• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

thinhletien

Đã gài bản DesireHD vào, đánh giá chủ quan sau 15p test như sau: cũng mượt sau 1 lần reset, nhưng hình như có vẻ kém với bản trên Ram, thấy cũng còn 1 chút Delay, maybe có thể do bản build đầu tiên chưa hoàn chỉnh hoặc do kernel cũng nên, cái này ko rành ko nói nhìu. Mọi cái chạy tốt cả, từ wifi, 3g, bt.... Tất cả các soft đều chạy ngon.
Đang bắt đầu làm quen với vài cái app chuyển chương trình gài từ bộ nhớ trong sang thẻ nhớ :D vì trước giờ xài bản data1G quá dư thừa, giờ còn vài trăm mb phải tiết kiệm phòng hậu sự.
Chưa test thử bản Desire của cotulla, nhưng chắc ngon hơn bản DesireHD này :D

Cách gài khá dễ dàng và rất rất rất là đơn giản. Chi tiết thì ở trên đã chỉ rất rõ, để mình nói lại 1 lần cho các bác nào rành tiếng Anh hoặc còn sơ sệt:
1/ Đầu tiên các bác lựa bản rom chạy được trên NAND down về ( thời điểm hiện tại có 2 bản: Build Desire và Build DesireHD, link down ở trên có nói)
2/ Các bác down công cụ để up về tên là:" MAGLDR" ( link cũng ở trên)
3/ Cắm HD2 cho sync với máy tính, chú ý phải để ở chế độ Active Sync nhé.
4/ Giải nén công cụ MAGLDR, chạy file có tên :" ROMUpdateUtility.exe"
5/ Đợi quá trình up hoàn tất, sẽ hiện ra 1 màn hình đen và nhìu options. Các bác sẽ thấy option #4: USB flasher. Di chuyển xuống bằng phím âm thanh, và bấm phím Call để select option đó.
6/ Đợi quá trình nhận usb hoàn tất hết, các bác giải nén file Rom vừa down ở bước 1 ra, trong đó sẽ thấy:" DAF.exe" các bác chạy file này. Nhấn Next hoặc ok cho tới khi chương trình nó flash.
7/ Khi xong thì nó sẽ reset HD2, bấm next trên DAF để tắt.
8/ Đợi quá trình boot lần đầu và tận hưởng thành quả.

Các chú ý khi up để tránh thắc mắc:
1/ Yêu cầu máy đã HSPL 2.08 trở lên
2/ Radio bản mới nhất ( nhận ram 576)
3/ Pin charge trên 80% cho chắc cú
4/ Đừng để mất điện hay gì gì đại loại làm mất kết nối khi đang up.

Mọi thắc mắc các bác cứ hỏi, nếu bít e sẽ nhiệt tình trả lời, giờ thì e mò típ đây hè hè hè. Chúc các bác thành công.

Chỉnh sửa cuối:

voiconbt

Mình cũng dang down Energy ,mà cho hỏi cái này với,thấy nói trong hướng dẫn là hspl 2.08 nhưng lúc trước mình dùng hspl 3 của cotulla thì có giống nhau khong vậy mọi người? :-?

nvn1010

Mình flash trên XP thì bị đứng ở khúc này :
4. Boot LEO and select in the menu "4. USB Flasher"
Vô được USB flasher nhưng PC ko detect được HD2 nên ko thể nào flash được. Vô mục số 3 USB mass storage thì PC nhận được, pó tay

hatnaf

Hiện tại có 40 người xem chủ đề này (30 thành viên và 10 khách)

Topic HOT NHẤT NĂM 2010 CỦA PDA VIỆT NÓI CHUNG VÀ ROOM HD2 NÓI RIÊNG :))

Bác nào cài thành công cho e xin cái hướng dẫn đi. Thanks Cottula và DFT

trinh12345

Thật là tin hot, phải thử ngay, tuy nhiên do em mới "chân ướt chân ráo" sang Sing nên chưa dám "manh động":D tin này thật là tin HOT NHẤT NĂM cho những ai dùng HTC HD2!!!
Chúng ta cùng cụng ly chúc mừng cho HD2 nào!!!
À, mà nếu ko thành công thì up lại rom ship, tuy nhiên ko bít ROM ship của HTC T-MOBILE ở đâu các bác nhỉ? với cả liệu up lun ROM cook của các bác caothanhhai, ancola... mà ko up rom ship trước có được ko nhỉ?

voiconbt

down và cài xong chưa bạn,ok không?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Mình có thể sủ dụng room ship để up được không mọi người?

Chỉnh sửa cuối:

thehunghd

có cùng câu hỏi giống bác trinh12345
đang xài bản ppc đa ngôn ngữ của bác ppcboy
trong mấy bản Nand này ko biết các bác đã thử thì bản nào mượt vậy và chạy với rom nào thì ko bị GO GO Go
thanks bác bác nhiều lắm

kakatoi

down và cài xong chưa bạn,ok không?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Mình có thể sủ dụng room ship để up được không mọi người?

nghe nói radio trên 2.08 là đc, chắc rom ship of t-mobile thì đc

đợi mãi trên trang chủ tinh tế mà ko có. Phải cho mấy bác nói ngày đó kon xa xôi bít đc là up đc rồi chứ.
Đã úp thành công trên rom của bác PhanQuang radio 2.14 . ko bít có sự kết hợp giữa bản trên Nand và Ram ko nhỉ tận dụng ưu thế nhanh và ổn đinh of cả 2

edmundo2203

nghe nói radio trên 2.08 là đc, chắc rom ship of t-mobile thì đc

đợi mãi trên trang chủ tinh tế mà ko có. Phải cho mấy bác nói ngày đó kon xa xôi bít đc là up đc rồi chứ.
Đã úp thành công trên rom của bác PhanQuang radio 2.14 . ko bít có sự kết hợp giữa bản trên Nand và Ram ko nhỉ tận dụng ưu thế nhanh và ổn đinh of cả 2

Được voi đòi 2 bà trưng hả Bác :))

binhk88

Bạn hướng mình cách làm thế nào để cài app sang thẻ nhớ với. thanks

mình đang dùng bản v25 cua miri. Vừa flash xong, chạy vù vù. Bạn thử làm lại xem sao.

Anbis

Hè hè, dù rất nôn nóng, nhưng em vẫn kiên trì chờ ra 2-3 bản update rồi mình làm luôn :D
Bản đầu chuột bạch, heheh :D
Mong chờ review từ các bác ^^

nick12345678

Mình xài rom Energy y chang như Cottula :) nhưng mà vấn đề là khi up bản non sense thì bị robo voice khởi động 4,5 lần cũng k khắc phục đc có ai biết chỉ giùm minh đi

robot voice hình như bác Dungphp chỉ là bro khi gọi điện mà có robot voice thì bấm speaker sau đó end call làm lại thì sẽ hết, em cũng từng bị robot voice trên mấy bản cũ làm vậy la hết ngay

edmundo2203

Sao mình dừng ở bước Flasher usb mãi mà không vào được,có Bác nào bị thế ko?
PS : mình đã cài được rồi.:))

Chỉnh sửa cuối:

giadoianvung

Khi mình mua máy thì đã cài HSPL sẵn rồi, bác nào biết cách kiểm tra xem phiên bản HSPL trên máy là bản nào không thì chỉ mình phát, thank you :D

doquangduc

Well-Known Member
Sao mình dừng ở bước Flasher usb mãi mà không vào được,có Bác nào bị thế ko?
PS : mình đã cài được rồi.:))

Em bị y như Bác, Bác làm thế nào mà Up được vậy.? Chạy Run DAF.exe rồi bào lỗi luôn, không nhận ta USB Bác ạ.