• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biểu hiện hư phần cứng (main) của HTC HD2

fogprince

mình mới mua HTC HD2 nhưng bị hư main nên chia sẻ một số biểu hiện để bạn nào mắc phải thì sớm đi bảo hành chứ ko để máy tiêu lun.
1.Máy đang dùng tự nhiên bị treo tự động khởi động lại.
2. khi cắm usb để đồng bộ máy tính máy thỉnh thoảng máy tự động nháy màn hình màu xanh green sau đó tiếp tục tự khởi động lại.
3. Đến giai đoạn cuối máy ko vào win được chỉ hiện màn hình có chữ HTC và ko hiện thông tin về rom, radio dù máy vẫn cho phép boot loader up rom, task 29, hard reset nhưng sau đó lúc khởi động vẫn treo ở màn hình khởi động.
máy mình hiện nay đã phải gửi để thay main.hic

hackbabe

máy của mình đến giai đoạn 2 rồi, ( chắc do gần đây up rom liên tục, + test android các ver. nhiều quá, he he ) không hiểu máy của các KTV thì sao nhỉ ?

phihung211

của mình thì mới nháy màn hình xanh,chưa bị tự khởi động lại bao giờ,mà nháy màn hình xanh cũng ít bị lắm,mình mới bị có 2,3 lần,nhưng mình ngĩ là do cài soft mới ko thích hợp nên bị nên đã gỡ soft đó ra và ko thấy nháy màn hình xanh nữa,chẳng biết tại main hay soft :D

fogprince

những biểu hiện khởi động lại cũng có thể do ROM hay phần mềm nhưng nguy hiểm nhất là khi cắm USB đồng bộ với máy tính nếu máy bị hiện màn hình xanh rồi tự khởi động nên kiểm tra lại cáp mình nghĩ rằng khi máy đột ngột nhận nguồn điện từ máy tính nên làm cho main bị sốc điện(có thể do cáp usb có vấn đề), mình bị mấy lần đầu cũng nghĩ ko sao nên vẫn kệ ai ngờ lần cuối nó bị xong chuyển sang kẹt cứng ở màn hình HTC, dù có uprom khác hay task 29 cũng ko ăn thua, đem ra kiểm tra mới biết main bị tiêu rùi.

papawin

Cách tốt nhất là sd laptop chắc ăn phải khônng các bác? Không sợ nguồn điện chập chờn

PingMD

Em cũng up ROM, test Android, cài pm,... nhiều lắm nhưng đâu có vấn đề gì đâu, em mua hàng chính hãng của FPT đó, lở có hư cũng đc bảo hành, còn 5 tháng nửa. Máy mấy Pro là hàng gì, nếu FPT thì bh đi.

phihung211

Em cũng up ROM, test Android, cài pm,... nhiều lắm nhưng đâu có vấn đề gì đâu, em mua hàng chính hãng của FPT đó, lở có hư cũng đc bảo hành, còn 5 tháng nửa. Máy mấy Pro là hàng gì, nếu FPT thì bh đi.
hàng xách tay :D,máy của mình là của châu âu,cụ thể là phiên bản dành cho anh quốc nên dùng sướng lắm,mình thề từ hồi mua điện thoại dùng đến giờ chưa thấy em nào đáng đồng tiền bát gạo như em hd2 này,máy mình mua được 7tháng rồi,vọc phá các kiểu,đôi lúc mình ngĩ sao nó lâu hỏng thế nhỉ :D,nên nếu bây giờ em nó mà đổ bệnh thì cũng chẳng chể trách được gì nữa,với mình hd2 vẫn là smartphone thực thụ đáng mua nhất :D

ancola66

Super V.I.P
máy của mình đến giai đoạn 2 rồi, ( chắc do gần đây up rom liên tục, + test android các ver. nhiều quá, he he ) không hiểu máy của các KTV thì sao nhỉ ?
Hàng Công ty mua tháng 12/2009 với giá 15.9T tại FPT;;).....Nó phải khác chứ:))

coi77

Máy em mua ở Nhật Cường đúng Tết dương lịch, cũng nghịch phá nhiều, từ hồi nghịch cài Android cũng có tình trạng tự nhiên khởi động lại, nhưng cài bản Android khác lại ngon roài he he.

quanthien84

mình mới mua HTC HD2 nhưng bị hư main nên chia sẻ một số biểu hiện để bạn nào mắc phải thì sớm đi bảo hành chứ ko để máy tiêu lun.
1.Máy đang dùng tự nhiên bị treo tự động khởi động lại.
2. khi cắm usb để đồng bộ máy tính máy thỉnh thoảng máy tự động nháy màn hình màu xanh green sau đó tiếp tục tự khởi động lại.
3. Đến giai đoạn cuối máy ko vào win được chỉ hiện màn hình có chữ HTC và ko hiện thông tin về rom, radio dù máy vẫn cho phép boot loader up rom, task 29, hard reset nhưng sau đó lúc khởi động vẫn treo ở màn hình khởi động.
máy mình hiện nay đã phải gửi để thay main.hic

nếu bạn dùng lâu, vọc nhiều phần mềm khác nhau, thì có vẻ là do hỏng phần cứng thật. lúc mới dùng mình cũng bị trường hợp như bạn nhưg hoàn toàn do lỗi phần mềm.

mr_tran183

hic hic. máy em là hang tmobile thì biết đi đâu bảo hành. hế nên hy vọng em hd2 của mình sống lâu trăm tuổi

buihieupda

máy em bỏ túi ngực quay đầu chân xạc lên, đi xe gặp mưa về tháo pin sấy khô vậy mà tự nhiên bị bệnh là gọi đi tự động bật loa ngoài và gọi đến cũng vậy, không tự động tắt màn hình khi gọi, quay ngang màn hình không biết có phải chế độ car hay không, khi xạc mà thực hiện cuộc gọi thì lại không có hiện tượng trên, boot android thì dùng bình thường không vấn đề gì !!!!!!! thế mới hóc. không biết hư phần cứng hay phần mềm,.

chucuoihp

máy em bỏ túi ngực quay đầu chân xạc lên, đi xe gặp mưa về tháo pin sấy khô vậy mà tự nhiên bị bệnh là gọi đi tự động bật loa ngoài và gọi đến cũng vậy, không tự động tắt màn hình khi gọi, quay ngang màn hình không biết có phải chế độ car hay không, khi xạc mà thực hiện cuộc gọi thì lại không có hiện tượng trên, boot android thì dùng bình thường không vấn đề gì !!!!!!! thế mới hóc. không biết hư phần cứng hay phần mềm,.

Bạn đã bị cả hai :p

ancola66

Super V.I.P
Gặp mưa thì phải tháo ngay pin ra chứ sao lại để về đến nhà mới tháo:-? .Bất kể điện thoại gì gặp nước tháo ngay pin rồi sấy khô là vô tư. IPhone thua các loại điện thoại khác ở điểm này:)) (Dính nước chỉ có nước tỏi :)))

dechelama

Các bác cho em hỏi, con HD2 của em, thỉnh thoảng cũng có màn xanh hiện lên. Nhưng ko phải khi cắm USB đồng bộ, rồi thỉnh thoảng cắm USB để đồng bộ thì lúc quả cầu xanh đang quay để đồng bộ thi nó báo mất kết nối. Vậy máy em là bị hỏng phần cứng hay phần mềm vậy các bác ơi

silentnight1987

Nói gì thì nói chứ nhìn con HD2 thật là...trâu bò. ;) Yêu chết mất. Sáng nay đang up rom mới cho em nó thì thấy con PC bị đơ, tưởng nó reset lại thì chết, may mà xử lý kịp.

lungtungbeng

Nói gì thì nói chứ nhìn con HD2 thật là...trâu bò. ;) Yêu chết mất. Sáng nay đang up rom mới cho em nó thì thấy con PC bị đơ, tưởng nó reset lại thì chết, may mà xử lý kịp.

Hì..Bác chỉ đc cái nói đúng. HD2 của em bị rơi k biết bao lần rồi (T.T xót ruột quá) mà vẫn chạy êm ru. Công nhận từ ngày lấy em nó về chưa lần nào cảm thấy tiếc cả, đáng đồng tiền bát gạo^^. Tình yêu của em đấy

buihieupda

Gặp mưa thì phải tháo ngay pin ra chứ sao lại để về đến nhà mới tháo:-? .Bất kể điện thoại gì gặp nước tháo ngay pin rồi sấy khô là vô tư. IPhone thua các loại điện thoại khác ở điểm này:)) (Dính nước chỉ có nước tỏi :)))

Bạn đã bị cả hai :p

cảm ơn các bác nhưng có lẽ phải chia tay winmo thôi vì máy của em boot android vẫn dùng bình thường, không vấn đề gì. đợi các bác cho ra bản rom android chạy trên máy chứ không phải trên sd card nữa thì tuyệt.

DRACUDA

máy của e là hàng xách tay châu âu, mua được 5 tháng thì đổ bệnh, gọi đến hoặc gọi đi đều k nghe thấy tiếng đầu dây bên kia, phải bật loa ngoài mới nghe thấy, e nghĩ chắc là hỏng cái loa đàm thoại, còn lại nghe nhạc vẫn bình thường.

Máy e mua ở châu âu, nên đem ra FPT hoặc Nhật cường thì họ có sửa k, tất nhiên là e chịu mất tiền. Các bác có biết chỗ nào sửa chữa dòng HD2 này uy tín ở Hà nội k, chỉ cho e phát. tks