• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh lạ của HTC Wizard

V

vantanevn

Guest
ban format lại có báo fails ko ? , nếu format bị lỗi thi 90% là chết CID ,còn ko thì bạn thử up lại bản rom gốc xem sao. máy bạn la G3 hay G4 vậy?

Con của em không format được bác à. Khi HR thì nó báo format ....failed. Khởi động thì chỉ hiện được có IPL, SPL, Os, GSM hết.
Nhưng vẫn Bootloader được không biết như thế có chết CID không nhỉ? Mà nếu chết thì sửa hết bao nhiêu nhỉ ?
à quên: Con của em là G3 vì nó chỉ hiện IPL/SPL là 2.26

binhlerhm

Con của em không format được bác à. Khi HR thì nó báo format ....failed. Khởi động thì chỉ hiện được có IPL, SPL, Os, GSM hết.
Nhưng vẫn Bootloader được không biết như thế có chết CID không nhỉ? Mà nếu chết thì sửa hết bao nhiêu nhỉ ?
à quên: Con của em là G3 vì nó chỉ hiện IPL/SPL là 2.26
Bro vào bootloader up thử 1 trong 2 bản rom này xem có cải thiện được gì không
ROM CID-locked edition verze 1.1
http://fenix.metronet.cz/johnny/dow...ocked edition by ppctuning.org.exeing.org.exe
Rom Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE.
http://rapidshare.com/files/18212239/CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE.exe.html

thanhduc66

to:vantanevn

Tôi đã từng bị như vậy , up các rom gốc đều không được , sau đó dùng cách up rom từ thẻ nhớ thì OK ,hiện vẩn còn giử thẻ này , nếu bạn ở TP HCM thi mail cho tôi duongthanhduc2004@yahoo.com sẽ hướng dẩn chi tiết hoặc cho bạn mượn thẻ này. máy của tôi là G3.

Aivanhoknight

Tôi đã từng bị như vậy , up các rom gốc đều không được , sau đó dùng cách up rom từ thẻ nhớ thì OK ,hiện vẩn còn giử thẻ này , nếu bạn ở TP HCM thi mail cho tôi duongthanhduc2004@yahoo.com sẽ hướng dẩn chi tiết hoặc cho bạn mượn thẻ này. máy của tôi là G3.
Làm thế nào để uprom từ thẻ nhớ hả bác?

thanhduc66

to:Aivanhoknight
Xin lổi dùng tử chưa chính xác ,thực ra là backup va restore ROM bằng thẻ nhớ , chi tiết bạn xem trong cuốn SERVICE MANUAL của miniS trang 65 ( 11.2 Upload ROM image from master unit to HTC encoded mini-SD card) trong quá trình RESTORE hình như nó có format cấp thấp ROM trước khi trước khi làm .Cách tôi làm là dùng 1 máy tốt backup lên thẻ , sau đó restore lại trên máy mình đang bị lổi , kết quả OK , đây là kinh nghiệm thực tế trên máy của tôi , hy vọng máy khác cung được.

V

vantanevn

Guest

Tiếc là em không ở TP. HCM mà ở Điện Biên. Hay là bác cứ chỉ cho em cách làm với. Mà có cách làm cũng không ăn thua vì trên này hiếm O2 Minis nắm.

thanhduc66

to:Vantanevn
Đã mail cho bạn file hướng dẫn + service manual + tool rồi mà , dùng chính máy mình backup sau đó restore lại , chính trong quá trình RESTORE này nó format lại , sẽ hết bị format failed và OK

nick12345678

Mình dùng T-mobile MDA, up Rom Win 6.0 TNT của trang xda-developers.com.
Nói chung rom xài được, có điều khi trượt bàn phím lên thì không thể sử dụng được 2 phím điều khiển trên cùng. Ai khắc phục được không, chỉ mình với.

tuanvinh

bạn chạy phần logo của 02 vào sau đò ap rom lại là được mình củng bị rồi nhưng mình làm như vậy thì ok

chung_cb2002

chào các bạn!lúc trước mính mới up cũng bị như ban đó mình down bảng rom có Ipl:1.12 spl:1.12 và os:01.12.10 sau khi up xong bảng rom này mình đã down bảng NBD7.6 và mình đã thành công,trước khi bạn up chắc chắn máy bạn đã unclock cid,sau khi mình làm xong bi giờ bất kì rom nào mới mình đều up được cã,điều wan trọng nhất là bạn fải
coi máy mình thuộc dòng nào nếu bạn down kg đúng rom dòng máy mình sau khi up sẽ bi treo máy ngay.hình như bảng 1.12 mình down ở rom gốc wm5 đó các bạn [mình xin chúc bạn thành công] rom đó nằm ở rom của wizard-charmer đó các bạn

huakiller

các bác cho mình hỏi mình có cái o2 bị tình trạng như thế này nè : khi b3 supersim vào thì nghe được(từ phía người ta gọi đến ) một lúc sau thì nghe và gọi điều không được mình đã uprom lại rồi mà vẫn bị tình trạng như trên các bác nào có kinh nghiệm mong chỉ giáo dùm

tuanvinh

máy 02minis của em bị bệnh đang sử dụng thỉnh thoảng màn hình trắng xóa ,tắt nguồn đi bật lại thì hoạt động bỉnh thường,các bác có kinh nghiệm chỉ bảo giùm em với ,IPL/SPL..2.21 là G3 hay G4 để em âp thử rom

huakiller

ấy mình xin lỗi mình quên nói là máy của mình là o2 atom chứ cái o2 minis của mình cũng bị như vậy và mình đã đem ra tiệm sửa rồi hx hx tới 900k lận nên cái atom này định hỏi các bác thử thôi có gì tự làm để khỏi tốn 900k hx hx mong tuấnvinh và mọi người thông cảm cho mình link của o2 atom (mình chỉ có rom của atom 1 bản duy nhất nhưng đã up rồi không hết mong các bạn giúp đỡ

tuanvinh

bác nhocquaytony ơi linh của bác em không dơnload được bác còn linh nào k vậy

leofire

Bác huakiller tìm bản rom radio của máy bác up lại thử xem. Nhưng mà máy bác chỉ bị bệnh với super sim thui hay cả với sim thường

tuantb

minis của mình up window 6.hay bị treo máy,tháo pin ra lắp lại là xài được.mà làm vậy hòai giảm thọ máy quá.các bác có hướng khắc phục nào không?cám ơn