• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Cook Firmware đầu tiên cho Nokia N97 / N97 Mini / 5800XM

galabuon

chúc mừng các bạn 5800 nhé, Thế là mình khỏi phải hướng dẫn lấy lại ngôn ngữ việt cho các máy đã hack bằng cách này rồi.

cứ hướng dẫn đi bro. tại các bản đang ở thời kỳ test ko phải lúc nào cũng có gói riêng cho vn. nên hướng dẫn là rất hữu ích.

huynhminhhung

mình không tải về được . tải về rồi chép theo đường dẫn up bình thường phải không bạn . hướng dẫn rõ hơn chút cho những anh em mới dùng như mình . cảm ơn

galabuon

tải về , xong chép đè file zin rofs2.v20 của nokia. rồi jaf như thường lệ.

không dùng file uda trong lần hack đầu tiên.

galabuon

làm gì có, mình chỉ giỏi request thôi =)), với cook rice thui :D . phần jaf có topic rồi mà. với lại kết quả sau khi up fw thì phải làm video mới diễn tả dc - phần effect, phần boot, phần patch, chứ mọi thứ thì cũng như trước đây.

Chỉnh sửa cuối:

naul1497

Hình như chưa thấy ai flash nhỉ, Bác nào có thể hướng dẫn cụ thể dùm mình được không? Máy mình đã up firm v40 bằng wifi rồi, vậy giờ mình cần những gì để flash hack? thanks all!
À mà hack bằng chương trình phonix được không nhỉ (trước mình đã up firm bằng phonix nên biết chút chút, còn JAF thì chưa biết :( )

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

đầu tiên bạn nc kỹ phần hướng dẫn chi tiết ở đây

sau đó , phải down 1 bản fw 40.0.005 gốc về

Nếu bạn lần đầu Flash fw40 thì down bản full này:
http://www.mediafire.com/?onhqw4u2jkq

tiếp tục down file cook rofs2.v20 đối với 5800, v01 đối với n97/mini

chép đè file gốc của nokia.

bắt đầu jaf thì bạn stick 1 số cái như ở bài này (xem hình ra đúng như vậy)

Click vào Flash bắt đầu Flash

Mọi trouble thì bạn có thể hỏi tiếp nếu cần.

Sau khi Flash thành công, download file rompather ở đây

Nhớ là phải sign để cài, sau khi cài sẽ có icon cho mình apply patch (open4all rp , íntall sever rp)

Nếu có trục trặc gì bạn lại hỏi tiếp

Xong rồi đấy.

Chỉnh sửa cuối:

vutuan472

đã flash ngoài cái khởi động lại máy mình ko thấy cái gì khác hết.chụp hình mình thấy cũng vậy ko đẹp lên cho lắm

Chỉnh sửa cuối:

ngoanrazor

Well-Known Member
Mod camera,ko mất hack, dời bộ nhớ cache từ c sang e, effect theme ko cần c2z...

Medkid

xem ra cái tool để chế firmware custom cho 5800 chưa được hoàn chỉnh như của samsung, chỉ mới can thiệp được phần giao diện và hạck thôi. Trong các file liên quan tới firmware của 5800 tải về thấy có file RM-356_40.0.005_prd.core dung lượng lớn nhất (nghĩ nó là file ROM chính chứa toàn bộ các drivers của 5800) nhưng chưa can thiệp được. Bản firmware này theo mình nghĩ cũng thích hợp để anh em nào thích nghịch thì chơi cho vui. :p

Thấy bên forum dailymobilese đang phát triển các tool ROFS/ROM Viewer để edit firmware các dòng nokia, định tải về nhưng mà tác giả dấu link rồi, ko tải được , chắc sắp ra tool mới hoàn thiện hơn chăng, nhân tiện cho hỏi có ai tải mấy cái tool đó về chưa ? thử chia sẻ lên PV xem anh em có thể làm được gì nào ?

vutuan472

hình như mình thêm giao diện orange trong khi up fw thì bị die phone đó nha mình mới bị die phone nè.hinh như cook chưa hack đc thì pải mình cài pm ko đc

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

hình như mình thêm giao diện orange trong khi up fw thì bị die phone đó nha mình mới bị die phone nè

kết hợp chạy giao diện gói cam khi up FW 40 này vẫn up bt nhưng bị lỗi ở màn hình chủ khi chọn basic(thanh cơ bản) :-?DIE THÌ CHẠY LẠI
UP xong bạn nên cài riêng giao diện cam bản này hack bt up xong nhớ cài Rp+

Chỉnh sửa cuối:

naul1497

hình như mình thêm giao diện orange trong khi up fw thì bị die phone đó nha mình mới bị die phone nè.hinh như cook chưa hack đc thì pải mình cài pm ko đc

đã flash ngoài cái khởi động lại máy mình ko thấy cái gì khác hết.chụp hình mình thấy cũng vậy ko đẹp lên cho lắm

Định flash hack nhưng chắc chờ bản mới flash luôn quá.