• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẠN CHỌN HĐH NÀO CHO MÁY TÍNH CỦA BẠN

Bạn chọn HĐH nào cho máy tính

• Total voters
    172

soul_of_thedevil

Ko biết các bác thế nào chứ em thì kết win7 lắm , đẹp mà vẫn mượt . Em mới có PC riêng đk hơn 1 tháng , đã đk cài xp2 , xp3 , vista , win7 nhưng win7 vẫn là nhất

jonyhoanganh

Bây giờ xài win7 giao diện đẹp. Đớ tốn pin hơn xp, chạy khá nhanh.Nói chung là tuyệt

truong7610

khách quan thì XP là vô đối,nhưng nhìn chung thì WIN7 vẫn cho sự tương thích phần cứng ao hơn.1 phiếu cho WIN7

congtutrensan_9x

win 7 sp1 32bit dual boot ubuntu .
Nhà em nghèo máy để bàn thôi.
Ae nào giờ còn xp sp1 sp2 quả thật là vô đối. :))~
Có anh em nào dùng main asrock g41 vs3 không có phần mềm Sound blaster xfi-MB FULL không cho e xin

Chỉnh sửa cuối:

LRA

Từ bài post lúc trước cho đến giờ, đã dùng từ XP > Vista > 7 > 8.
8 chạy nhanh, mượt, nhận diện phần cứng tốt (laptop 5 năm tuổi mà không phải cài driver). Dở nhất là vụ không tương thích với 1 số phần mềm và cái giao diện lát gạch.
Đợi 1 thời gian nữa, nếu còn trục trặc gì thì chuyển lại về 7.

taphieu009

Vẫn chưa dám dùng win 8 . Đợi them 1 thời gian xem thế nào. Chậm 1 tý cho no an toàn