• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Cook Firmware đầu tiên cho Nokia N97 / N97 Mini / 5800XM

avadakedavra799

em dow cái v20 81mb về chép vào rm 356 rồi đow kái ufsx 19mb chép đè lên, sau đó jaf đến đoại user ini, nó bảo can't not find.... Là soe?? ?

anh7donco

Sao mình flash xong rồi cài cái RP vào thì nó báo "Không thể cài đặt, phần cài đặt này đã có sẵn".
Nhưng mình vào Ứng dụng không thấy RP và cũng không cài được phần mềm chưa sign nào khác.

hadinhdiep

máy chưa hack thì có cài đc.k anh? và cái này để "xào nấu" như thế nào? e k biết j hết..

TruongHan

Super V.I.P
Sao mình flash xong rồi cài cái RP vào thì nó báo "Không thể cài đặt, phần cài đặt này đã có sẵn".
Nhưng mình vào Ứng dụng không thấy RP và cũng không cài được phần mềm chưa sign nào khác.
Tìm bản cook khác Flash lại nha bạn,hiện tại đã có rất nhiều bản cook xuất hiện ở các forum rồi
máy chưa hack thì có cài đc.k anh? và cái này để "xào nấu" như thế nào? e k biết j hết..
Cook FW là can thiệp vào ROM,add sẵn rompatcher và các ứng dụng,hiệu ứng...

avadakedavra799

bạn ơi mình tải frimware rồi, coppy vô hết rồi nhưng điến đoạn user ini thì nó không hiện lên được, mình tự tạo đường dẫn
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 nó không nhận là seo bạn @@

taolahoan

bạn ơi mình tải frimware rồi, coppy vô hết rồi nhưng điến đoạn user ini thì nó không hiện lên được, mình tự tạo đường dẫn
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 nó không nhận là seo bạn @@

nếu không nhận thì bạn chỉ có 1 cách download fw gốc .exe về setup thì nó tự tạo đường dẫn dấy cho bạn . dảm bảo chuẩn lun :D không lo ko tìm thấy

ngyntom

cho em hỏi cook fw là gì ạ

thay vì bản gốc như bạn đã biết,còn bản cook do ae trên diễn đàn can thiệp vào file hệ thống để tùy biến như ý của mình k như bản gốc,cái này loại bỏ cái k tốt và thêm cái tốt để thuận tiện khi sử dụng

thamkt82

Các bác có ai sign dùm thằng RP+ được không. Mình JAF nhung sign = Free sign vẫn không cài được RP+ vào, JAF lại bằng cách đầu tiên cũng chẳng thấy RP+ luôn. Các bác giúp nhé, chẳng biết máy mình sao đẫ có CER và KEY, sign PM vẫn ok nhưng trước giờ chẳng cài được thằng Sign nào cả.
Imei: là 358279038206221

boydem

Mình cũng mới mua 1 con N97 mini từ TG Di động xong. Giờ mình muốn hack và up máy lên FW mới nhất. Nhưng trên diễn đàn thấy nhìu hướng dẫn (vừa up-hack bằng JAF, vừa up-hack bằng Phoenix nữa). Zậy làm cách nào là an toàn và tốt nhất cho máy của mình?
Máy của mình là v 10.0.020 loại RM-555 tiếng Việt.
Nhờ các Pro, nhất là đã từng hack-up máy N97 mini thành công thì hướng dẫn cho mình nhé! Cám ơn thật nhìu!!!! \-/

thamkt82

Mình đã cài được, đây là bản dành cho 5800XM (có tiếng việt) mình đã cook lại khi JAF sẽ rtực cài RP+ vào máy luôn, hardreset cũng không mất hack và cũng chẳng cần cài RP+ lại luôn nhé. Địa chỉ tải về và làm như bài của chủ thớt nhé.
http://www.mediafire.com/?kjwtqn5nend

boydem

Tui đã hack thành công N97mini bằng Phoenix (theo bài Hack cho N97mini trên diễn đàn - FW v11.0.045). Giờ thấy bản cook FW cho N97mini nhưng thấy một số anh em cho ý kiến là k có tiếng Việt. Không biết thế nào? Có pro nào đã hack máy thành công bản cook này thì chỉ tui zới. Như: bản nào là ổn định? down theo link nào? có gì hay hơn bản hack thông thường? Thank's a lot!!!! =D>