• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản android MCCM SE V3.4(FroyoStone Sense)[kernel hastarin r8.5] (27.11.2010)

hai

màn hình chờ có 7 MA thôi bác ah,thế của bác 1 đêm nó ngốn bao nhiêu %

clarkht

tầm 1,5h 1% bác ạ, màn hình chờ thì bản nào hầu như cũng như nhau, e giới thiệu bản này tốn it pin vì màn hình sáng cơ, chơi game Trạng Nguyên hay đọc truyện tranh chỉ ~130mA thôi

titit

Bạn bị lỗi 60mA rồi.bạn đê auto boot sang android 3s sẽ hết thôi.bao h màn hình chờ <10mA thì mới đc

bạn dùng soft gì để xem ngoài màn hình chờ vaỵa, mình cài soft ktra mA wedget thì nó báo trên 200mA , vậy mình tiếp tục reboot đến khi <60mA ha

clarkht

bạn dùng soft gì để xem ngoài màn hình chờ vaỵa, mình cài soft ktra mA wedget thì nó báo trên 200mA , vậy mình tiếp tục reboot đến khi <60mA ha

uh, bạn để auto boot sang android trong 3s là đc,mình dùng soft này để xem độ hao pin View attachment 185554

Chỉnh sửa cuối:

nokin

Đang thử nghiệm, bản này cài lần đầu chạy cực cực nhanh, nhanh nhất trong các bản mình đã từng thử, nhanh hơn cả SuperRAM, thế mới lạ chứ.
Vừa boot xong, chỉ khoảng 1p đổ lại là đã hiện Lock Screen, chạy Setup Wizard. Load Sense. Thế là đã xong ! Quá siêu.

clarkht

Bạn chỉnh thế nào vậy? , mình không rành lắm, mình dùng Rom HD2_3.14.CO2.V63 và cài android PDVBootSetup.CAB

bạn xóa chương trình boot sang android kia đi và dùng soft View attachment 185566 ( soft này cài bên winmo nhé,vài vào bộ nhớ máy ) khi vào nó có 1 bên là winmo 1 bên là android, mỗi bên đều có chữ auto boot phía dưói, bạn ấn vào chữ đó bên android, dưói nữa bạn chọn 3s,thế là xong

Đang thử nghiệm, bản này cài lần đầu chạy cực cực nhanh, nhanh nhất trong các bản mình đã từng thử, nhanh hơn cả SuperRAM, thế mới lạ chứ.
Vừa boot xong, chỉ khoảng 1p đổ lại là đã hiện Lock Screen, chạy Setup Wizard. Load Sense. Thế là đã xong ! Quá siêu.

và lại tiết kiệm pin nữa :D