• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biểu hiện hư phần cứng (main) của HTC HD2

chào anh em,
không hiểu sao con htc mình màu bị nhòe, nhìn không đẹp như trước nữa, có vẻ bị mất mấy màu không nhận được.
đã up lại rom ship, vẫn bị. mình để ý ngay phần bootloader khi flash màu cũng đã khác trước kia.
anh em ai có ý gì giúp mình khắc phục với~X(
Thay màn hình thôi bạn ạ.

meo_long9x

thôi chết rồi, giắc cắm Hd2 hỏng rồi, giờ chỉ sạc được, cắm vào máy tính không nhận. Lamf gì bây giờ~X(~X(

meo_long9x

Vậy bung mối hàn chân sạc trên main rồi, mang đi sửa thôi.
nếu sửa thì chỉ có hè mình về việt nam mới mang đi sửa được. mà sửa thi hết bao nhiêu vây?
à mà nếu bung mối hàn thì làm sao sạc được ?

nếu sửa thì chỉ có hè mình về việt nam mới mang đi sửa được. mà sửa thi hết bao nhiêu vây?
à mà nếu bung mối hàn thì làm sao sạc được ?
Đường dữ liệu và sạc riêng mà bạn, không liên quan đâu.. Mà bạn ở đâu mà không sửa được vậy?

mình ở nước ngoài, chắc phải nghỉ úp rom. mà giá thay là bao nhiêu vậy
Nếu hàn lại thì không mất nhiều tiền đâu, nếu bạn có hàn kim thì có thể tự làm. Còn nếu thay chân miniUSB thì tầm hơn 100k thôi.

meo_long9x

Nếu hàn lại thì không mất nhiều tiền đâu, nếu bạn có hàn kim thì có thể tự làm. Còn nếu thay chân miniUSB thì tầm hơn 100k thôi.
bạn có thể nói rõ cách lạm không
tiện thể hỏi, máy mình không kết nối với may tính được thì cài app nặng như thế nào, mình dùng HFS để wp7 tải nhưng chỉ cài app nhẹ, chứ app nặng thì tải được giữa chừng thì không tải tiếp được.

Chỉnh sửa cuối:
bạn có thể nói rõ cách lạm không
tiện thể hỏi, máy mình không kết nối với may tính được thì cài app nặng như thế nào, mình dùng HFS để wp7 tải nhưng chỉ cài app nhẹ, chứ app nặng thì tải được giữa chừng thì không tải tiếp được.
Có thể kết nối với PC qua Bluetooth mà... Tải và cài game nặng thì nên thực hiện qua PC sẽ nhanh hơn.

mình mua rồi, lằm gì tiếp bây giờ? không biết có up rom qua buetooth được không nhỉ:D
Không úp rom qua Bluetooth được đâu mà phải qua cáp kết nối, với WM thì bạn có thể úp qua thẻ nhớ nhưng với Nand Android & WP7 thì chịu...:p Bạn cắm USB Bluetooth vào PC và cài driver kèm theo đầy đủ cho nó, sau đó bạn vào Connection Settings trong Mobile Device Center và bỏ dấu tích tại Allow USB connections đi.

vodacquyen

HD2 T-Mobile bị treo cảm ứng

Tình hình thằng cháu nó cho con HD2 T-Mobile mới tinh, nó dùng gần cả năm rồi nhưng một hôm tự nhiên nó liệt cảm ứng không làm gì được, tháo cục pin ra lắp pin vô lại cảm ứng bình thường nhưng đụng vào cái núc " Power " là bắt đầu liệt cảm ứng phải tháo pin ra lắp lại. Mình sợ bị sút dây cảm ứng tìm cách mở nó ra nhưng mở hoài không ra mặc dù tháo 4 con ốc rồi. Anh em nào có cao kiến thì hướng dẫn cụ thể để làm em yêu khoa học, Thanks all

Last edited by a moderator: