• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biểu hiện hư phần cứng (main) của HTC HD2

Hoden

Super V.I.P
Tình hình thằng cháu nó cho con HD2 T-Mobile mới tinh, nó dùng gần cả năm rồi nhưng một hôm tự nhiên nó liệt cảm ứng không làm gì được, tháo cục pin ra lắp pin vô lại cảm ứng bình thường nhưng đụng vào cái núc " Power " là bắt đầu liệt cảm ứng phải tháo pin ra lắp lại. Mình sợ bị sút dây cảm ứng tìm cách mở nó ra nhưng mở hoài không ra mặc dù tháo 4 con ốc rồi. Anh em nào có cao kiến thì hướng dẫn cụ thể để làm em yêu khoa học, Thanks all

nên đem ra thợ kiểm tra , không nên can thiệp vào thì hay hơn

Last edited by a moderator:
Tình hình thằng cháu nó cho con HD2 T-Mobile mới tinh, nó dùng gần cả năm rồi nhưng một hôm tự nhiên nó liệt cảm ứng không làm gì được, tháo cục pin ra lắp pin vô lại cảm ứng bình thường nhưng đụng vào cái núc " Power " là bắt đầu liệt cảm ứng phải tháo pin ra lắp lại. Mình sợ bị sút dây cảm ứng tìm cách mở nó ra nhưng mở hoài không ra mặc dù tháo 4 con ốc rồi. Anh em nào có cao kiến thì hướng dẫn cụ thể để làm em yêu khoa học, Thanks all
Bạn tham khảo topic này nhé.

pttinh1

Anh Dung cho em hỏi bây giờ nếu thay flash thì nên đến đâu thay cho tốt và hết tầm bao nhiêu nữa?
Cám ơn anh nhiều!

Anh Dung cho em hỏi bây giờ nếu thay flash thì nên đến đâu thay cho tốt và hết tầm bao nhiêu nữa?
Cám ơn anh nhiều!
Mình ở tận Quảng Ninh nên không thể tư vấn cho bạn được. Bạn thông cảm nhé.

meo_long9x

mọi người giúp đỡ với, máy mình 5 phím bây giờ không làm việc, làm gì bây giờ:-/

meo_long9x

hay là bị lỏng giắc tiếp xúc với phím?:-/
Mà muốn flash rom icr có phím ảo thì làm kiểu gì được nhỉ??

Chỉnh sửa cuối:

meo_long9x

Đã sửa xong, thằng thợ quên không nắp dây kết nối với bàn phím, mình phải tự làm;;)

vobka

các bác cho em hỏi nếu máy bị như tình trạng mà chủ thới nêu thì đến đâu sửa vậy. máy của em cũng đang trong tình trạng tương tự rồi . hix

juno_kei

các pro cho em hỏi, máy em gặp tình trạng khó khởi động, phải tháo pin tầm 10p cho nguội mới vào đc, mà nếu xài máy nóng quá là nó treo ngay, vậy máy em bị flash hay cpu ạ

thopm_1904

Con HD2 của em thế này :
Tình hình chung:
Chạy Android 2.2.1 NAND
Thẻ nhớ 2Gb
Bộ nhớ trong free 128Mb
Bộ nhớ máy free 419 Mb
Tình trạng chung:
Khởi động rất chậm ( 3phut trở lên )
Độ đáp ứng màn hình chậm ( nhấn vào thì chưa ăn liền)
Hay bị treo máy ( cứ như nhìu tác động quá hay RAM bị FULL vậy )
Không tự khởi động
Treo máy màn hình đen xì
Hướng giúp đỡ :
Tư vấn dùng rom nào tốt nhất cho em này
Tư vấn PM dùng cho máy dc tối ưu
Tư vấn dùng thẻ nhớ nào, bao nhiu Gb , cái ứng dụng và Game trên thẻ hay trên máy , để máy trống bao nhiu là vừa.
Cần mấy anh chị cao thủ chỉ giúp em
Cám ơn chân thành - nếu ai ở đâu mình mang máy qua nhờ support luôn cũng dc
01217.086.186

Con HD2 của em thế này :
Tình hình chung:
Chạy Android 2.2.1 NAND
Thẻ nhớ 2Gb
Bộ nhớ trong free 128Mb
Bộ nhớ máy free 419 Mb
Tình trạng chung:
Khởi động rất chậm ( 3phut trở lên )
Độ đáp ứng màn hình chậm ( nhấn vào thì chưa ăn liền)
Hay bị treo máy ( cứ như nhìu tác động quá hay RAM bị FULL vậy )
Không tự khởi động
Treo máy màn hình đen xì
Hướng giúp đỡ :
Tư vấn dùng rom nào tốt nhất cho em này
Tư vấn PM dùng cho máy dc tối ưu
Tư vấn dùng thẻ nhớ nào, bao nhiu Gb , cái ứng dụng và Game trên thẻ hay trên máy , để máy trống bao nhiu là vừa.
Cần mấy anh chị cao thủ chỉ giúp em
Cám ơn chân thành - nếu ai ở đâu mình mang máy qua nhờ support luôn cũng dc
01217.086.186
Bạn nên úp về WM6.5 xem còn có các hiện tượng trên nữa hay không. Ngoài ra để chạy Android trên HD2 bạn nên sử dụng thẻ SDHC 8Gb và có Class 4 trở lên nhé.

dienvl

có bít chỗ nào bán main hd còn nguyen ko pm cho mình với 09025596969 or 0902559655

myGenio

ngại đọc hết mấy chục trang , máy T-Mobile chạy WM, hay WP7.5 hay Android cứ chơi game hoặc video một lúc là máy tự khởi động lại, hiện tượng trên là bị j vậy các bro,

Demostone

em sắp tuyển em Htc hd2 TMOS...thấy mấy bác gặp nhiều lỗi quá thấy gê gê..nhứt là lỗi liệt cảm ứng do bấm phím cứng Endcall

Hungsimex

Chào cả nhà,

Mình vừa tiễn em HD2 đi vì vô phương cứu chữa. Buồn quá!

Mình mới tậu em androi Desire V. Gia sản của em HD2 là danh bạ file Pimbackup.pib . Mình đang không biết làm sao để chuyển sang danh bạ androi. Nghe nói chỉ có cách up vào winmo rồi chuyển sang oulook. Bác nào có cách úp trực tiếp hoặc cao kiến nào xin chỉ giáo cho.

Cảm ơn các Bác.

Chào cả nhà,

Mình mới tậu em androi Desire V. Gia sản của em HD2 là danh bạ file Pimbackup.pib . Mình đang không biết làm sao để chuyển sang danh bạ androi. Nghe nói chỉ có cách up vào winmo rồi chuyển sang oulook. Bác nào có cách úp trực tiếp hoặc cao kiến nào xin chỉ giáo cho.
Bạn backup bằng PIMBackup mà ứng dụng này chỉ có trên WM thôi nên chuyển sang Android khó khăn đấy.

levantien6120c

Chào cả nhà,

Cảm ơn các Bác.

Bạn thử mở notepad trong win lên, kéo thả file Pimbackup.pib xem đọc được không? nếu được copy sang excel rồi import vào outlook
Hoặc mượn máy chạy winmo backup lại file danh bạ trên rồi đồng bộ với gmail cho nhanh, sau đó đồng bộ Gmail với android của bạn

meo_long9x

Mọi người giúp mình với, mình chay rom Miui một thời gian thì bây giờ cảm ứng không nhận, mình thủ wipe máy trong CLK nhưng vẫn không được, giờ minh mình phải làm gì?