• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bạn sạc điện thoại trong thời gian bao lâu ?

nhaylau321

Mình lập topic ra để khao sát xem, đ.thoại của các bạn sạc trong bao lâu? Nhằm để chăm sóc dế yếu của mình ngày càng tốt hơn ;;)
Đối với em 5230 của mình thì xài bản gốc hay các CFW thì đều sạc trong khoảng 1 tiếng 30 phút là đầy pin.
- Còn các bạn thì sao :-? hãy cùng vào share nhé :D

ThanhTungHT

Active Member
Hết việc rùi đây mà..... Sạc hơn 2 tiếng nè... Xài CFW... Dùng trong 3 ngày .... :D

rastar

Banned
Thấy sạc nhiều hay ít đâu ảnh hưởng gì đâu nhỉ? Vì những dòng s60v5 (N97,5800,5233,5230,...) đều có chế độ tự động ngắt điện khi sạc đầy mà. Quan trọng là trong lúc sạc không nên xài để không bị chai pin thui

love4

t xạc vẫn xaì như thường.sao p? Xoắn. ^^ sạc tầm 2h thì đầy

skytear

Vấn đề sạc bao lâu đầy cũng còn tuỳ vào dây sạc nữa. Đọc thông số trên cục sạc bây giờ phổ biến là output: 890mA, pin các dòng máy s60v5 đều tầm 1000mAH ~ 1350mAH thì sạc tầm 1h30 đến 2h đầy là đúng rồi.

viettin76

Member
pinh xạch theo cục sạch của máy thì mất 1h30, nếu mà kô cục sạch theo máy thì khoảng 3h, đôi khi mau hết kô đúng như sách hướng dẫn thì anh để cho pinh hết hẳn hay nghe nhạc sã cho hết pinh thì càng tốt, tắt máy đi sạc nguyên đêm để giúp cho bo chíp trong pinh về mặc định

max1397

Member
2 tiếng là đầy,chắc ăn thì dùng soft báo pin khi sạc đầy là chắc ăn !!hehe

nikoabe

ùhm, dùng cái green chaiging ấy, pin đầy là nó báo, có tiếng báo sexy lắm, nghe xong hết ngủ luôn, hehe

tuanvu202

máy mình 5530 CFW C6 sạc cũng 1h30' là đầy...sạc trong bao lâu là đầy thì còn tuỳ vào độ bền cuả pin và nguồn điện ra của sạc nữa...vd nếu pin mà chai thì sẽ nhanh đầy hơn...sạc cuả mình đầu ra la 890mA...

boy_online01

Mình hay sạc qua đêm nếu ko đến gần trưa hôm sau là cạn sạch, với lại có một thời toàn dùng đt làm modem suốt nên chắc pin nó có vấn đề rồi. Giờ sạc đầy pin và dùng để lướt web, nghe nhạc, đọc truyện liên tục thì chỉ đc gần 6 tiếng là báo pin yếu :D

jack_hunter97

Mình hay sạc qua đêm nếu ko đến gần trưa hôm sau là cạn sạch, với lại có một thời toàn dùng đt làm modem suốt nên chắc pin nó có vấn đề rồi. Giờ sạc đầy pin và dùng để lướt web, nghe nhạc, đọc truyện liên tục thì chỉ đc gần 6 tiếng là báo pin yếu :D

sax cỡ đó là quá chuẩn mình cầm cự lém thì 5 ,6 h là bb nhá

lastlov3

mình cũmg xài 5230. Pin 1400mA, xạc bằng cục xạc đi kèm theo máy là 890mA mất 1h30'

7534286

cho mình hỏi. pin mày sạc full. để cả ngày không đụng vào luôn. ban đêm pin còn 2 vạch. pin chai rồi đúng ko bạn??????????

ThanhTungHT

Active Member
Bây giờ là dùng CFW mới....... Sạc 2h mười mấy phút đó........ Dùng 4 ngày liền....... Chỉ gọi điện và nhắn tin,thỉng thoảng nghe nhạc :))