• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản cook cfw cho N8 và C7 PR1.2 version 3.0 by vutaikt [update 13/4/2k11]

vutaikt

Bản cook cfw cho N8 E7 C7 C6-01 PR1.2 version 3.0 by vutaikt [update 13/4/2k11]

Bản cook cfw cho N8 E7 C7 C6-01 PR1.2 version 3.0 by vutaikt [update 13/4/2k11]

Nhân dịp Nokia chưa tung Pr 2.0 cho symbian^3.Mình upload bộ CFW này cho anh em ai thích thì dùng nhé.
Đây cũng là bản FW cuối cùng cho symbian^3 vì sang Pr2.0 gọi là Symbian Anna ròi. :D.

Thông tin:

+ Thêm intallserver.exe vào uda
+ Mod 6 homescreen
+ Mod Kinetic: Thanh cuon Kinetic siêu nhanh mượt mà.
+ Cải thiện giao diện UI cảm ứng nhạy hơn,tăng FPS Từ 60fps lên 72 fps (Chơi games HD đồ họa dẹp hơn).
+ Thêm tùy chọn tắt âm camera trong cài đặt camera (Camera Sound Mute).
+ Mod tự động lấy nét cho N8.
+ Tăng chế độ Zoom và fps khi quay video của C7 E7 C6-01.
+ Mod cho N8 C7 E7 C601 Picture / Viddeo (095/30FPS).
Ảnh chất lượng thay đổi tỷ lệ nén từ gốc 85/75/60 ​​lên 95/85/75, video sẽ thay đổi từ 25fps đến 30fps và chất lượng ghi âm thanh sẽ thay đổi từ 128kbps đến 256kbps.
+ Mod trình xem ảnh chỉ đọc ảnh tại thư mục Images
(thanks to mathanh).
+ Mod Trình phát nhạc chỉ đọc các bài hát tại thư mục E F /Musics
Bạn phải chép bài hát vào thư mục Musics nhé. Nếu ko có thư mục này thì tạo ra.
+ Chuyển bộ nhớ Cache từ bộ nhớ máy C sang Ổ cứng E , dung lượng bộ nhớ tối đa lên 32MB.
+ Tăng khả năng ghi âm lên 12h chất lượng 256kbs ,âm thanh stereo.
+ Tăng âm lượng Trình phát nhạc lên 100% và Muisc player heap size lên tới 32mb.
+ Mod lại độ rung phản hồi.
+ Mod trả lại Ram khi tắt Camera(~1mb).
+ Cải thiện khả năng xoay màn hình nhạy hơn.
+ Mod lại cho N8 E7 C7 C6-01 FM Transmitter RDS ( các file riêng biệt).
+ Tăng FPs của Video call từ 5/10/15 lên 10/15/20 .Gọi video nét hơn tí.:D
+ Mod lại Music Player Equalizer thêm các băng tần cho trình phát nhạc và có thể chỉnh sửa tần số được ( xem hinhf).
+ Mod tăng khả năng Zoom cho Camera tốt hơn.
+ Tăng âm lượng mặc định lên 100%.
+ Chỉnh sủa lại cấu hình Profile , Thêm 1 số cấu hình khác.
+ Mod lại cảnh báo Popup nhanh hơn.

Các ứng dụng thêm :

+ + Thêm 1 themes chủ đề mới by vutaikt.:D
+ + Add filebrowes (Chỉ add cho C7).
+ + Network swicth việt hóa - phần mềm chuyển mạng nhanh.
+ + KillMe v1.36 Việt hóa - PM đóng nhanh các ứng dụng giải phóng Ram.
+ + Memcheck - PM kiểm tra bộ nhớ.
+ + Khóa Phím nhánh 1 tourch VH mod icon by vutaikt
+ + Thêm data từ điển anh Việt vào mục từ điển mặc định.
+ + Thêm bộ gõ Swype và bộ gõ tiếng việt..

Tải về:

Cho N8 Version 3.00 by vutaikt for N8
Cho E7 Version 3.00 by vutaikt for E7
Cho C7 Version 3.00 by vutaikt for C7
Cho C6-01 Version 3.00 by vutaikt for C6-01

* Ai muốn thay đổi hình và âm thanh khơi động tắt máy thì cài file này nhé.

Chú ý:

+Tât cả các mods hay Ứng dụng sẽ bị xóa sau khi Handreset hoặc dùng phím *#7370#.
+Trước khi Flash hãy Format bộ nhớ chung 8G 16G hoặc kết nối với PC ở chế độ ổ đĩa chung rồi xóa các thư mục Private Resource Sys System. Để sau khi Flash máy chạy ổn định và ở trang thái nhanh nhất.
+Tải bộ firmware ở navafirrm về và flash với file hack này như bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

golddragon2310

ban oi,co the attach duoj dang file sis nhu ban cfw 2.0 cua ban khog.Nhu vay thi de dag lua chon ung dung minh thich hon:) thanks pan nhju nhan.

vutaikt

ban oi,co the attach duoj dang file sis nhu ban cfw 2.0 cua ban khog.Nhu vay thi de dag lua chon ung dung minh thich hon:) thanks pan nhju nhan.

bạn cần các mod nào trong v3.00 thì pm lại nhé.
mình sẽ làm file cài cho bạn..:D

golddragon2310

uh.mjnh dung C7.minh can tat ca,trừ mod 6hs va autofocus thoi ban a.^^ a,pan chj mjnh cach go qt 4.7.2 voj?mjnh chag go duoc:(

boy_friend

theo e bác cứ làm file cài .sis tất cả các mod đó nhưng khi cài đặt có thể tích đánh dấu vào mod nào muốn cài thì tất cả mọi người đều dùng đc những mod mà mình thích.như bản Multiple Mods v6.00 của bác đó

dragon1991

Symbian Anna chừng nào ra nhỉ. ko bjk C7 có được update ko :( những máy sym^3 của nokia đều cùng 1 cấu hình màh :(

vutaikt

theo e bác cứ làm file cài .sis tất cả các mod đó nhưng khi cài đặt có thể tích đánh dấu vào mod nào muốn cài thì tất cả mọi người đều dùng đc những mod mà mình thích.như bản Multiple Mods v6.00 của bác đó

đã update v7.0 và hướng dẫn cách chọn mod phù hợp.
Ở đây www.pdaviet.net/showthread.php?1256...n-vá-lỗi-hoàn-hảo-cho-Sym-3-12-4-2k11&p=#post

Symbian Anna chừng nào ra nhỉ. ko bjk C7 có được update ko :( những máy sym^3 của nokia đều cùng 1 cấu hình màh :(

4 máy sym^3 lên symbian anna hết ở pr2 bạn à.

Chỉnh sửa cuối:

unlimit_ve

Hình như mod chuyển mạng có vấn đề. Xài 2G thì có sóng bt, chuyển qua 3G thi ko có sóng :(

hoaxutuyethp

Hình như mod chuyển mạng có vấn đề. Xài 2G thì có sóng bt, chuyển qua 3G thi ko có sóng :(

mình vừa flash xong dùng 3g vẫn bình thường mà bạn, bạn kiểm tra lại đi

thanks bác chủ top flash cái cfw này thấy máy chạy nhanh và mượt :D:D:D

boymaxx

Sao mình down về chép vào hết rồi,bắm Flash trong Pheonix toàn báo lỗi file là thế nào nhỉ ?

unlimit_ve

mình vừa flash xong dùng 3g vẫn bình thường mà bạn, bạn kiểm tra lại đi

thanks bác chủ top flash cái cfw này thấy máy chạy nhanh và mượt :D:D:D

Mình flash lại vẫn bị như thế. Chuyển mạng từ settings của máy thì chỉ Dual Mode & GSM là có sóng, còn 3G thì ko có sóng :(

Sao mình down về chép vào hết rồi,bắm Flash trong Pheonix toàn báo lỗi file là thế nào nhỉ ?

Trước tiên bạn copy nguyên FW gốc vào products rồi dùng phoenix load FW gốc, đừng vội flash mà bạn chọn options rồi xóa cái dòng màu đỏ ...16gb... đi, xong copy đè file hack vào products rồi flash bt. Good luck :)

phamgiang1987

máy mình cũng bị báo lỗi cả khi mình xóa dòng màu đỏ 16Gb đi rồi, còn nếu xóa cả 2 dòng màu đỏ thì flash thành công, nhưng nó k nhận file uda của chủ thớt
ai giúp mình được k?thanks :D

Chỉnh sửa cuối:

dragon1991

mình lên sóng ầm ầm. nhưng có chỗ khi từ 3g hay dual về gsm thì thời gian hiện sóng hơi bị lâu 2 3 phút chứ ko ít :-s làm rung :-s

longtb76

bó tay, mình còn k có cả home screen nữa :-??
với lại mất toi mấy cái web TV lúc đầu mới mua máy :|
Nếu Tiếng Việt: Vào Tùy chọn->màn hình chính mới
Nếu Tiếng Anh: Home Screen bạn chọn Options -> New Home Screen
Mấy web TV thì qua Tinhte.vn down về rồi cài lại thôi!;;)