• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bình chọn ROM WM6 tốt nhất cho HTC Wizard

Theo bạn, ROM WM6 nào tốt nhất cho HTC Wizard?

• Total voters
    102
  • Poll closed .

02hanoi

Mình thì thấy bản RUU_Wizard_10.2.0.8_2.61.11_PV của MAN QUANG là hay nhất ,rất hợp với mình
ban oi gui? cho minh ban rom do' dc ko
minh moi vao nghe nen ko bit dơload nhu the' nao ca?

vuhaminh

em bình chọn cho TNT 5.0. em đã sử dụng NBD X nhưng khi dùng đến TNT 5.0 thì em nghĩ sẽ dùng bản này luôn. chạy rất nhanh. không đụng chương trình nào. Touch Flo cũng rất ổn. em cài thêm S2U2, trượt khóa máy. bi giờ em rất yên tâm với con wizard của mình
hii

leduchoan

em bình chọn cho TNT 5.0. em đã sử dụng NBD X nhưng khi dùng đến TNT 5.0 thì em nghĩ sẽ dùng bản này luôn. chạy rất nhanh. không đụng chương trình nào. Touch Flo cũng rất ổn. em cài thêm S2U2, trượt khóa máy. bi giờ em rất yên tâm với con wizard của mình
hii

Hix! Vậy tớ cũng thử cái. Vừa up lên NBD X, được cái giao diện ổn - nhưng ko ổn định lắm :(. Từ lúc up đến giờ được khoảng 4 tiếng thì phải reset lại đến 4 lần rồi :-??.

inverse

xin pass

minh down rom PV4 roài nhưng không có password để giải nén. Có pác nào giúp được không? Thanks u!:-??

quartz

minh down rom PV4 roài nhưng không có password để giải nén. Có pác nào giúp được không? Thanks u!:-??

Nếu có pass thì bạn đánh thử pass : pdaviet.net xem
Đó là pass thường được dùng trong diễn đàn của chúng ta .
Lần đầu tiên up rom mài mò cuối cùng cũng up được lên rom pv4 .
Sau 3 ngày sử dụng thấy rất good .

hai_gv77

1 phiếu cho WM06 PRO 3.0
(Giao diện đẹp, bộ nhớ Ram lớn 52Mb - Hạn chế: không có sẵn các ứng dụng cần thiết)

Hôm qua mới cài Octaivoi 5.8. Tuy themes không đẹp bằng WM06 PRO 3.0 nhưng có nhiều tiện ích hay hơn dù bộ nhớ nhỏ hơn (50Mb).
Vì chủ đề không có Octaivoi nên không thể vote 1 phiếu cho bác Boy_de_ghet được. Đáng tiếc.

Chỉnh sửa cuối:

minhmck

Mình bỏ một phiếu cho XDA Mobile 6 Release 4 by mfrazzz. Dùng gần một tháng nay rồi vẫn ổn, không có trục trặc gì cả, có điều khởi động hơi chậm. Muốn gỡ bỏ một số phần mềm có sẵn khi uprom nhưng không biết phải làm như thế nào.

V

vantanevn

Guest
Riêng em em lại Up cho con TNT6. Em sử dụng con này luôn. Trước kia em có Up WM06 PRo 3.0, NBD 8.3,Actovoi...nhưng không thích cái giao diện mới của nó (vì thấy nó không thuận tiện lắm ) Nhưng đến khi con TNT6 này em thật sự hài lòng. Giao diện đẹp, pin thì chưa kiểm tra được các loại khác, đặc biệt là khi sử dụng WM5 sang WM6 không thấy khác nhau mấy (đó là điều mình cần)

DiCham

Tớ dùng qua mấy đời ROM rồi, hầu như chả lỗi lớn gì, giao diện khác nhau thì đã có mấy chưong trình Customize, mỗi tội tất cả đều nhanh hết pin nhưng lại là hết giả (hoặc hết thật nhưng phần mềm quản lý pin củ chuối, đang gọi hết sạch pin không bật được máy nhưng khi cắm sạc thì lại báo còn 50%). Bác nào biết bản ROM nào ít hao pin nhất không, chỉ giúp với! Thanks
Hiện đang dùng TNT5 bản BlackDiamond3.1 của Dr.Dot.

V

vantanevn

Guest
Tớ dùng qua mấy đời ROM rồi, hầu như chả lỗi lớn gì, giao diện khác nhau thì đã có mấy chưong trình Customize, mỗi tội tất cả đều nhanh hết pin nhưng lại là hết giả (hoặc hết thật nhưng phần mềm quản lý pin củ chuối, đang gọi hết sạch pin không bật được máy nhưng khi cắm sạc thì lại báo còn 50%). Bác nào biết bản ROM nào ít hao pin nhất không, chỉ giúp với! Thanks
Hiện đang dùng TNT5 bản BlackDiamond3.1 của Dr.Dot.

Thế bác dùng TNT 6 đi. Em thấy cái này quản lý pin tốt lắm.

dophihung

các anh chị có thể tổng hợp các link download vào box này để anh em tiện down và xài thử luôn.

tritrung

Bình chọn bị khoá rồi à? Em cũng ko bít bình chọn thế nào vì h mới dùng. :D

tuantb

windows mobile 6 pro 3.0 chạy ổn định,pin sử dụng được 3-4 ngày.độ xử lý lẹ.Mình thích.nếu có cái nào hơn wm6 3.0 mình sẽ up

khanhminh

windows mobile 6 pro 3.0 chạy ổn định,pin sử dụng được 3-4 ngày.độ xử lý lẹ.Mình thích.nếu có cái nào hơn wm6 3.0 mình sẽ up
Ý kiến mình cũng giống như bạn. Mình cũng thử nhiều rom nhưng theo mình thì chưa thấy cái nào qua Windows mobile 6 pro 3.0. =D>

mbcbhieu

mình thích windows mobile 6 pro 3.0 nhưng download chưa được,bạn up giùm mình nha!thank very very very much!bạn có NBD 9.2 và NBD X không,có thể up lên đựoc không.mình không down được trên rapid, chỉ down được trên mega thôi :(:)(:)((.mình chờ bạn đó=D>=D>

khoa125

cho mình xin cái link download của từng loại ROM nhé, mình sẽ test hết để đánh giá ROM nào tốt nhất