• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Black & Blue v4.3 WWE cho HTC Artemis

zakk_black

Đã xử lý được rồi các bác ạ. Tìm down ROM gôc WM 06 up vào không ăn thua.
Up Rom gốc WM05 vào thì ngon. Sau đó up lại WM 06 lại OK rồi.

@tmn: Có cách nào up rom khi vẫn đang Sync vậy? Tôi thì thường vẫn phải vào bootloader cho an toàn (trừ các Unlock SPL thì đang Sync UP luôn)

tmn

Thì bạn cứ đang sync bình thường rồi Up luôn thôi, nhưng tốt nhất là Up ở chế độ đăng nhập Guess là tốt nhất. Trước khi sync vào AS xóa partnership đang dùng đi, rồi cắm dây USB nối vô, khi AS chạy lại và đòi đăng nhập thì cancel là vào được Guess.

Còn mình thì toàn Up trên Vista, cứ Up ào ào thôi, vì WM với Vista, XP là của bố con nhà bác Bil mà....

Vào bootloader Up an toàn nhưng mất nhiều công đoạn chọc chọc bấm bấm mau hỏng mấy cái lỗ và phím cứng :D

Em có bài Up ROM trên thẻ miniSD đấy, bác nghiên cứu thêm sao (ttp://www.pdaviet.net/showthread.php?t=15028)

pigbear

Mình up bản ROM này không hiểu sao không xài được VN keyboard, gỏ tiếng Việt không được, nghi là do đụng với XT9 và đã thử tắt đi nhưng vẫn không được. Không biết có ai bị lỗi giống vậy không.

tmn

Mình copy cho bạn cách bỏ xt9 bên forum.xda-developers:

Vào regedit:
[HKLM\system\currentcontrolset\control\layouts\e0010409]

sửa 2 khóa:

Trong IME FILE sửa:
\windows\xt9ime.dll thành :\windows\compime.dll

Trong Layout Text sửa:
XT9 IME sửa thành COMP IME

Restart!

Nhưng làm cách này xong thì 2 Touch Keyboad cũng không dùng được 1 số ứng dụng khác ngoài chức năng keyboad mặc định, nhưng khi SMS có thể truy cập contact nhanh luôn.

Chỉnh sửa cuối:

binhminhmuon

Nhìn mọi người up mà sốt ruột ghê,háo hức quá...Mình cố đợi Tom công bố ở sân nhà mình cho an toàn vậy^^
Bản mới này kết nhất cái bàn phím Touch,kiểu này nhắn tin sẽ dễ dàng lắm đây,ko phải động đến bút nữa...
hức,nóng ruột quá 8-|

exec1984

Active Member
Trên wiki Tom công bố thêm bản update ngày 27/10 và mới nhất là 30/10 rồi mà sao vẫn không thấy đả động gì trên pdaviet vậy ta,lạ ghê,chắc mod đang kiểm tra test kĩ rùi mới công bố

tmn

Chắc trên PDAVIET cũng có 1 vài bác Up rồi, nhưng thấy im hơi lặng tiếng quá.
Em Up và dùng gần 1 tuần nay rồi.
Phải nói 1 câu là PRO

nguyentri0502

em đã up bản rom Black & Blue v4.3 WWE For HTC Artemis rồi, test cho dopod M700, có lỗi như sau:
1 / vừa úp xong nhận thẻ nhớ. Turn off thì không nhận nữa.
2/ Turn off mất luôn dữ liệu trong Hard Dick luôn.
Anh em nào đã test thì cho ý kiến

tmn

100% thẻ nhớ của bác có vấn đề rồi.

Còn bác bảo mất hết dữ liệu trong Hard Disk (tức thẻ nhớ???) thì cứ bình tĩnh, cắm thẻ vô PC nhìn thấy đủ dữ liệu thì cắm lại vào con PPC cẩn thận và chắc chắn, thẻ sẽ nhận ngay thôi.

cuongh

Có bác nào chỉnh được bootscreen cho B&B4.3 ko? em cài B&B4.3 mà nó vẫn bootscreen của bản B&B4.2

newland

Có bác nào chỉnh được bootscreen cho B&B4.3 ko? em cài B&B4.3 mà nó vẫn bootscreen của bản B&B4.2
---------
Hôm trước mình có dump thử ROM của Tom-codon ra thì cái boótcreen của bãn 4.3 là file ảnh .gif (hình như mình nhớ không nhầm là animation.gif thì phải) các bạn dump ra rồi kiếm anh nào đó dung lượng cũng cỡ đó thôi thay vào hoặc tự chình file đó thành 4.3 rồi save lại và build lại. Bên forum.xda-developers tom có viết rõ hơn chút về mấy cái này. nếu thấy cần thì bạn qua bên đó xem chi tiết.

newland

Một lỗi nữa trong bản ROM 4.3 của Tom không biết có bạn nào biết không đó là khi cài chương trình bàn phím mới nhất của PCM keyborad 0.11 RC3 thì vào word gõ toàn kí tự trắng bóc không à... cái này thì chưa biết sửa sao. Cái thứ 2 là chương trình bàn phím gõ tiếng việt đang dùng với bản 4.2 ok, nhưng qua bản 4.3 thì bị chương trình xT9 gì đó là cho mất hiệu lực gỏ không được. Có bạn nào biết các bỏ cái xT9 đi không. Mình thấy với bản này cái xT9 đó không thực sự cần thiết mà rất rườm rà.

greenwind007

nhìn hình ảnh cool quá,đợi version mới ra up 1 lượt cho nó phê nè...Thanks bác nhiều ạh

t_mobile2006

Một lỗi nữa trong bản ROM 4.3 của Tom không biết có bạn nào biết không đó là khi cài chương trình bàn phím mới nhất của PCM keyborad 0.11 RC3 thì vào word gõ toàn kí tự trắng bóc không à... cái này thì chưa biết sửa sao. Cái thứ 2 là chương trình bàn phím gõ tiếng việt đang dùng với bản 4.2 ok, nhưng qua bản 4.3 thì bị chương trình xT9 gì đó là cho mất hiệu lực gỏ không được. Có bạn nào biết các bỏ cái xT9 đi không. Mình thấy với bản này cái xT9 đó không thực sự cần thiết mà rất rườm rà.

Mình cũng bị như của bạn, nếu muốn gỡ bỏ T9 thì chỉnh Reg đc đấy.Bạn làm theo cách của bạn Tnm
Vào regedit:
[HKLM\system\currentcontrolset\control\layouts\e001 0409]

sửa 2 khóa:

Trong IME FILE sửa:
\windows\xt9ime.dll thành :\windows\compime.dll

Trong Layout Text sửa:
XT9 IME sửa thành COMP IME

Restart!

newland

nhìn hình ảnh cool quá,đợi version mới ra up 1 lượt cho nó phê nè...Thanks bác nhiều ạh
---------
Mình qua bên forum.xda thấy Tom_codon giới thiệu bản ROM của mình ở đó rất hoành tráng mà... chắc không phải bản dùng thử đâu vì khi đã Cook Rom up lên thì chắc là các Cooker phải cân nhắc kĩ rồi. Với lại khi vào các bài viết của cũ của Tom_codon thấy chữ kí Good bye cùng với việc không thấy Tom_codon không hế có bài reply nào hay ý kiến gì trong topic này, nên mình nghĩ chắc có vấn đề gì đó mới không giới thiệu bản ROM mới của mình trên diễn đàn... chứ thời gian mà bản ROM 4.3 ra cũng khá lâu rồi mà

Thôi thì hãy qua bên forum.xda download một bản về dùng đi... có câu này " Đừng đợi vì bạn chẳng biết phải đợi đến bao giờ "... :D

tmn

Có 1 vấn đề tế nhị ở đây là DONATE tức quyên góp cho 1 cá nhân đã làm ra nhiều và rất nhiều cho cộng đồng handheld.

Chúng ta chỉ thích free, crack... thôi, nhưng để mua 1 sản phẩm chất xám thì hãy đợi đấy nhé. Nhưng quyên góp thì có thể lại khác hơn.

Về vấn đề này, nếu các MOD trên PDAVIET lưu ý hơn, có thể lập ra 1 topic và 1 quỹ để có thể làm cái công việc tế nghị này 1 cách có ý nghĩa.

Nếu có bác nào muốn DONATE cho bác tom_codon thì vào đây nhé:
https://www.paypal.com/cgi-bin/webs...ode=EUR&lc=US&bn=PP-DonationsBF&charset=UTF-8

binhminhmuon

Ý kiến của bạn cũng hay Tmn ạ, mình sẽ ủng hộ bạn nếu nó thực sự cần thiết với các SM,MOD như vậy...theo mình các SM,MOD đều được trả "lương" và DONATE chỉ là cái tượng trưng và chỉ là thứ giải trí với các bạn ấy...ý kiến của mình rằng có lẽ có bạn đã làm SM Tom buồn rồi đó..mình chưa biết làm một bản ROM thế nào nhưng chắc chắn sẽ khó khăn và tốn nhiều thời gian công sức..
Nếu đặt địa vị mình là Tom mình cũng sẽ ko thể vui được khi thấy "tác phẩm" mình được các bạn "công bố" trước như vậy(đẫu biết rằng mục đích các bạn đều rất tốt,rất nhiệt tình vì diễn đàn,vì các thành viên,vì muốn chia sẻ niềm vui đến mọi người...)
Trên đây là những lời thật sự của mình,mình không hề có ý trách móc hay chê bai ai cả,chỉ nói lên suy nghĩ của mình để chúng mình cùng nhau rút kinh nghiệm..có gì không phải xin bỏ qua! có lẽ phần thưởng lớn nhất dành cho Tom và những ai bỏ công sức đóng góp cho PV là sự khâm phục,lời cảm ơn,khen ngợi...=D> chứ không phải vì DONATE...

tmn

Và có thể nói thêm 1 chút là bác tom_codon rất rất có thể đã tạm biệt diễn đàn này rồi...

zakk_black

Có bác nào dùng chương trình mRing 4.05 trên BB4.3 chưa? Tôi thì rất thích dùng cái chương trình này vì nó set được Rung trước Chuông sau như máy Samsung luôn. Thích rung mấy lần rồi chuông cũng được. Bên cạnh đó nó còn khắc phục được cái rung liền tù tì khi cài InesoftAddressBook.
Cài mRing 4.05 trên BB 4.3 chạy rất không ổn định. Lúc được lúc không.

tmn

Các soft mở rộng chạy trên nền WM5 thường tốt và ổn định hơn WM6................