• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Cook Firmware đầu tiên cho Nokia N97 / N97 Mini / 5800XM

vutuan472

rompatcher ko cài đc nó để có rùi.dù mình format cũng bị như vậy có bác nào có cách hack ko

Chỉnh sửa cuối:

ngyntom

rompatcher ko cài đc nó để có rùi.dù mình format cũng bị như vậy có bác nào có cách hack ko

rompatcher có sẵng mà bạn,k cần phải cài đâu,chính vì có sẵng nen hard reset no k mất vì no lấy từ ổ Z qua mà

vutuan472

vậy hack làm sao mình kiếm hoài ko thây icon của rompatcher va cả thư mục của rompatcher.ko hack đc à ? vậy thì chán quá

ngyntom

vậy hack làm sao mình kiếm hoài ko thây icon của rompatcher va cả thư mục của rompatcher.ko hack đc à ? vậy thì chán quá

bạn hack đúng như hướng dẫn trong diễn đàn k?túm lại là copy file hack bằng jaf và file cook này copy replace rồi bắt đầu jaf,sẽ có rompatcher nhưng k có file để apply bạn phải copy vào patch ở ổ E

vutuan472

mình cài bản full của diễn đàn đó.ông chủ phòng la có tích hợp sẵn ko đc lấy file hack jar bên kia qua mà ?

ngyntom

mình cài bản full của diễn đàn đó.ông chủ phòng la có tích hợp sẵn ko đc lấy file hack jar bên kia qua mà ?

phải có mới đc pò ơi,mình đã test ok lắm,pò làm lại như cách của mình đi

vutuan472

pải jar mấy lần vậy bạn.vậy mình lấy file hack của diễn đàn trước vào cái bản full của ông này rồi fash lại à

ngyntom

pải jar mấy lần vậy bạn.vậy mình lấy file hack của diễn đàn trước vào cái bản full của ông này rồi fash lại à

lấy file hack bên kia và file bên này chép đè vào fw 40 gốc rồi tiến hành jaf

vutuan472

file hack bên kia chép đè lên à mình cũng thử rùi nhưng cũng ko thấy để mình thử thêm 1 lần nữa xem sao tổng cộng fash gần 6 lần rùi

vutuan472

đã thấy rompacher rùi thank bạn nhìu :D hiệu ứng theme khá mượt.mòa nhấp vào nó bay ra ko có thư mục pacher ở ổ e lun hack tiếp sao vậy bạn

vutuan472

mình làm đc rùi thank.mình tự tạo thư mục pacher rùi bỏ vào vao lai romcher hết dis :D

minh flash hơn 1-p rùi nó đến đây thì cứ đứng im
APE: 00000000 <=> Flash ID not in database
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...