• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biến WP7 thành USB

kanguru

Member
Để kích hoạt WP7 thành USB khi nối với máy tính làm theo các bước sau:

• Mở Windows Registry Editor bằng cách đánh regedit tại Start Menu
    Vào HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet001\Enum\USB sau đó vào Edit-->Find đánh từ ZuneDriver
    Khi đó bạn sẽ thấy nhánh bên trên là VID_045E&PID_04EC&MI_00
    Chọn Device Parameters và thay đổi các giá trị sau:
  • ShowInShell từ 0 sang 1 (để kích hoạt Windows Explorer hiển thị device khi nối WP7 vào máy tính)
  • PortableDeviceNameSpaceExcludeFromShell từ 1 về 0
  • EnableLegacySupport từ 0 lên 1 (để kích hoạt Windows Explorer detect WP7 khi nối vào PC)
    Lặp lại các bước trên với từ khóa VID_045E&PID_04EC&MI_01 nếu bạn có 2 WP7 nối với máy.
Bây giờ nối WP7 vào PC, đóng Zune lại vào “My Computer” thưởng thức nhé.

Lưu ý thủ thuật trên dùng cho PC chạy Windows 7

Chỉnh sửa cuối:

PingMD

Có chép nhạc, film, văn bản,...vào và chơi trên HD2 ko mấy pro?
Thanks.

pvtq9

mình đã làm thử. đã thấy một ổ mới nhưng không chép cái gì vào đựoc

sweetmoon

Chép thử ebook, tạo folder kindle giống cách đã làm với hd2, tuy nhiên kindle không nhận ra folder, dùng touchxplorer cũng không thấy folder đã tạo. Hix, làm sao để đọc ebook đây, chưa thử với file doc,

Rexmarshall

Sao mình cắm vào lúc nhận lúc ko nhỉ @@, chiều giờ chỉ dc 1 lần là thấy file, còn lại là thấy dc usb nhưng mở ra ko có gì trong đó cả

atungbk

Của mình nó nhận thành hai ổ Portable Media Player, chả làm gì được :(

Nhân tiện cho mình hỏi, sao chuyển video vào HD2 qua Zune lâu phát khùng vậy, chả nhẽ phim gì nó cũng convert lại :(

kanguru

Member
Của mình nó nhận thành hai ổ Portable Media Player, chả làm gì được :(

Nhân tiện cho mình hỏi, sao chuyển video vào HD2 qua Zune lâu phát khùng vậy, chả nhẽ phim gì nó cũng convert lại :(

Sao mình cắm vào lúc nhận lúc ko nhỉ @@, chiều giờ chỉ dc 1 lần là thấy file, còn lại là thấy dc usb nhưng mở ra ko có gì trong đó cả
Mình có mấy lưu ý sau để các bạn đỡ théc méc:
- Sau khi làm các bước đã hướng dẫn ở bài 1 xong,
- Nối WP7 vào PC Zune sẽ tự khởi động, nếu không tự khởi động thì bạn tự khởi động Zune,
- Login vào zune, khi login zune xong bạn đóng zune lại,
- Vào My Computer bạn sẽ thấy ổ USB có thể thao tác tùy thích như một USB bình thường.

sweetmoon

Chờ cao thủ thâm nhập file hệ thống giống kiểu hack wifi qua SH của Iphone thì mới có cơ may chép 1 số file có thể nhận diện được như ebook, Word ...

VUNHATVAN

Cái này hay, copy nhạc, ảnh, video vào chạy ngon. Kích hoạt Windows Live rồi nhưng vào đó toàn thấy tiền là tiền, hoa hết cả mắt

lonelywind1982

Chờ cao thủ thâm nhập file hệ thống giống kiểu hack wifi qua SH của Iphone thì mới có cơ may chép 1 số file có thể nhận diện được như ebook, Word ...

Không cần phải ác liệt như vậy đâu:
1. Các bạn sử dụng phần mềm Advanced Explorer theo hướng dẫn trong bài viết này của mình: link

2. Sau đó sao chép các tệp prc vào thư mục:

Vào advanced explorer: tìm Applications \ Data \ 48195FB4-................. \ Data \ IsolatedStore \ Kindle vì WP7 khi cài app + game, nó đều sinh mã GUID kiểu dạng 48195FB4-.................-00237DE2DB9E, đối với các phần mềm khác các bạn cũng phải tự mò mẫm thôi vì không có cách nào tìm được cả.

3. Sau khi sao chép vào thư mục Applications \ Data \ 48195FB4-................. \ Data \ IsolatedStore \ Kindle thì :)) các bạn có thể đọc PRC thoải mái.

Ai trục trặc ở đâu cứ alo tớ: Tuấn 0902260782. Ai thấy hay thì thank cái:D

gaubong04

Của mình cũng nhận thành hai ổ Portable Media Player, nhưng chả làm gì được,
Và cũng đã làm theo hướng dẫn của bác nhưng nó vẫn vậy,

các bác giupf với

minhlc1958

Active Member
Của mình cũng nhận thành hai ổ Portable Media Player, nhưng chả làm gì được,
Và cũng đã làm theo hướng dẫn của bác nhưng nó vẫn vậy,

các bác giupf với

Mình cũng giống như bạn này rõ chán

diemhen_mobile

mình dùng XP SP3 cũng làm thành công như hướng dẫn. nói chung với XP Sp3 bạn có thể làm mọi thứ với HD2 như trên windows 7.

dung912lien

sao mình ko kết nối được với máy thứ 2 là hd7 ? trong VID_045E&PID_04EC&MI_01 ko có zunedriver

dienluc510

Sao em ko Paste được thứ gì vào đó nhiwr? bác chủ theart ơi, đã hiện 2 ổ lên rồi