ). :D

hnyuk49

Không biết câu hỏi này có ngoài lề không nhưng em xin mạo muội, sao em không cài file theme cho con BA được nhỉ? em đang chạy bản v14 này, hôm trước up về bản v12 cũng không cài theme được. ???

Hoangdat_vista

Bạn thử với một số các file theme khác nhau xem. Một số file theme không chuẩn thường gây lỗi

có một thắc mắc nhỏ ko biết là sao nữa. bạn Hà thử nghiên cứu xem nhé. Đang dùng bản V13. Trước đây ko sử dụng comm để bật tắt phone được nhưng đang sử dụng M2D thì sử dụng comm tích hợp trong M2D thì sử dụng rất tốt hầu như bật tắt phone & wifi đều được mỗi ngày. Hà thử nghiên cứu xem có khác nhau gì không nhé. Máy đang dùng là o2xdaiis. Cám ơn sự đóng góp của bạn cho mọi người.

Com Manager của M2D nếu không nhầm là tổ hợp nhiều đường link dẫn đến các chương có chức năng tương ứng. Chương trình nhỏ bật tắt phone cũng không nằm ngoại lệ, nó tương tự như chương trình flightmode mà trong bản ROM của MOD Hà hay dùng

hnyuk49

em thử với khá nhiều theme khác nhau, với 2 máy khác nhau, đều không được. help. có mỗi 3 cái theme mặc định nhìn chán quá.

NhatToai

Super V.I.P
em thử với khá nhiều theme khác nhau, với 2 máy khác nhau, đều không được. help. có mỗi 3 cái theme mặc định nhìn chán quá.

Bạn chỉ cần chép theme.tsk vào thư mục My documents trên Device,sau đó vào setting/Today là có mà.

hnyuk49

thanks bác nhé. em làm được rồi. tại hồi trước em vẫn cop file tsk vào thẻ nhớ rồi "install" bình thường. giờ không làm thế được. :)

manhha_vu

các bác cho em hỏi nhờ tí, em rất khoái các đồng hồ to tướng trên màn hình today như trên ảnh của bác hà (bản rom 6.1). em đang dùng bản version5 của logout và mới up lên bản 6.1 v14 của bác Hà nhưng màn hình today không khác gì lúc chưa up, và chả thấy cái đồng hồ to ý đâu cả. Tại sao thế nhỉ????

habubi

các bác cho em hỏi nhờ tí, em rất khoái các đồng hồ to tướng trên màn hình today như trên ảnh của bác hà (bản rom 6.1). em đang dùng bản version5 của logout và mới up lên bản 6.1 v14 của bác Hà nhưng màn hình today không khác gì lúc chưa up, và chả thấy cái đồng hồ to ý đâu cả. Tại sao thế nhỉ????

Cái đấy là HTC Home. Bạn down bộ Extrom hoặc SDautorun về sẽ cố trong đấy nhé.