• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẠN CHỌN HĐH NÀO CHO MÁY TÍNH CỦA BẠN

Bạn chọn HĐH nào cho máy tính

• Total voters
    172

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đang xài Vista nhưng tính tương thích của nó kém quá nên sẽ nâng cấp lên W7 cho dễ thở hơn.

LRA

Đàng xài Bản Ghost Win XP3 SP3 Full Driver của Nguyễn Đình Phú Côn Đảo (NguyenPhuConDao) đây! Sao nó báo lỗi hoài!! Chán!! Cài cho con Dell 1440!!
Xung đột phần mềm (driver) chứ sao nữa.
Anh cứ cài trắng Win xong, sau đó cài driver rồi tự tạo bản ghost (hoặc TrueImage) là chắc ăn nhất.

AnhPheCT

Xung đột phần mềm (driver) chứ sao nữa.
Anh cứ cài trắng Win xong, sau đó cài driver rồi tự tạo bản ghost (hoặc TrueImage) là chắc ăn nhất.

Thú thật với Bác! Công việc của Mình là Cung cấp, cài đặt Net (ADSL, Cáp Quang), bảo trì sửa chữa, Cài đặt lắp ráp, sửa chữa máy vi tính Laptop, Destop... Mình chỉ tìm 1 Bản Ghost full Driver để rút ngắn thời gian sửa chữa đấy mà!! Còn cài từ đầu à!! Mình ko có thời gian! Lúc trước Mình thường lảnh Máy về nhà làm buổi tối!! Nhưng bây giờ do quá nhiều đường line ADSL và .....! nên có Bản ghost nào OK Mình đều thử!! Một ngày Mình Bun ghost mấy chục Máy, nhiều lúc còn Bản Ghost có sẳn của Khách, lúc Mình phải dùng của Mình chỉ thích bản full Driver...! cảm ơn các Bác!!

DHD194

Banned
máy cùi cứ xài xp máy supper USD vista, windows7. tiền nào của nấy.hehe
Posted via Mobile Device

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
windows thì xài dễ wá, em thích xài Linux hoặc Unix ( đây là ôg tổ of các hdh, các hacker thườg xài cái hdh Unix này nè)

Zenki

Super V.I.P
XP độ tương thích phần mềm cao, nhẹ và đơn giản, giao diện hơi kém.

Vista giao diện đẹp, khá nặng, ít tương thích nhưng cũng không hẵn là quá kém, nhiều tính năng hay và tiện lợi hơn XP.

Win 7 giao diện tuyệt vời, siêu nặng, sắp ra mắt bản chính thức cũng nên thử xem sao :D

Germaniteen

theo như mình thấy khi dùng để jailbreak thì xài XP là ngon, chẵng bị lỗi gì cả, Vista hay báo lỗi lắm!

Nếu dùng iPhone (Các dòng điện thoại khác khi kết nối với PC hoặc Laptop hơi KÉN HĐH Windows) thì cứ Windows 7 mà chơi, không hề hấn gì cả! Kể cả WinSCP cũng chạy rất ÓNG MƯỢT!:))

Tình hình là em cài bản Win 7 OME build 7600 32bit rồi , kết quả là máy chạy mượt hơn Vista nhưng 1 điều thất vọng là trong 10 soft kết nối mình chọn cài để hổ trợ các dòng điện thoại thì hầu hết đều kg chạy được trên Win7 điễn hình như : Itunes 9.0, Nokia pc suite 7.1..........................(2 em này quan trọng mà chạy được trên Win7) tiếc thật.
Có anh em nào bị chưa, cho mình xin ý kiến nhe.
Hiện tại đang dùng 2 HDH trên 1 con pc(Core 2 duo 2.2ghz(E4500) Ram 1G, HDD: 320GB, VGA 128mb): Xp và Win7
XP: dùng để kết nối các dòng máy điện thoại
Win7: dùng để copy dữ liệu nhạc, phim cho thẻ nhớ và nghe nhạc
Tùy hoàn cảnh tại thời điểm đang có máy điện thoại trong tay mà nên reboot chọn XP hay Win7 =D>

ahojmimi

mình thích linux quá mà máy lại không hỗ trợ, nhà sản xuất thì không có driver chạy trên linux, chỉ chạy được xp. thế mới bùn chứ.:(

dangngoc_1207

Nhiều người nghĩ windows xp là nhẹ và hợp lí, nhưng mình thì không nghĩ vậy, nó chỉ đúng trong một số trường hợp mà thôi. đối với máy có cấu hình cao và chíp 2 lõi trở lên, mình thấy windows 7 và vista chạy mạnh mẽ hơn so với windows xp. Nhưng các đời máy như pen IV trở xuống thì Xp là lựa chọn hợp lí hơn.
Mình nhớ ngày xưa mình thíc win xp vì nó đẹp, bố mình lại thíc 98 vì nó dễ dùng, nhanh và quen thuộc. Chắc là cũng giống như windows xp và windows 7 bây giờ. Nếu lựa chọn thì mình sẽ chọn windows 7 vì nó thực sự mạnh mẽ trên hệ thống phần cứng máy tính của mình chứ ko chỉ vì nó đẹp. Vì vậy lựa chọn windows 7 hay xp thì mình nghĩ nên xem xét về vấn đề hệ thống phần cứng trước tiên để chọn lựa

hakudo2408

win 7 cho chắc ăn :"> giao diện đẹp tuy nhiên còn khúc mắc một số vấn đề các phần mềm ko hỗ trợ :(

win 7 cho chắc ăn :"> giao diện đẹp tuy nhiên còn khúc mắc một số vấn đề các phần mềm ko hỗ trợ :(
Mình cũng đang xài Win 7 đây, lựa chọn số 1 đấy, hơn Vista nhiều...;;) Các PM giờ gần như đã hoàn toàn tương thích với Windows 7 rồi mà...:D

soul_of_thedevil

Tình hình là em cài bản Win 7 OME build 7600 32bit rồi , kết quả là máy chạy mượt hơn Vista nhưng 1 điều thất vọng là trong 10 soft kết nối mình chọn cài để hổ trợ các dòng điện thoại thì hầu hết đều kg chạy được trên Win7 điễn hình như : Itunes 9.0, Nokia pc suite 7.1..........................(2 em này quan trọng mà chạy được trên Win7) tiếc thật.
Có anh em nào bị chưa, cho mình xin ý kiến nhe.
Hiện tại đang dùng 2 HDH trên 1 con pc(Core 2 duo 2.2ghz(E4500) Ram 1G, HDD: 320GB, VGA 128mb): Xp và Win7
XP: dùng để kết nối các dòng máy điện thoại
Win7: dùng để copy dữ liệu nhạc, phim cho thẻ nhớ và nghe nhạc
Tùy hoàn cảnh tại thời điểm đang có máy điện thoại trong tay mà nên reboot chọn XP hay Win7 =D>

thế hả bác , em win7 ultimate build 7600 đây , em cài tất cả các soft cho máy nokia đề chạy ầm ầm luôn , nokia pc suite cài vào win7 đảm bảo ko hề có lỗi lầm gì cả , thậm chí khi em cài oxycube hoặc phoenix ( bản 2009 or 2010 ) chạy còn nhanh và đảm bảo hơn cả xp3 luôn . Chả hiểu tại sao bác than fiền luôn . Em thậm chí còn flash fw cho đt luôn , cảm giác an toàn và nhanh chóng là nhận xét của em