• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BL-5J 1700 mAh

saudoi83

Mới mua 1 cục để test, sẽ báo cáo sau 3 lần sạc 8 tiếng.

có pin nào cho E 63 không các bạn,mình ở tp hcm

Của bác đây: BP-4L http://nmobile.vn/site/index.php?option=com_products&task=list&id=68&Itemid=53
;;)

Mới test xong, thê thảm.....
Sau 3 lần sạc 8 tiếng thì tiến hành thử: Để ĐT ở chế độ offline và cho phát nhạc, mức volume là 8 và chạy thêm chương trình Energy Profiler (EN). Kết quả thu được thật sự thất vọng. Phát nhạc được 27 tiếng, mức tiêu hao điện năng trung bình là 41mA, như vậy dung lượng pin sẽ là 27 x 41 = 1107 maH. Và khi thử bằng pin Zin thì kết quả là 29 tiếng.
Kết luận: Pin Galilio BL-5J 1107 chứ không phải 1700 như quảng cáo. Không biết sau này có cải thiện giống như pin zin không, vì lúc mới mua máy pin zin cũng yếu, nhưng xài 1 thời gian thấy khá hơn nhiều.
Pin này mua của thành viên "connguatrang". Bó tay......

Last edited by a moderator:

muoino

Mình cũng có xài 1 cục 1700 cho 5800. Nói chung theo mình là hoàn toàn không bằng pin zin, thực sự chắc chẳng tới 1700 đâu. Sau vài ngày xài mình lại quay về với pin zin.

hungau2

Hic! chán thật tưởng đâu có thể kiếm được cục pin ok một chút chứ. ai ngờ đâu gặp phải anh "Đào".

Steavankas

nghe có người nói phía sau pin có Cầu chì và IC điều khiển để bảo vệ máy.
"Controller IC,Control Switches,Temperature Fuse" nghi sau máy.Thế chắc an toàn.

Cái đó gọi là IC Nguồn.
Thường thì cháy nổ do IC Nguồn rất ít.
Chủ yếu là do pin đểu dòng điện và điện trở không ổn định -> bùm ... bùm ... bùm ...
Giống trong vụ IP nổ ở VN đấy.
Pin con IP đó là của pác Đào

langtulovely

thôi mấy bác cứ xài pin zin cho nó lành,nổ 1 phát là tiền mất tật mang luôn
nếu ai nhu cầu cao thì xài thêm 1 cục zin dự trữ ( pin k xài thì lượng năng lượng thất thoát k nhiều đâu ) hoặc mua cái bộ sạc di động ấy
xài mấy hàng này chẳng ai dám bảo đảm đâu,đừng nghĩ search trên mạng thấy nhiều người khen mà tin,toàn là bọn tay chân làm tiếp thị tung hứng nhau,có khi 1 đứa có vài chục cái nick khác nhau có trời mới biết

llTuyetTinhCocll

Mấy bác nào pro về pin có biết về "ốc mượn hồn" ko??? theo em biết thì khi 1 máy trung quốc ko có pin thì ng bán hàng sẽ lấy 1 cục nokia nguyên bản chế tác làm sao cho nó có kích thước bằng pin trung quốc.....vậy mình có thể nào áp dụng kiểu này bằng cách lấy 1 cục pin có dung lượng cao ( ví dụ như pin IP hay bất cứ hãng nào nổi tiếng ) sau đó chế tác lại 1 cục pin khác sử dụng cho N5800 chẳng han....???

jinsk8r

Mấy bác nào pro về pin có biết về "ốc mượn hồn" ko??? theo em biết thì khi 1 máy trung quốc ko có pin thì ng bán hàng sẽ lấy 1 cục nokia nguyên bản chế tác làm sao cho nó có kích thước bằng pin trung quốc.....vậy mình có thể nào áp dụng kiểu này bằng cách lấy 1 cục pin có dung lượng cao ( ví dụ như pin IP hay bất cứ hãng nào nổi tiếng ) sau đó chế tác lại 1 cục pin khác sử dụng cho N5800 chẳng han....???
Đùa cứ như thật =)
Mà topic này cũ lắm rồi nhỉ

watamela

Cái này thì thực tế là có em toàn dùng pin của nokia rùi mod lại thành pin của máy TQ dùng cho thích :D, bác cứ kiếm cục pin mỏng hơn hoặc bằng và nhỏ hơn pin của 5k8 1 tý nhưng có dung lượng cao hơn (ko chới hàng anh Đào) rùi tháo mạch điểu khiển cùng chân cắm ra hàn lại vào cục pin zin là ok, em chưa thử được vì mới mua được mấy hôm em nó còn ngon lém :D

xabama

mình sẽ mode bình ác-quy xe máy chạy trên 5800,đảm bảo chạy 1 tháng liên tục nghe gọi xem fim lun

hotmit2

Mình đang dùng em pin này, mua có 130k à, tận Nguyễn Trãi Q5, nhưng nghe gọi nt bình thường chỉ được 2,5 đến 3 ngày, cũng tương đương pin zin -> không thõa mãn:(

LeMyChinh

ai đã dùng thử sạc du lịch chưa nhỉ.cho anh em ý kiến chút .chứ viên pin này thì chắc ko khả quan rùi :D

nhieptieuminh

ai biết giá pin zin không ??? kiếm thêm cục zin nữa cho nó lành . dành tiền mãi mới mua dc em này nó mà nổ thì tiêu .... khóc mấy ngày X_X

luuquoctoan

ở trang 1, theo mình cục pin đó là của nhật mà, nhìn chữ thì vừa thấy giống nhật(đoạn chữ ở giữa đó), vừa thấy giống trung. Nếu là đồ nhật thì yên tâm mà sài rùi.
mình thấy trên trang Thương mại điện tử Ebay có bạn loại pin dung lượn cao cho 5800 lên đến 2400mAh
giá củng không rẻ đâu! 22USD
Hàng: Hồng kông
Hãng sản xuất: Yoobao
Nó làm mặt sau độn lên vì pin dày gấp đôi mà, thế thì camera sẽ bị ảnh hưởng khá nhiều
các bạn tham khảo nha, ai có đô thì mua đi, (Chuẩn bị sắm em khác) :D
nên tìm hiểu kĩ trước khi mua!

llTuyetTinhCocll

Cái loại pin này cho 5800 hôm qua mình mới thấy bán bên rao vặt của web mình nè....120 hay 130 gì đó....mà quên mất tiêu rồi....pin của em nó xài kỳ cục quá....nghe gọi, vọc phần mềm, nghe nhạc mà chỉ 1 ngày....kiểu này chắc phải ghé thăm tiệm pin rồi.....

nhieptieuminh

uhm , cục zin của mình mà chăm nghịch 1 chút thì chưa đến 1 ngày , chắc liều mình tậu thêm quả TQ này dùng thêm quá :-?