• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản android MCCM SE V3.4(FroyoStone Sense)[kernel hastarin r8.5] (27.11.2010)

hai

Bác format lại thẻ, rồi làm theo hướng dẫn trên diễn đàn.
làm từng bước 1.

clarkht

Mình đã chạy bản này 1 thời gian thấy tương đối ổn định.
thỉnh thoảng có app cài vào chạy không tốt như compass 3d, mới cài chạy ngon nhưng sau khi reatart thì hình cái la ban không hiện lên được chỉ là 1 vùng màu đen.
power amp full cúc cài được lúc không ....

mình cài bản PowerAMP Music Player v1.0 Build 230 lúc nào cũng cài đc cả

mình vẫn không Boot được, chỉ có chữ HTC xanh lè đứng im, các bản khác thì ok! không biết tại sao

Thư mục chứa android của bạn phải tên là Android nhé nếu bạn set boot như mình chỉ ở trang bên

changngoc

Mình đã chạy bản này 1 thời gian thấy tương đối ổn định.
thỉnh thoảng có app cài vào chạy không tốt như compass 3d, mới cài chạy ngon nhưng sau khi reatart thì hình cái la ban không hiện lên được chỉ là 1 vùng màu đen.
power amp full cúc cài được lúc không ....

Bạn cài Compass Leveler trong market là okies thôi.

clarkht

bản này oki , nhưng chạy hao pin quá đi.

ôi bản này tiết kiệm pin chưa từng thấy trong các bản mà bạn kêu hao pin, bạn bị lỗi 60mA roài, reboot lại bao h màn hình chờ <10mA nhé bạn

changngoc

Sáng nay lượn lờ XDA thấy bản android này nên lấy về dùng thử, đẹp và tiết kiệm pin, mình chơi game Trạng Nguyên mức hao pin ở 110~120mA, chế độ nghỉ 3~7 mA ( không ứng dụng chạy ngầm )
Bản 3.4 khác 3.3 là chụp ảnh đẹp hơn hẳn, như bên Winmo lun ;;) và có thể zoom đc
Đã hỗ trợ sẵn font tiếng Việt
Nói chung rất khoái bản này :p
À nhược điểm chưa quay đc 720p,mới chỉ quay đc ở 800x480
Link đây các bác :
http://www.multiupload.com/1W761JXTF6
Down về nhớ cho file data vào folder android thì khởi động nhanh hơn nhé
Một vài hình ảnh:

clarkht

clarkht

clarkht

clarkht

Các bác test rồi cho ý kiến nhá

Nguồn : Xda

Cho mình hỏi bản này có sài được cho Leo thường 512 không các bạn ?

hai

Android thì không phân biệt Tmobile hay leo thường bác ah,
Bác cứ copy vào thẻ chạy thấy bản nào tốt thì để dùng bản nào lỗi thì thôi

freeman_trang

Đã down về và có nhận xét là: Ổn định, nhanh, khắc phục đc lỗi CAM chỉ có 3MPX, bản này đã lên đc 5Mpx. Đang test nốt pin, ổn định thì chuyển qua android dùng thôi! Tui yêu HD2 của tui

titit

ôi bản này tiết kiệm pin chưa từng thấy trong các bản mà bạn kêu hao pin, bạn bị lỗi 60mA roài, reboot lại bao h màn hình chờ <10mA nhé bạn

để mình thử thế nào

clarkht

Đã down về và có nhận xét là: Ổn định, nhanh, khắc phục đc lỗi CAM chỉ có 3MPX, bản này đã lên đc 5Mpx. Đang test nốt pin, ổn định thì chuyển qua android dùng thôi! Tui yêu HD2 của tui

pin thì bản này ko phải nghĩ bạn ạ :D

sutu

mình cài bản PowerAMP Music Player v1.0 Build 230 lúc nào cũng cài đc cả =QUOTE]

PowerAMP Music Player cài được trong bản này nhưng hình như nó đụng với chương trình khác. cấm tai nghe vào là tự autoplay luôn đc khoản vài phút xong rồi tự reboot .
còn vấn đề này hỏi các bác trên bản Androi này: nghe nhac với bất cứ trình nào cùng tai nghe theo máy thì ko sao nhưng khi đổi tay nghe Samsung hoặc IP vào cứ nghe tiếng hát vang vang ,nheo nhéo sao ấy có cách gì khắc phục ko?

clarkht

mình cài bản PowerAMP Music Player v1.0 Build 230 lúc nào cũng cài đc cả =QUOTE]

PowerAMP Music Player cài được trong bản này nhưng hình như nó đụng với chương trình khác. cấm tai nghe vào là tự autoplay luôn đc khoản vài phút xong rồi tự reboot .
còn vấn đề này hỏi các bác trên bản Androi này: nghe nhac với bất cứ trình nào cùng tai nghe theo máy thì ko sao nhưng khi đổi tay nghe Samsung hoặc IP vào cứ nghe tiếng hát vang vang ,nheo nhéo sao ấy có cách gì khắc phục ko?

mình toàn cắm loa nghe nhạc nên ko rõ, nhưng về cái soft Power amp thì cắm tai nghe là tự động phát nhạc mà, nhưng mình ko bị reboot và mấy người mình quen dùng cũng ko bị như bác

hai

Bản này 1 đêm mất 20% pin hix không biết có bác nào bị thế không.

Dùng cho Tmobile tốt bạn ah data 1gb bản 3.4 dùng rất ổn thay cái kernel 8.51 vào nhé
bạn có thể chi rõ cắch thay kernel cho mình biết kô, mình tải về giải nén ra mà co thấy cái file .txt nào đâu? thanks ban trước nha!

hai

bạn có thể chi rõ cắch thay kernel cho mình biết kô, mình tải về giải nén ra mà co thấy cái file .txt nào đâu? thanks ban trước nha!

INSTALLING THE KERNEL
---------------------
The following is how I install the kernel, though this requires a compatible build. If this does not work, consult the URL above.

1. Restart phone via the Power menu (or shutdown if you don't have Restart option)
2. Once it vibrates eject microSD card
3. Place the card in your PC reader
4. Copy the zImage and root folder in to the Android folder on the SD card via PC
5. Optionally copy in haret.exe and initrd.gz to the same folder
6. Edit your startup.txt to make sure the KERNEL is using the zImage
The relevant line after editing in my startup.txt looks like this:
set KERNEL zImage
6. Put SD card back in and reboot WM
7. Boot Android (in my case via a bootloader, but you can manually run CLRCAD.exe followed by haret.exe)

----OPTIONAL----
If your WiFi does not work you may not be using a compatible build so try the following:

8. Connect the phone to PC via USB and use Android Commander to copy the modules (bcm4329.ko & tun.ko) to /system/lib/modules
9. Run a script via GScript Lite with the following contents:

chown system.system /system/lib/modules/*
chmod 755 /system/lib/modules/*

10. Toggle Airplane mode on/off

11. Using Android Commander (or again your method of choice) copy lights.htcleo.so from the root/system/lib/hw folder to /system/lib/hw (you may need to rename it, see below)

> Originally Posted by memin1857
I talked to gauner1986 (author of the new lights file) and the filename comes from the /system/build.prop file.
It is the ro.board.platform=xxxxxx line in the build.prop file.
xxxxx is also your lights filename. (lights.xxxxx.so)
For example my desire hd build has msm7x30
others I have seen are htcleo, default, qsd8k, ace, bravo.
So you have to rename the lights.htcleo.so if you want it to work.
đây bạn này nhưng bây giờ có bản 8.5.3 rồi

clarkht

Bản này 1 đêm mất 20% pin hix không biết có bác nào bị thế không.

Bạn bị lỗi 60mA rồi.bạn đê auto boot sang android 3s sẽ hết thôi.bao h màn hình chờ <10mA thì mới đc