• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh lạ của HTC Wizard

nguyentrong

:(Con minis của mình up lên 2006 thì bị mất nguồn rồi mất boot luôn không uprom vô được nữa , mình mở máy ra làm phần cứng xong nó lên boot lại và up rom 5.0 vào nhưng chỉ vào được màn hình O2 rồi đưng chết ở đó luôn không vô được nữa,mình đã up thử nhiều bản rom nhưng cũng vẫn như vậy,mod nào gặp trường hợp này rồi xin chỉ giáo cho mình với! Mình cảm ơn nhiều!!!
0905788300:(

phuongtuan

Bác vào đây tải bản rom gốc rồi vào Bootloader (cách vào ở đây) để up rom lại nha.

Trường hợp của bác theo mình là chưa unlock CID hoặc của bác là chip G4. Nếu là G3, bác up lại rom gốc rồi unlock CID. Sau đó có thể up bất cứ rom nào.

nguyentrong

Bác vào đây tải bản rom gốc rồi vào Bootloader (cách vào ở đây) để up rom lại nha.

Trường hợp của bác theo mình là chưa unlock CID hoặc của bác là chip G4. Nếu là G3, bác up lại rom gốc rồi unlock CID. Sau đó có thể up bất cứ rom nào.
Mình đã up lại rom gốc cho nó rồi nhưng cũng không được!
Bạn có cách nào khác không?
Thanks

vyetdh

Bạn thử tháo pin ra để một lúc lâu rồi lắp vào, xạc lại pin, vào bootloader và uprom lại xem như thế nào nhé. Chúc thành công!!! :)

nguyentrong

Bạn thử tháo pin ra để một lúc lâu rồi lắp vào, xạc lại pin, vào bootloader và uprom lại xem như thế nào nhé. Chúc thành công!!! :)
Mình đã thử rồi nhưng cũng không được ! Chắc nó bị phần cứng rồi, để nhờ mấy pro về phần cứng thôi
Thanks các bạn nhé!

vnlaptops

Tôi cũng bị như bạn ! hiện bị treo luôn ở màn hình Loading windows . . .Bác nào có cách khắc phục không ? cứu gấp với !

PhamNhatThanh

Mình củng bị con Cingular 8125 nhung lúc dó up lại rom gốc là chở lại bình thường
Bạn chỉ có thể up rom gốc lại thôi
Nhớ tìm Rom gốc

V

vantanevn

Guest
Em cũng bị bệnh như bác, chỉ hiên lên IPL 2.21, SPL 2.21, GSM 04.07.10 OS: 2.21.4.1
Chẳng thấy hiện gì cả. Các Pro chỉ giúp em với

V

vantanevn

Guest
Bị như vậy các bạn chỉ có up lại bản rom góc của dòng máy đó thôi

Em Up cái bản rom gốc của dòng đó rồi. nhưng nó cũng chỉ hiện được như vậy thôi. Em đã thử mấy bản rom nhưng không được. Các bác nào bị bệnh này giúp em với.

vyetdh

Em Up cái bản rom gốc của dòng đó rồi. nhưng nó cũng chỉ hiện được như vậy thôi. Em đã thử mấy bản rom nhưng không được. Các bác nào bị bệnh này giúp em với.

Các hiện tượng mà bạn mô tả mình cũng đã gặp khi uprom WM6.0 và mình đã uprom WM5.0 thành công với bản rom shogun_226_WWE_G3_aku3_BETA_2. Nếu vẫn chưa thành công, bạn thử lại với bản rom này xem thế nào nhé. Chúc vui :)

V

vantanevn

Guest
Các hiện tượng mà bạn mô tả mình cũng đã gặp khi uprom WM6.0 và mình đã uprom WM5.0 thành công với bản rom shogun_226_WWE_G3_aku3_BETA_2. Nếu vẫn chưa thành công, bạn thử lại với bản rom này xem thế nào nhé. Chúc vui :)

Bác có thể share cho em bản rom đó được không? em tìm trên mạng không thấy dù sao cũng thanks bác đã chỉ bảo giúp đỡ.

hoangman

ban format lại có báo fails ko ? , nếu format bị lỗi thi 90% là chết CID ,còn ko thì bạn thử up lại bản rom gốc xem sao. máy bạn la G3 hay G4 vậy?

RClub

Chết cID thì làm thế nào hả các bác, máy mình hiện giờ format cũng fail rồi :(

thangmymobi

Tôi cũng bị như bạn ! hiện bị treo luôn ở màn hình Loading windows . . .Bác nào có cách khắc phục không ? cứu gấp với !

Nó còn lên MH Windows chắc là còn vào Bootloader được.Bạn cố đưa vào Bootloader và úp lại bản Rom của bác Hooliganboy đưa ở trên vào nhé.
Chúc bạn thành công.

jenny4

Sao lần nào mình up rom WM6 lại mình cũng phải cài lại rom chuẩn WM5, nếu không máy bị cheo!? Mình từ WM6 này up qua bản khác có cần làm gì thêm không?
Bro chỉ giáo dùm, thanks!

thangmymobi

Như bạn nói đó chỉ áp dụng cho Prophet thôi,còn dòng Wizard mà đa số máy ngoài thị trường là G3,bởi vậy khi úp Rom phải unlock CID.có 1 số bản Rom mình không Unlock được nên bắt buộc phải úp về bản gốc hoặc bản RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210 để công việc Unlock được dễ hơn.còn khi đã Unlock được rồi thì bạn có thể úp bất cứ bản Rom nào bạn thích không cần phải down về bản gốc nữa.