• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Black & Blue v4.3 WWE cho HTC Artemis

tmn

Bản WM6 Build CE OS 1933 ( Build 18533.0.7 ) mới nhất, nhưng chưa thể nào down về được để up thử:

Black & Blue v4.3 WWE For HTC Artemis​

Base new Build CE OS 1933 ( Build 18533.0.7 )
OS version : 4.1.0.7
Rom Date : 20/10/07
Radio version : 02.98.90

Storage : 49.19 mb
Free : 44,19 mb

Programs : 49.91 mb
Free : 26.81 mb

Applications list :

Network plugin v1.0 ( Build 29714 )
Network Wirazd v1.0 ( Build 29982.1.0.1.7) - Automatic
Calilei Calculator Skin Touch
SIM Manager 6.33 ( new)
Hibernate
WM5.0 Storage 1.75 final
Comm manager 1.75 (Multi style)
Audio manager v1.2 Build 816.716 ( New)
Synchro Time 0.94
Biou Touch setting v1.2

* Viet Applications
Rom setting v1.0 ( By me and nncuong)
TF setting v1.1 ( By me and nncuong)
Pbar v1.5 (new)

* Some apps from Touch Dual device :

HTC Touch keyboard v1.0 ( Build 28568 )
HTC Touch keypad v1.0 ( Build 28568 )
Include Xt9
HTC Action Screen
Camera Album v1.0.822.716

And...!

ScreenShot :

Bác nào down được share cho anh em với nhé.

vinani

mình nghĩ nên đợi bác Tom post stick luôn bạn nhỉ. Chắc sẽ có link tốt cho mem pdaviet down thôi. Đâu cần phải nôn nóng thế :p

Dù sao cũng thanks bạn đã cập nhật nội dung. Special thanks đến bác Tom!

zakk_black

Trời lại Rapidshare thì bó tay rồi. Từ ngày dùng ADSL của VNN chưa bao giờ down được cái gì từ Rapid

Anh em nào down được up lên server khác giùm nhé. Cảm ơn nhiều.

Trân Trọng Cảm ơn bác Tomcodon và các bác MOD khác đã bỏ nhiều tâm huyết làm ROM cho các anh em khác dùng.

zakk_black

Một thành viên bên Xda đã giúp Up lên trên Mediafire đây này.
Các bạn ấn vào đây down về thưởng thức nhé.
Nếu thấy có ích thanks tớ phát mở hàng nào. =D>

newland

Bản này tích hợp pbar1.5 cái này mình thấy nhò gọn và hay hơn là cái TaskManager của HTC nhiều. Đang download.....

b_x_vinh

Các bạn ạ,
mình nghĩ là có lí do mà TOM chưa giới thiệu Rom mới ở PDAVIET !!!
Theo mình sau này Pro nào thấy có gì hay của diễn dàn khác mà đem về giới thiệu cho anh em dùng thì tuyệt. Còn những vấn đề thế này nên để Tác giả hơặc người được ủy quyền giới thiệu thì hay hơn.
Các bạn cho ý kiến nhé.

zakk_black

Các bạn ạ,
mình nghĩ là có lí do mà TOM chưa giới thiệu Rom mới ở PDAVIET !!!
Theo mình sau này Pro nào thấy có gì hay của diễn dàn khác mà đem về giới thiệu cho anh em dùng thì tuyệt. Còn những vấn đề thế này nên để Tác giả hơặc người được ủy quyền giới thiệu thì hay hơn.
Các bạn cho ý kiến nhé.

Sau khi Up bản ROM này xong tôi nghĩ đúng là có lý do nên Tom chưa đưa lên PDAviet. Bởi phần bootscreen vẫn y chang (để nguyên BB 4.2). Bên cạnh đó baterystatus kèm ROM chưa phải là phiên bản mơi nhất. ...
Có lẽ Tom và các Mod muốn hoàn thiện lại bản này hơn chút nữa rồi mới đưa lên PDAviet.

Chúng ta cùng chờ xem =D>

newland

Thực ra cái bootscreen đầu tiên (hiện mấy thông số máy) Tom_codon vẫn chưa tích hợp. Cái bootscreen thứ 2 vẫn là bản cũ vì có thể đây mới là bản trial để nhận xét và đánh giá trước khi đưa ra bản chính thức của Tom_codon. Còn batterystatus kèm theo ROM là bản 1.5 rồi (bản mới nhất mà nncuong vừa giới thiệu trên diễn đàn hôm nay)... Mình đang dùng bản 4.3 này và chưa phát hiện lỗi gì nhưng có cái là mấy bàn phím touch có chế độ T9 đối với Keyborad nên khi nhắn tin hơi rắc rối chút, mình chưa biết các bỏ đi như thế nào...
---
Giao diện đơn giản nhưng pro.
tốc độ cải thiện hơn so với bản 4.2
nhiều chương trình hữu dụng.
RAM và ROM cũng tương đương bản 4.2
---
Nói chung là bản này thấy rất OK. Chỉ chờ ngày Tom_codon trình làng thôi.

tmn

EM thì cứ 1 -2 ngày UP lên UP xuống 1 bản ROM, nên thấy bác TOM post bên forum.xda-developers bèn tìm mọi cách down về UP xem sao mà k0 được.

Theo em nghĩ bác TOM đã post bản B&B 4.3 mới bên xda-developers tức là bản ROM đã được công khai hóa, vậy chẳng có lý do gì mà các mem Artemis không nên biết cả, có cái lần sau em sẽ chỉ post đường link thôi, chứ QUOTA cả cái trang có lẽ hơi quá :)

tmn

Vật vã mãi rồi thì cũng vừa mới down được bản ROM này về, UP luôn để tối về nhà vọc tiếp, mai se có review. Hiện thì đang chạy vù vù.

Thanks bác tom_codon và bác duy nhé

hanhpn

Chắc bác TOM đang cho test thử bên xda trước khi công bố bản ổn định hơn bên này. Chắc em chờ đến khi bắt đầu xuất hiện bên này mới up quá.

Thấy yêu cầu đưa pbar của mình vào được thỏa mãn, quả là thích thú

binhxii

Dạo này cứ vào PDAViet là thấy Rom mới. Trước kia dùng Prophet rất khoái Rom của Cloudyfa, chuyển sang Orbit cứ tưởng ít được up hơn, thế mà mới có 1 tuần đã up 3 lần rồi, phải download rồi up luôn đêm nay =D>mới được. Cảm ơn rất nhiều

tmn

Cám ơn bác tom_codon về bản ROM B&B 4.3 mới này, và mạn phép bác em xin có 1 vài cảm nhận.

Chạy các ứng dụng rất nhanh, chưa treo phát nào, pin tiết kiệm. Các lỗi về ứng dụng về Phone, Today, Commanager không đóng hết đã được fix. Thêm Touch Keyboad của HTC dùng để duyệt SMS tuyệt. HTC Action Screen gọn nhẹ dùng tạo mới dữ liệu nhanh. Test GPS trên VietMap 1.3 free nhanh (5phut')... Nói chung rất xứng đáng cho 1 bản WM6 nâng cấp.

qulu

Cám ơn bác tom_codon về bản ROM B&B 4.3 mới này, và mạn phép bác em xin có 1 vài cảm nhận.

Chạy các ứng dụng rất nhanh, chưa treo phát nào, pin tiết kiệm. Các lỗi về ứng dụng về Phone, Today, Commanager không đóng hết đã được fix. Thêm Touch Keyboad của HTC dùng để duyệt SMS tuyệt. HTC Action Screen gọn nhẹ dùng tạo mới dữ liệu nhanh. Test GPS trên VietMap 1.3 free nhanh (5phut')... Nói chung rất xứng đáng cho 1 bản WM6 nâng cấp.

Bạn tmn ơi,

Trong signature bạn vẫn ghi là đang xài Touch, vậy sau khi bạc xài thử bản mới này của bạn tom_codon thi bạn có ý thay rom touch bằng rom B&B hông vậy? Nhất là rom B&B có những chức năng cho mình touch chơi hông?

Cám ơn.

tmn

mình up từ hôm qua nhưng chưa kịp sửa signature :), bản B&B 4.3 này hỗ trợ TOUCH tốt lắm bạn.

qulu

mình up từ hôm qua nhưng chưa kịp sửa signature :), bản B&B 4.3 này hỗ trợ TOUCH tốt lắm bạn.

Cám ơn bạn chia sẻ kinh nghiệm, mình và những bạn khác có thể nạp ROM của tom_codon xài được rồi.
Cũng cám ơn nhiều nhiều cao thủ tom_codon đã bỏ công cho ra hàng loạt ROM rất HOT!

Chỉnh sửa cuối:

zakk_black

Bản ROM này bác Tom đưa lên màu chủ đạo là đen xám, trông ngầu nhưng không được đẹp lắm.

Có bác nào biết cách chỉnh Regedit để sửa các lỗi Hardbutton không? Không hiểu tôi up linh tinh các loại Rom thế nào mà bây giờ sử dụng nút màu đỏ (cái nút chuyên dùng để HangUp điện thoại) nó cũng có chức năng y hệt như nút Xanh luôn. Đã thế lại thêm cả bật Camera nữa chứ. Bực quá đi mất.

tmn

Là 1 dòng máy có nhiều phím cứng nhất, cho nên các bác phải có phương pháp bảo quản máy tốt nhất. Không nên bỏ vào bao cứng và sát quá, dùng màn hình cảm ứng để kích hoạt lệnh...

Bản B$B 4.3 này bác tom_codon thêm 2 keyboad mới (Touch Keyboad) nhưng hình như giống nhau y chang, khi chuyển sang Keyboad thường không thể nào bỏ được chức năng xt9 (auto text).

zakk_black

Là 1 dòng máy có nhiều phím cứng nhất, cho nên các bác phải có phương pháp bảo quản máy tốt nhất. Không nên bỏ vào bao cứng và sát quá, dùng màn hình cảm ứng để kích hoạt lệnh...

Bản B$B 4.3 này bác tom_codon thêm 2 keyboad mới (Touch Keyboad) nhưng hình như giống nhau y chang, khi chuyển sang Keyboad thường không thể nào bỏ được chức năng xt9 (auto text).

Đang nghi ngờ là do phần mềm chứ không phải do phần cứng. Không hiểu sao cái dòng Artemis này khi hardreset thì vẫn còn "ảnh" của Rom cũ. Tức là vẫn lưu các thông số cũ, hoặc 1 số Reg của ROM cũ, nên khi Up rom mới nó vẫn vậy.
Tôi đã cố Up thử tất cả các Rom (kể cả ROM Ship) nhưng không thể nào chỉnh lại được mấy cái nút.

p/s: Tôi thường chỉ fHR bằng cách vào Setting - ClearStorage - pass 1234 (vì cái lỗ chọc SortReset bị hỏng không chọc được)

tmn

Khi em up 1 bản ROM mới thì cứ máy đang sync là Up luôn, khỏi HR làm gì. Khi căn chỉnh xong ngoài desktop vào WM mới, thường thì máy sẽ có chạy auto install 1 số soft mặc định, thì ngay lúc đó chọc RS hoặc bấm nút Power mấy s rồi khởi động lại máy là sẽ hoàn toàn có 1 bản ROM mới.