• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biểu hiện hư phần cứng (main) của HTC HD2

Hungsimex

Cảm ơn, chắc chỉ còn cách mượn máy. Nhưng mượn máy winmo bây giờ là vấn đề vì mọi người chạy androi hết cả rồi!

Mình có thể up rom android khác thay cho WM6.5 Không
Bạn nên úp về Ship Rom WM6.5 để test xem còn lỗi đó không mà thôi vì HD2 nguyên bản chạy WM6.5 mà.

Cảm ơn, chắc chỉ còn cách mượn máy. Nhưng mượn máy winmo bây giờ là vấn đề vì mọi người chạy androi hết cả rồi!
Đành vậy thôi. Mình toàn lưu danh bạ vào SIM nên khi đổi máy thì Import từ SIM vào máy là xong.

ngominhvuarch

hư main có biểu hiện này không

Tự nhiên mấy hôm nay máy HD2 thường của mình pin tuột rất nhanh, nghĩ là chai pin nên chạy đi mua cục Gallilo 1500mA thay vào thì nó vẫn thế, rồi bị tự reset 2 lần, nghi là hư phần cứng, do hồi xưa có bị rơi vài lần.
Có bác nào bị thế không vậy, máy mình chạy ROM NativeSD 4.0.4 :((

Tự nhiên mấy hôm nay máy HD2 thường của mình pin tuột rất nhanh, nghĩ là chai pin nên chạy đi mua cục Gallilo 1500mA thay vào thì nó vẫn thế, rồi bị tự reset 2 lần, nghi là hư phần cứng, do hồi xưa có bị rơi vài lần.
Có bác nào bị thế không vậy, máy mình chạy ROM NativeSD 4.0.4 :((
Bạn úp lại Ship Rom WM6.5 rồi test lại pin coi sao. Nếu vẫn bị thì bị lỗi ăn nguồn rồi, mang đi sửa thôi...:D

ngominhvuarch

Bạn úp lại Ship Rom WM6.5 rồi test lại pin coi sao. Nếu vẫn bị thì bị lỗi ăn nguồn rồi, mang đi sửa thôi...:D

mang đi sửa là thay main hả, hic, ôi 2 củ của tôi , hy vọng cai lai ROM ship WM 6.5 không sao.
Ah, mà cho em hỏi nếu test lại WM 6.5 không sao mà up lại Android vẫn bị thì sao ah,hồi trước chạy android 4.0.4 có sao đâu ta :|?

mang đi sửa là thay main hả, hic, ôi 2 củ của tôi , hy vọng cai lai ROM ship WM 6.5 không sao.
Ah, mà cho em hỏi nếu test lại WM 6.5 không sao mà up lại Android vẫn bị thì sao ah,hồi trước chạy android 4.0.4 có sao đâu ta :|?
Nếu úp lại WM6.5 mà không bị thì bạn úp thử bản Android khác để test xem sao.