• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

massage000

SAU RẤT RẤT NHIỀU NGÀY CHỜ ĐỢI, CUỐI CÙNG COTULLA VÀ ĐỘI DFT ĐÃ CHO RA LÒ PHIÊN BẢN NAND ROM ANDROID ĐẦU TIÊN DÀNH CHO HTC HD2 - MỘT MÓN QUÀ MỪNG NĂM MỚI TUYỆT VỜI!!!

Chi tiết tại XDA

Giới thiệu:

Bản Rom này dựa trên base là HTC Desire Stock Android Rom. Nó hỗ trợ tất cả các loại HD2 (Leo 512 và Leo 1024). Đây là món quà đặc biệt mừng năm mới mà DarkForcesTeam gửi tới cộng đồng người dùng HD2 =D>

Chú ý:

Muốn flash Android hay bất cứ hệ điều hành nào, các bạn phải HSPL cho máy. Đối với Android, các bạn HSPL từ 2.08 trở lên. (Những newbie hãy đọc kỹ các sticky thread tại ĐÂY). Lời khuyên từ những người đi trước: nên flash trên Laptop chạy windows 7 và đừng để bất cứ chương trình nào ảnh hưởng tới quá trình flash (ví dụ như lap rơi vào chế độ screen saver...). Không được gián đoạn việc flash nếu bạn ko muốn Hd2 biến thành cục gạch! Nhớ sạc pin trên 70%! (cho chắc ăn)

Hướng dẫn cài đặt:

1. Download MAGLDR 1.11 tại ĐÂY hoặc ĐÂY
CHi tiết về MAGLDR tại ĐÂY

2. Download NAND Android ROM tại ĐÂY hoặc ĐÂY hoặc ĐÂY

3. Kết nối hoàn tất với PC (acvite sync) Cài đặt MAGLDR bằng cách giải nén và chạy file ROMUpdateUtility.exe (run as adminitrator)

4. Boot LEO sử dụng volum down + nút call để lựa chọn mục 4. USB Flasher. Đợi hiện ra chữ "Wait USB... USB" thì là hoàn tất!

5. Giải nén file Android down ở bước 2. Chạy file DAF.exe (run as adminitrator) Thực hiện các bước theo hướng dẫn trên màn hình.

6. Chờ khi máy đang flash.

7. Sau khi flash xong, máy sẽ tự động reset

8. Xong, thưởng thức thôi anh em

*Ko hài lòng với bản Android này và muốn flash bản Android khác, các bạn tắt máy. Ấn và giữ phím POWER trong khi boot đến khi ra Menu, lại chọn mục số 4 (Flasher) và tiếp tục các bước như hướng dẫn ở trên.

Hướng dẫn cụ thể bằng Tiếng Anh tại ĐÂY

Topic riêng hướng dẫn cài đặt chi tiết (Mod DucLong) tại ĐÂY

Vấn đề và khắc phục:

Lỗi: MAGLDR ko boot và treo ở logo HTC màn hình trắng
khắc phục: Install HSPL208.

Lỗi: Treo ở cửa sổ có dòng chữ "GO GO GO!"
khắc phục: thay MAGLDR 1.10 bằng 1.11 (đã cập nhật link ở phần hướng dẫn)

Lỗi: Treo ở dòng chữ "Error happen Read below for more information Error Description: USB init failed Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)"
Khắc phục: vào ĐÂY (ppc_hhvn cung cấp)

Lỗi: Ko root được máy
Khắc phục: vào ĐÂY (atungbk cung cấp)

Đặc biệt:

Nếu quá trình up rom không thành công, vẫn có thể downgrade trở lại winmo 6.5 bằng cách up lại ship rom (hoặc những cooked rom mà các bạn tin tưởng) - nguyên văn Cotulla là "Official ROM" vì quá trình cài Android lên HD2 ko làm mất HSPL của máy.

attachment.php

Video HD2 boot NAND Android:​

[video=youtube;qn8LuXXlVXE]http://www.youtube.com/watch?v=qn8LuXXlVXE[/video]
Cập nhật:

1, Ngoài Rom này ra, xda còn có một rom android none sense (Froyo 2.2.1) dựa trên CM 6.1 [RMNET] [SMARTASS] [Kernel: Hastarin 8.6 Custom]. Chi tiết tại ĐÂY

2, Đã xuất hiện Rom Desire HD base của đồng chí Gauner86. Chi tiết tại ĐÂY Link down mediafire (cung cập bởi thành viên JohnnyBui) tại ĐÂY

3, Đã xuất hiện bản NAND MIUI đầu tiên của Lesjaw: Jaws-MIUI base on MIUI 24-12 [Kernel: OCM#2]. Chi tiết tại ĐÂY

4, Cập nhật 2 tiện ích nhỏ nhưng rất cần thiết: z4root, Move2SD Enabler

Chỉnh sửa cuối:
T

tainguyentan

Guest
Hàng quá nóng luôn, mấy bữa nay chả có rom gì để vọc, sắp tới chắc ra ào ào

cudobio

vừa làm xong và xin thông báo 1 câu là Quá Tuyệt,ko thể chê vào đâu được,đúng là món quà cho năm mới. Chạy nhanh,ko lag,ko bug,chưa thấy lỗi gì,cái gì cũng ok,^^

thinhletien

hàng quá tốt, thế là đã xong, bây giờ thì chờ đợi winfone7, a e HD2 ta quá đã

cudobio

tình hình thông báo là nên dùng win7 chạy là chắc ăn nhất,trên XDA có nhiều người dùng XP bị lag ngay khi flash,và phải dung HSPL 2.08 trc khi flash

kakatoi

hic nhanh thế mới vào Xda định vào đây tạo chủ đề phát ai ngờ có người tạo rồi. đề nghị mod cho lên mục chú ý đề a,e theo dõi thường xuyên ^^

cudobio

đề nghị là không nên xài rom của Gauner,chậm lắm,trong 1 tiếng,tui test 2 bản rom rồi

kakatoi

đề nghị là không nên xài rom của Gauner,chậm lắm,trong 1 tiếng,tui test 2 bản rom rồi

Bác thật là nhanh e đang tải cả 3 bản mà chưa xong bản nào đây, Bác xem bản nào ổn thì up cho a,e bit còn up

hilaryteri

ôi! Điều mong mỏi bấy lâu nay đã trở thành hiện thực. Chắc các mod sẽ quay về với HD2 thôi! haha!

kakatoi

các bác nên up bản này : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=893637
bản này,froyo 2.2.1 .Bản này ko có giao diện lung linh sense,theo cảm nghĩ bản này nhẹ,nhanh hơn của Gauner.Chú ý: sau khi boot lần đầu nên khởi động lại để tránh hiện tượng robot voice.^^

đang sạc cho full pin để cài e nó cho chắc ăn, Có Android on nand mới thấy đc lợi thế of T-mobile rom lớn hơn ^^!

vinhhuynh1

Một chủ đề đón năm mới và tiễn năm cũ qua đi không thể tuyệt vời hơn. Xin gửi lời cám ơn đến toàn thể anh em ( đặt biệt là bạn chủ topic) trên diễn đàn đã đóng góp cho HD2 ngày càng hoàn thiện hơn. Chúc anh em năm mới nhiều niềm vui và sức khỏe.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

Tiện đây anh em cho mình hỏi là up room này theo cách đã làm như up win 6.5 hay có gì khác không. Mong anh em hướng dẫn để tránh tình trạng làm không đúng là chít con HD2 thân yêu của mình. He he không biết thì hỏi mong anh em thứ lỗi cho. Còn tình trang phải trở về room ship thì làm sao biết máy mình room ship là gì mà tải về. Thong tin máy của mình đây
Information on IMEI 354120034459188

Type Allocation Holder HTC
Mobile Equipment Type HTC Touch HD2 (T8585)
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment >|<
Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q1 2009
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive
Information on number format

Full IMEI Presentation 354120-03-445918-8
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35412003
Serial Number 445918
Check Digit 8
Cám ơn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

ở trường chỉ có máy win xp.huhu.up rom bằng xp thì lag hả các bác.bác nào up thành công bản nào ngon ên tiếng đi.hj

edmundo2203

Bác nào cho Up được thì cho bài chi tiết đi.Anh em nóng lòng lắm rồi.Cảm ơn chủ topic và mọi người.:D

phucvd

trước khi sang android các bác xài rom WM gì vậy, em đang xài miri 26 toàn bị Go Go Go :((

dale89

trước khi sang android các bác xài rom WM gì vậy, em đang xài miri 26 toàn bị Go Go Go :((

Mình xài rom Energy y chang như Cottula :) nhưng mà vấn đề là khi up bản non sense thì bị robo voice khởi động 4,5 lần cũng k khắc phục đc có ai biết chỉ giùm minh đi