• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biến WP7 thành USB

diemhen_mobile

phương pháp này xem ra vẫn còn hạn chế. hình như nó chỉ cho phép coppy một vài phút rồi ngưng. coppy nhiều file cùng lúc sẽ thấy hiện tượng này. và lại phải rút ra, mở zune, tắt zune liên tục mới chép được vài GB data.

atungbk

phương pháp này xem ra vẫn còn hạn chế. hình như nó chỉ cho phép coppy một vài phút rồi ngưng. coppy nhiều file cùng lúc sẽ thấy hiện tượng này. và lại phải rút ra, mở zune, tắt zune liên tục mới chép được vài GB data.

Magldr 1.13 hình như fix được lỗi này thì phải, em bị tắc một chút nên chưa thử được :(
Nhân tiện cho em hỏi luôn, em đang xài bản của bác Tom, dù tắt Zune rồi nhưng ko tài nào copy file được, nó toàn báo là mình đã disconnect rồi :(

diemhen_mobile

Magldr 1.13 hình như fix được lỗi này thì phải, em bị tắc một chút nên chưa thử được :(
Nhân tiện cho em hỏi luôn, em đang xài bản của bác Tom, dù tắt Zune rồi nhưng ko tài nào copy file được, nó toàn báo là mình đã disconnect rồi :(

mình sài 1.13 mà. cũng thế thôi. hình chư chỉ đánh lừa zune được chút xíu.

myGenio

còn mình thi ko có thấy CurrentControlSet001\Enum\USB theo đường dãn : HKEY_LOCAL_MACHINE\

ủa, sao ko lên hình là sao ta: http://img819.imageshack.us/i/picfk.jpg/

Chỉnh sửa cuối:

KOK

Mình bật, tắt hết Zune, vẫn ko permision để ghi file được. Dùng bản củ bác Tom thì hiện 2 Portable device.

diemhen_mobile

cũng chả hiểu sao nó hiện ra 2 ổ nữa, lại y chang nhau. thực sự là coppy phim, nhạc, hình thì đọc ok. tạo folder thoải mái, nhưng chép thì khoảng 1 chút từ 30s và kéo dài tối đa chừng 2 phút là báo lỗi. và ổ nào cũng chép ok.

thangld69

cũng chả hiểu sao nó hiện ra 2 ổ nữa, lại y chang nhau. thực sự là coppy phim, nhạc, hình thì đọc ok. tạo folder thoải mái, nhưng chép thì khoảng 1 chút từ 30s và kéo dài tối đa chừng 2 phút là báo lỗi. và ổ nào cũng chép ok.

Ngộ, mình chép Film gần 1Gb, chạy bình thường sau khi đã edit Registry, sync và tắt Zune.

myGenio

thì mình ko vào máy tính thì vào đâu có trích cả đường dẫn và hình mà, click vào link dẫn thì bạn thấy mà.

ATOM

thì mình ko vào máy tính thì vào đâu có trích cả đường dẫn và hình mà, click vào link dẫn thì bạn thấy mà.

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Enum\USB
sau đó vào Edit-->Find đánh từ ZuneDriver
Khi đó bạn sẽ thấy nhánh bên trên là VID_045E&PID_04EC&MI_00

myGenio

thank bro, theo đường dẫn của thớt thảo nào ko dc, lỗi thế này mà ko ai sửa có chết con người ta ko.

kanguru

Member
thank bro, theo đường dẫn của thớt thảo nào ko dc, lỗi thế này mà ko ai sửa có chết con người ta ko.

Sorry, mình đánh thiếu SYSTEM, có ATOM nhắc rồi còn gì. Đã sửa lại.

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

chỉ dùm mình làm cụ thể nhé bạn .

Mình làm như hướng dẫn của bác chủ thớt luống cuống vài lần rồi cũng dc thôi mà. trích của bác chủ:
Để kích hoạt WP7 thành USB khi nối với máy tính làm theo các bước sau:

•Mở Windows Registry Editor bằng cách đánh regedit tại Start Menu
Vào HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet001\Enu m\USB sau đó vào Edit-->Find đánh từ ZuneDriver
Khi đó bạn sẽ thấy nhánh bên trên là VID_045E&PID_04EC&MI_00
Chọn Device Parameters và thay đổi các giá trị sau:
•ShowInShell từ 0 sang 1 (để kích hoạt Windows Explorer hiển thị device khi nối WP7 vào máy tính)
•PortableDeviceNameSpaceExcludeFromShell từ 1 về 0
•EnableLegacySupport từ 0 lên 1 (để kích hoạt Windows Explorer detect WP7 khi nối vào PC)
chúc bác làm ngon nha.

bcbc123

hình như phim chuẩn mp4 hd7 mới chép nhanh. còn các loại khác thì nó phải convert lại đã mới chép.nên mình dùng chương trình convert chuyên dụng nhanh hơn phải không các bác

tuana

làm sao đọc file PDF từ WP 7, ai làm rồi xin hướng dẫn cụ thể 1 chút .cảm ơn rất nhiều ,

davidbell

Minh da lam dung cac buoc tren nhung vao my computer lai k thay o dos vay Chu thot? Chi dum minh voi. Minh xai win7.

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator: