• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Tool Jailbreak cho iPhone 3G[S] / iPod Touch

alex_kt

các bác cho em hỏi tí!
nhà em không có wifi,nhưng nhà thằng bạn có.em tính mang sang nhà nó jb nhưng ko biết có được ko(tại nghe nói 1 con ip chỉ kết nối được với 5 máy tính thôi đúng ko các bác).
cám ơn các bác nhiều.cám ơn trước

Zenki

Super V.I.P
sao mình JB xong hoàn tất đến lúc cài SBsetting, rồi cài cái iline 3d thì bị mất wifi luôn

có bác nào bị như vậy không?
Cái này sợ lỗi bị chết CHIP WIFI rồi.

Chả hiểu các bác JB thế nào chứ em chạy cái tool này xong vào lại màn hình thì chả thấy icon của blackra1n đâu cả! (3Gs Lock 3.1.2). Hix. Chạy đi chạy lại mấy lần rồi vẫn thế!

bắt buộc phải có wifi hả mấy bác
Quá trình JB bằng Blackra1n không nhất thiết phải có WIFI, công đoạn có WIFI là công đoạn cài Cydia, Rock và Icy.

Cái này unlock cho 3gs Lock modem 5.11.07 được không vậy bác ?

Các bác lý giải hộ là có dành cho iPhone 2G lock không ạ?
Tool này là tool để JB, có liên quan gì đến LOCK với UNLOCK ở đây :|

các bác cho em hỏi tí!
nhà em không có wifi,nhưng nhà thằng bạn có.em tính mang sang nhà nó jb nhưng ko biết có được ko(tại nghe nói 1 con ip chỉ kết nối được với 5 máy tính thôi đúng ko các bác).
cám ơn các bác nhiều.cám ơn trước
Quá trình JB không cần WIFI, chỉ cần WIFI ở đoạn tải Cydia, Rock và Icy về thôi. Mang đi đâu JB cũng được.

phoenix173

Cái này sao mình chạy xong không mở iphone lên được luôn. Iphone 3gs frimware 3.0. Định dùng cái này để jailbreak nhưng bây giờ không thể mở lên được. Các bạn có ai tốt bụng chỉ dùm mình cách mở iphone lên.

Zenki

Super V.I.P
Cái này sao mình chạy xong không mở iphone lên được luôn. Iphone 3gs frimware 3.0. Định dùng cái này để jailbreak nhưng bây giờ không thể mở lên được. Các bạn có ai tốt bụng chỉ dùm mình cách mở iphone lên.
Không chắc là có hỗ trợ trên FW 3.0 hay không, nếu ở 3.0 sao không dùng redsn0w??

tieunho

Huynh Zenki có thể chỉ tui làm thế nào restore lại Iphone không, sau khi dùng blackra1n xong thì vẫn như cũ, nhưng khi vào Itunes nó cứ báo bỏ sim để active không à. máy tui là 3GS lock 3.1. Cám ơn Huynh

hungphilong

Huynh Zenki có thể chỉ tui làm thế nào restore lại Iphone không, sau khi dùng blackra1n xong thì vẫn như cũ, nhưng khi vào Itunes nó cứ báo bỏ sim để active không à. máy tui là 3GS lock 3.1. Cám ơn Huynh

3g lock FW 3.1 thì sau khi dùng tool này JB bạn vào cài ustrasn0w để unlock là đc

tieunho

3g lock FW 3.1 thì sau khi dùng tool này JB bạn vào cài ustrasn0w để unlock là đc

Nhưng máy mình là 3GS lock. Huynh chỉ giúp làm Ipod sử dụng cũng được chờ unlock chứ tui làm đi làm lại hoài blackra1n mà không được.

hungphilong

Nhưng máy mình là 3GS lock. Huynh chỉ giúp làm Ipod sử dụng cũng được chờ unlock chứ tui làm đi làm lại hoài blackra1n mà không được.

Accc sory vậy bạn down toot trên về và làm theo hướng dẫn của anh hachau như trên là có thể JB dùng như ipop òy hiiii

imalreadythere

Bạn LYLAC có chỉ dẫn rồi đấy, giờ bạn restore bằng bản Custom Firmware 3.1 là ổn. Mình cũng dùng 3GS Lock và cũng bị y như bạn nhưng giờ đã JB được.

DEVIL_BESIDE_YOU

- 3GS Locked 3.1.2 cái này cũng JB được hả anh???em chưa có máy test,chỉ mới làm trên 3.1 SWorld thôi

tieunho

Bạn LYLAC có chỉ dẫn rồi đấy, giờ bạn restore bằng bản Custom Firmware 3.1 là ổn. Mình cũng dùng 3GS Lock và cũng bị y như bạn nhưng giờ đã JB được.

Tui làm được nhưng mất wifi, sửa lỗi ra sao xin chỉ giúp. Cám ơn

killerman911

mình vừa jailbreak cho 1 cây 3gs world,nhưng ko thể nào vào root của máy được,sử dũng ibox ko thề nào cài nhạc chuông,tin nhắn,theme gì được
Sử dụng winscp thi ko biết sao ko thể nào connect được
ko biết có bác nào có cách giải quyết nào ko nhỉ?
Thanks

longgiang81

Super V.I.P
iPhone trước tiên phải đc Jailbreak, đã cài OpenSSH và đang ON, sau đó bạn qua đây tải bản WinSCP_No_Wifi về dùng là OK. Hoạt động tốt trên cả nền 3.1 và 3.1.2

smallguy73

Các bác cho hỏi cái này có JB được cho Ipod touch Gen 3 với Firmware 3.1.1 không vậy....???? có bác nào thử làm thanh công rồi vậy??
Cám ơn các bác nhiều

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho hỏi cái này có JB được cho Ipod touch Gen 3 với Firmware 3.1.1 không vậy....???? có bác nào thử làm thanh công rồi vậy??
Cám ơn các bác nhiều
Sao bạn không tự tay thử? Có mất cái gì đâu?

smallguy73

Mình run vì máy mình mua họ chưa JB nhưng đã sync khá nhiều game mất tiền trên apple store nếu mình làm sợ ko được thì mất hết mấy cái đấy thì chán(sợ gặp lỗi bắt restore lại fir gốc)...Chứ có ngại gì đâu..cũng muốn vọc thử lắm...

boc2010

Mọi người cho em hỏi chút. iPhone 3Gs Lock của em FW3.1 gốc. Đã cài Cydia, Icy, Rock. Nhưng em không biết cách nào để kích hoạt được sóng Vinaphone hoặc Mobifone. Vậy khắc phục như thế nào để có sóng ah. Xin cảm ơn