• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẢN ROM ANDROID 4.0 Ice cream sandwich CHO ACER Liquid E!

• Thread starter sinhpt
  • Ngày gửi

32mobile

mình đã đổi nhiều thẻ và tai nhiều rồi cũng khong được vào recovery như thế này là root chưa

Chỉnh sửa cuối:
S

sinhpt

Guest
mình đã đổi nhiều thẻ và tai nhiều rồi cũng khong được vào recovery như thế này là root chưa

bạn hãy tải bản recovery 5.0... hay bản recovery khác đi. mình có link đó! nếu máy bạn đã được root thì bạn up bất cứ bản rom nào hoặc chính rom gốc của bạn cũng luôn luôn có icon "Superuser" thì lúc đó máy mới đc gọi là đã "root" bạn rùng bản recovery đó cũ quá rùi!
nếu máy bạn chưa root thì dùng superoneclick mà root.

Last edited by a moderator:

32mobile

bạn up cho mình bản rom 4.0 đi mình down bản nào về cũng lỗi giải nén chỉ có 3 file thôi

S

sinhpt

Guest
bạn up cho mình bản rom 4.0 đi mình down bản nào về cũng lỗi giải nén chỉ có 3 file thôi

sao bạn lại giải nén ra làm gì? giữ nguyên file ko dc giải nén, bạn cứ làm theo đúng hướng dẫn kia là up được mà.
bạn bỏ cái recovery cũ đó đi. cài bản recoery mới vào rùi up, nếu không hiểu bạn xem lại video đầu tiên mình post có hướng dẫn up rom bằng videos đó, nhìn ng ta làm rùi mình làm cũng đc phải không bạn?

32mobile

recovery malez liquid 0,6,2 la moi nhat roi minh up 2.3.7 thi ok .minh giai nen thu file zip 2.3.7 thi co 6 file trong khi rom 4. giai nen chi co 3 file.khi up thi van chep file zip vao the de up .con nua muon doi recovery malez sang recovery cwm thi lam cach nao(up bang dt khong co dau mod thong cam)
mấy link dos google của bạn mình down không được

Chỉnh sửa cuối:
S

sinhpt

Guest
recovery malez liquid 0,6,2 la moi nhat roi minh up 2.3.7 thi ok .minh giai nen thu file zip 2.3.7 thi co 6 file trong khi rom 4. giai nen chi co 3 file.khi up thi van chep file zip vao the de up .con nua muon doi recovery malez sang recovery cwm thi lam cach nao(up bang dt khong co dau mod thong cam)
mấy link dos google của bạn mình down không được

mình vẫn chưa hiểu bạn giải nén file trên máy tính hay trên recovery? bạn làm theo bước 1 và 2 như trên chưa? recovery 5.5 mới là mới nhất. bạn lên google tìm và dow về cài nhé!

32mobile

mình giải nén file trên máy tính để so sánh 2 bản rom 2,3,7 va 4.0 trong file zip có giống nhau không
máy mình đang càI RECOVERY BẰNG phần mềm malez như hình mình up đó muốn đổi qua recovery cwm thì làm cách nào

S

sinhpt

Guest
mình giải nén file trên máy tính để so sánh 2 bản rom 2,3,7 va 4.0 trong file zip có giống nhau không
máy mình đang càI RECOVERY BẰNG phần mềm malez như hình mình up đó muốn đổi qua recovery cwm thì làm cách nào

mình không hiểu sâu về cấu trúc android nhưng mình nghĩ hai file đó chắc sẽ khác nhau vì nó được tạo ra từ hai nhà sản xuất và hai phiên bẩn khác nhau. bạn đọc lại bước 1 và 2 để cài recovery mới nhé!
đây là bản recovery mình đang dùng.

myboyshappy

Bạn cho minh xin lại link cửa hàng được k, link này mình k down được cám ơn bạn

S

sinhpt

Guest
Thanks, nhân tiện bạn cho mình hỏi bạn có rom 2.3.4 tiếng việt k? lên 4. mình sợ hơi nặng bạn ạ, thanks.
để máy nhẹ và nhanh hơn bạn vào quản lý ứng dụng tắt bỏ ứng dụng mà bạn không bao giờ sử dụng đến nó. như lệnh giọng nói,và nhiều cái khác nữa mình không nhớ! nhưng chú ý không tắt các file liên quan đến hệ thống của máy!nếu có cứ vào recovery wipe hết rùi vào lại là ok như lúc đầu!
ROM 2.3.7 có hỗ trợ tiếng anh! muốn dùng tiếng việt thì phải dùng phần mềm việt hóa file akp trong file rom, file rom này có chữ ký gì đó... mình phải mở quyền truy cập mới việt hóa được. mình đang tìm cách việt hóa 2.3.7c miui!

myboyshappy

để máy nhẹ và nhanh hơn bạn vào quản lý ứng dụng tắt bỏ ứng dụng mà bạn không bao giờ sử dụng đến nó. như lệnh giọng nói,và nhiều cái khác nữa mình không nhớ! nhưng chú ý không tắt các file liên quan đến hệ thống của máy!nếu có cứ vào recovery wipe hết rùi vào lại là ok như lúc đầu!
ROM 2.3.7 có hỗ trợ tiếng anh! muốn dùng tiếng việt thì phải dùng phần mềm việt hóa file akp trong file rom, file rom này có chữ ký gì đó... mình phải mở quyền truy cập mới việt hóa được. mình đang tìm cách việt hóa 2.3.7c miui!

Cám ơn bạn

canvedo

Update lại các link trong hướng dẫn dùm mình, link 1 và link3 đã die. Thanks

S

sinhpt

Guest
đã có bản rom mới nhất mời ae vào tải

woverris

sao mình vô cái link google drive ko dc , nó báo cần bạn cho mình quyền truy cập