• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản đồ vệ tinh - Google Maps v3.0.1.4 S60v3/v5 09.04.09

135798642

thì cái gm này dẫn đường thế nào đc ở vn, cứ vietmap mà phang thôi, gm chỉ ngắm cảnh từ vệ tinh nhưng down = gprs thì ngốn xăng quá :) nếu bạn dùng wifi load đc nhiều chỗ rồi thì share mình với, đt mình có wifi mà chỗ mình lạc hậu quả, ko kiếm đâu đc quán wifi :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
thì cái gm này dẫn đường thế nào đc ở vn, cứ vietmap mà phang thôi, gm chỉ ngắm cảnh từ vệ tinh nhưng down = gprs thì ngốn xăng quá :) nếu bạn dùng wifi load đc nhiều chỗ rồi thì share mình với, đt mình có wifi mà chỗ mình lạc hậu quả, ko kiếm đâu đc quán wifi :(

Mình không rành vụ này lắm vì ít khi xài Google maps. Chỉ cài rồi để đó chứ mình ít khi đụng tới nên k rõ cái file đó nó nằm ở đâu cả. Với lại mình chỉ ở Cần Thơ nên cũng chỉ có load dữ liệu của Cần Thơ thôi chứ chưa load dữ liệu của những khu vực khác.:)

krungthep99

Xin hướng dẫn dùng Bản đồ vệ tinh - Google Maps

Cho em hỏi Bản đồ vệ tinh - Google Maps có xác định vị trí của người khác hay không ? Chỉ em với

Auto

Cho em hỏi Bản đồ vệ tinh - Google Maps có xác định vị trí của người khác hay không ? Chỉ em với
Đc chứ!
Nếu máy có gps thì 9xác hơn, or gprs thì độ 9xác k ca0 mấy :)
Posted via Mobile Device

hungphilong

Google Maps v3.2.0 S60v5 (22/07/09)
Bản đồ vệ tinh bản cập nhật

longntt105

Khi đi chơi thì nên xài Vietmap nếu máy có GPS thì vừa tiết kiệm lại có thêm phần dẫn đượ̀ng nên k bao giờ bị lạc cả. Gmap thì mình chỉ kết mỗi tính năng xem hình chụp từ vệ tinh thôi.:)

Gmap xem chế độ bản đồ cho đỡ tiết kiệm vậy .
ở bản đồ , bấm số 2 để nó load bản đồ chứ ko phải hình chụp vệ tinh nên tiết kiệm nhiều !

Khoaaa

Gmap xem chế độ bản đồ cho đỡ tiết kiệm vậy .
ở bản đồ , bấm số 2 để nó load bản đồ chứ ko phải hình chụp vệ tinh nên tiết kiệm nhiều !

Đúng đúng để bản đồ vệ tinh nhìn cho nó dữ thôi chứ khó xài lắm. Chuyển sang chế độ bản đồ xài là ok.
Nếu vệ tinh thì lên Pc coi đã lắm. Giống như đi du lịch vậy

Posted via Mobile Device

Khoaaa

sao cái google map của mình ko kết nối với gprs đc nhỉ trong khi mạng vẫn hoạt động bình thường mặc dù đã xóa đi cài lại
Posted via Mobile Device

longntt105

kiểm tra sim đã đăng ký GPRS chưa ? hay bị mất cấu hình GPRS rùi ? hoặc ra dùng wifi thử xem .........

Khoaaa

kiểm tra sim đã đăng ký GPRS chưa ? hay bị mất cấu hình GPRS rùi ? hoặc ra dùng wifi thử xem .........
đọc ko kỹ gì hết "Mạng vẫn hoạt động bình thường" chứ ai nói ko có GPRS đâu

vuvantuan59

sao cái google map của mình ko kết nối với gprs đc nhỉ trong khi mạng vẫn hoạt động bình thường mặc dù đã xóa đi cài lại
Posted via Mobile Device

Vào google mà tải bản 3.2 giải quyết được hết !
Posted via Mobile Device

trieu94

Có cách nào Googlemap mới lưu được hình ảnh mình tải về bản đồ bằng wifi không vậy? vì như vậy mình có thểm xem không cần wifi

longntt105

her her ! bạn chỉ có thể dùng wifi để load rộng map mà bạn đang ở hay muốn xem ra thôi . và file cache ở thư mục googlemap của bạn sẽ lớn dần....

cupidbaby

Cái này cứ cập nhật bản mới hoài mà ko thấy cập nhật dữ liệu j cả .Đông Anh mình vẫn ko có tên trên bản đồ thế mới chán chứ!!:(

trieu94

her her ! bạn chỉ có thể dùng wifi để load rộng map mà bạn đang ở hay muốn xem ra thôi . và file cache ở thư mục googlemap của bạn sẽ lớn dần....

Dữ liệu cũ nó mất mà bạn, mình load xa thì nó mất cái cũ, phải nó lưu lại là ok rùi

Khoaaa

Dữ liệu cũ nó mất mà bạn, mình load xa thì nó mất cái cũ, phải nó lưu lại là ok rùi

nó chỉ load đầy bộ nhớ cache mà thôi ko load lớn hơn đc đâu.
Mà sao cái google maps của mình ko kết nối đc với GPRS đc nhĩ

caothanhhai

Chỉ em cách xác định vị trí của ngưới khác đi.

Muốn xác định vị trí của bạn bè bạn làm như sau:
Bấm Lựa chọn - Latiture - nhập vào địa chỉ Gmail (phải là gmail nhé)
Chọn thêm bạn bè (máy bạn cũng phải cài Map)- nhập địa chỉ mail của bạn ( nhập đúng Gmail mới cho add).Máy mình sẽ gửi cho bạn một yêu cầu chia xẻ vị trí. Nếu bạn chấp nhận thì mình sẽ nhìn thấy bạn trên máy của mình.
Làm tiếp tục với các bạn khác.

Máy điện thoại không cần có GPS nhưng nên cài GPRS sẽ tiện hơn. Kết nối wifi cũng được nhưng không tiện chia sẻ vị trí.Muốn thay đổi kết nối vào Lựa chọn - Công cụ - Thay đổi kết nối

Lưu ý: tham gia chia sẻ bạn có các lựa chọn như sau :
Chia sẻ vị trí chính xác
Chia sẻ vị trí cấp thành phố
Tự đặt vị trí bằng tay ( fake)
Thay ảnh hiển thị

Khi thoát Gmap sẽ hỏi bạn có tiếp tục chia xẻ vị trí không? Nếu có thì khoảng 10 phút máy sẽ tự động nối GPRS để cập nhật vị trí của bạn ( không nhiều lắm)

Bạn cứ dùng thử đi, vui lắm. Tôi có hội bạn 10 chú biết ngay chú nào đi Massage . Cài máy vợ biết ngay lúc nào trốn nhà đi ăn chè.:)):)):))

Phần mềm này còn cái hay nữa là chế độ xem phố ( tại Mỹ và các tp lớn trên thế giới) các bác tìm hiểu xem

Chỉnh sửa cuối: