• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Cook Firmware đầu tiên cho Nokia N97 / N97 Mini / 5800XM

các thư cài đặt còn y nguyên,phải chăng là chưa flash đựoc vậy bạn ơi? co làm phát nữa ko nhỉ?
>>>>>>>>>>>>>>>>>..

ko cài đươc RP+,bản bên kia mình cài cung ko được(đã signed) có ai cho mình lời khuyên ko?
phải chăng nãy jap chưa được nhỉ?

Ah cài RP+ nó báo''không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu''

Chỉnh sửa cuối:
Ah thôi hiểu rùi

Thằng J.A.P nó tìm fW:c/program.../common file/nokia/phoenix......
mình lại chép đè vào c/program../nokia/phoenix/...

coi như flash 2 lân vân như cũ la fair

Anther1991

bạn hack đúng như hướng dẫn trong diễn đàn k?túm lại là copy file hack bằng jaf và file cook này copy replace rồi bắt đầu jaf,sẽ có rompatcher nhưng k có file để apply bạn phải copy vào patch ở ổ E
hic! mình có chép đè file cook mà ko thấy rompatcher mặc dù flash thành công (thấy bootscreen thay đổi), sao giờ? có cài thử rompatcher của ngoanrazor (bị báo: requested application access not granted) và của galabuon (bị báo: unable to install. component is built-in).

ua? sao mình làm đến 3 lần mà vẫn y chang ko co gì thay đổi

các bước mình làm
1.DL ban FW full
2.Cài đặt FW
3.DL cái RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V20 chép đè vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356
4.cắm điện thoại [phone đang bật,chọn ché đọ pc suite]
5.chạy J.A.f.
6.chon inf rùi bám flash
7.bật lại phone
8.kêt qua:chẳng có gi thay đôi cả

ngoanrazor

Well-Known Member
Fải sign rompatcher trc khi kài nha! Fw này chỉ nhúg file cần thiết cho rompatcher chạy thôi, chứ ko có sẵn rompatcher đâu!

ngoanrazor

Well-Known Member
Down fw sạch về chép vào đúg đg dẫn và down file cook về chép vào đúg đg dẫn lúc đó máy hỏi có overwrite ko? thì bn chọn yes. Rồi mở jaf lên flash bình thừơg

ducthang

ua? sao mình làm đến 3 lần mà vẫn y chang ko co gì thay đổi

các bước mình làm
1.DL ban FW full
2.Cài đặt FW
3.DL cái RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V20 chép đè vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356
4.cắm điện thoại [phone đang bật,chọn ché đọ pc suite]
5.chạy J.A.f.
6.chon inf rùi bám flash
7.bật lại phone
8.kêt qua:chẳng có gi thay đôi cả

flat máy ở chế độ off nhé flat xong cài RP+ đã sin sẽ xuất hiện icon RP+ aply chúng thế là máy đã đc hack\-/
tham khảo lại bài up FW băng jaf đi nhé

flat máy ở chế độ off nhé flat xong cài RP+ đã sin sẽ xuất hiện icon RP+ aply chúng thế là máy đã đc hack\-/
tham khảo lại bài up FW băng jaf đi nhé

mình tât máy thì lúc bám use ìn no hiện lên cái bảng trống không

galabuon

bạn hack đúng như hướng dẫn trong diễn đàn k?túm lại là copy file hack bằng jaf và file cook này copy replace rồi bắt đầu jaf,sẽ có rompatcher nhưng k có file để apply bạn phải copy vào patch ở ổ E

cái này là sai lầm nhé -- không dùng file uda 324kb trước đây thay file zin 88k -- lần này phải xài file zin 88k nhé.

chỉ cần ghi đè 1 file rofs2.v20 là đủ rồi.

Bạn nào cài rp đã sign mà bị báo này nọ coi chừng do xài file uda sai.

ngoanrazor

Well-Known Member
kái này mjh bít rồi nó chỉ chứa thành fần cho rompatcher+ chạy thôi nên bây jờ mấy bn fải kài rp+ sau đó apply installsever, patch4all để cho máy đc hack. Khj máy đc hack rồi thì kài rompatcher of mjh post để cho khj khởi độg thì máy tự độg hack