• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh lạ của HD2 thường & HD2 T-Mobile

thiensohu

hix mấy cái room cook thì nó k tích hợp với HSPL 2 , phải down xuông 1.42 mà down xuống = pc thì k đc :(

hix mấy cái room cook thì nó k tích hợp với HSPL 2 , phải down xuông 1.42 mà down xuống = pc thì k đc :(
Máy bạn đã HSPL rồi thì úp thoả mái mà, chú ý là đối với HD2 TMOUS thì không được úp rom có base rom < 2.08 và radio < 2.10 thôi.

Meomun_tg

Úp rom thì cần gì file Readme.txt đó... Bạn úp bất kỳ bản rom cook nào mới ra gần đây nhé.

Vẩn ko được bác à...nó báo lổi 262...bác có thể cho em số phone để em liên lạc trực tiếp với bác được ko...?

Vẩn ko được bác à...nó báo lổi 262...bác có thể cho em số phone để em liên lạc trực tiếp với bác được ko...?
Lỗi 262 là lỗi USB Connection. Cho mình hỏi PC của bạn đã cài ActiveSync hay Mobile Device Center chưa vậy?

Meomun_tg

Lỗi 262 là lỗi USB Connection. Cho mình hỏi PC của bạn đã cài ActiveSync hay Mobile Device Center chưa vậy?

Có bác à,em cài trên laptop chạy win7 (Mobile Device Center) ko đươc đem qua máy bàn xài win XP (Active sync) củng ko xong...

ngkhacdinh

Giúp HD2 lỗi màn hình

Em dùng HD2, up các loại ROM vẫn bị hiện tượng sau: khi thực hiện gọi đi, màn hình sẽ tắt, sau khi kết thúc cuộc gọi thì màn hình tối thui lun. Sau đó phải dùng máy khác gọi vào, màn hình vẫn không sáng, ko hiện số gọi đến. Khi tắt rồi, lúc đó mới sáng lên lại.
Các cụ thông thái cho hỏi lỗi j? khắc phục ra sao?

ngkhacdinh

up lại rom gốc, không hết bệnh --> hư màn hình

rom gốc là win 6.5 hả bác?
Máy có lỗi màn hình gì đâu ạ! mọi chức năng hoàn toàn bình thường, chỉ cái khoản nghe gọi thì tối om màn hình.
Em đang nghĩ ko biết phải do cảm biến ánh sáng trên máy ko?

rom gốc là win 6.5 hả bác?
Máy có lỗi màn hình gì đâu ạ! mọi chức năng hoàn toàn bình thường, chỉ cái khoản nghe gọi thì tối om màn hình.
Em đang nghĩ ko biết phải do cảm biến ánh sáng trên máy ko?
Do vậy bạn phải úp lại Ship rom WM6.5 để xem có phải do cảm biến tiệm cận hay là do rom. Nếu vẫn bị thì do cảm biến tiệm cận có vấn đề.

metroid

Trục trặc với HD2 T-Mobile cần các bạn giúp đỡ!

Mình có con HD2 T-Mobile đã Uprom NAND Android. Gần đây máy bị tình trạng như sau :
- Phím End/Power bị lỗi, nhấn phím 1 lần không khoá màn hình được mà nó hiện Menu Reboot, Power Off. Hiện mình phải dùng Lock Widget để khóa
- Camera bật lên được nhưng khi chụp bị F/C
Trước tình hình như vậy mình định quay về WM 6.5 để xài cho ổn định, nhưng khi nhấn phím Volume Down + Power để vào Bootloader thì máy không vào được mà vào thẳng MAGLDR sau đó boot vào Android, mình đã tìm đủ mọi cách mà vẫn không thể vào Bootloader để chạy lại ROM WM 6.5 được. Nhờ các bạn nhiều kinh nghiệm tư vấn :
- Máy mình như vậy có phải đã bị chết Bootloader hay chỉ vì phím Power trục trặc nên không vào Bootloader được
- Có cách nào để khắc phục không hay phải đem đi dịch vụ, và giá cả tầm bao nhiêu ạ?
Nhờ các bạn nhiệt tình tư vấn cho em HD2 của mình, cám ơn rất nhiều!!!