• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Tool Jailbreak cho iPhone 3G[S] / iPod Touch

Zenki

Super V.I.P
Kinh nghiệm xử lý khi Blackra1n chạy bị TREO ở "Running"

* ĐỐI VỚI iPHONE 3G

Mở Blackra1n lên, click vào "Make it ra1n". Lúc này iPhone sẽ được đưa về Recovery Mode với cọng cáp và iTunes còn trên Blackra1n sẽ hiển thị 'Running'. Ok, kinh nghiệm mình vừa làm với iPhone 3G thì sẽ bị TREO máy ngay ở đây, trên màn hình Blackra1n thì cứ "Running" còn iPhone vẫn hiện cọng cáp với iTunes, bỏ dô Toilet ngồi 15 phút ra vẫn còn "Running" =)) Vấn đề là USB trên máy không nhận được iPhone vì Blackra1n đang access vào, làm như sau
Đóng iTunes. (Mở Task Manager và kill luôn cái "Ituneshelper.exe" đi). Tắt Blackra1n đi, ngắt kết nối iPhone với PC, reboot lại iPhone bằng cách nhấn và giữ nút HOME. Sau khi iPhone reboot xong, tạm thời đừng kết nối với PC, trên PC mở Blackra1n lên trước để sẵn, kết nối iPhone vào và đồng thời nhấn ngay "Make it rain" trước khi PC kịp nhận iPhone.

Lưu ý là trên iTunes nên bỏ chức năng "Automatically sync with when phone is connected" đi luôn.

* ĐỐI VỚI iPHONE 3GS

3GS thì đơn giản hơn, không phải làm như trên. Blackra1n sẽ tự chạy từ đầu đến cuối :D

longgiang81

Super V.I.P
@ boc2010 : 3GS Lock với modem firmware 5.11.07 hiện giờ chưa Unlock đc nhé bạn, tạm thời chỉ có thể dùng như 1 iPod Touch thôi.

smallguy73

Buồn quá...mình đã JB thành công trên Ipod touch gen 3 nhưng sau khi cài winter board thì máy về chế độ recovery mode...vậy là phải từ bỏ hết game trong đó để up lên 3.1.2 rồi..post để anh em biết còn tránh nhé

Óe tìm ra nguyên nhân rồi...nếu cài phần mềm nào cần reboot thì sau khi reboot mình lại phải chạy blackra1n 1 lần nữa là ok...may quá.....

dolphin

3g World chạy cái này ngon lành nhưng mà ko hiện con blackra1n nên ko có cydia chắc phải đợi bản sau mới đc (

Constant

sao jb xong vẫn không xài được pc suite nhỉ ? Chỉ có thể download game qua cydia mà thôi ah ? có ai giúp dùm với

tedbaker2008

cho em hỏi xí...con 3G S lock em đấp chiếu cả tháng nay...vì dính 3.1... lúc nãy làm theo hướng dẫn JB....chạy ngon lành...vẫn hiện ra màn hình Emergency Call :| ...sau đó em restore 3.1 Cus.....lại chạy ngọt ngây...cuối cùng vẫn hiện ra Emergency Call ..:| ...là sao thế anh em..??? ai đã JB thành công 3G S lock (đã dính 3.1 ngay từ đầu) ...pm hướng dẫn em và mọi người nhák

Joker2Go

cho em hỏi xí...con 3G S lock em đấp chiếu cả tháng nay...vì dính 3.1... lúc nãy làm theo hướng dẫn JB....chạy ngon lành...vẫn hiện ra màn hình Emergency Call :| ...sau đó em restore 3.1 Cus.....lại chạy ngọt ngây...cuối cùng vẫn hiện ra Emergency Call ..:| ...là sao thế anh em..??? ai đã JB thành công 3G S lock (đã dính 3.1 ngay từ đầu) ...pm hướng dẫn em và mọi người nhák
Cái này chỉ JB thôi mà, đâu có unlock đc đâu nhỉ :(

The_Unborn

Em đã thử và kết quả là bi clock! Phải chờ đến bao giờ đây? Sau lần này mới biết là mình chả biết j cả! Chắc là phải đi mở máy thôi! Bác nào có cách gì giúp em mà không phải chọc vào phần cứng không ah?

DEVIL_BESIDE_YOU

Em đã thử và kết quả là bi clock! Phải chờ đến bao giờ đây? Sau lần này mới biết là mình chả biết j cả! Chắc là phải đi mở máy thôi! Bác nào có cách gì giúp em mà không phải chọc vào phần cứng không ah?
Của bạn là máy gì vậy???nếu S mỡ phần cứng cũng thua..chờ thôi bạn ơi:D

tsthanhhai

Cái này nếu là 3Gs lock mình jailbreak xong rùi dùng cydia add ultrasnow unlock có sóng ko zenki, mình ko có 3Gs để test

mdapro

ai trả lời cho mình la cái này có dùng được cho ipod touch gen3 8gb ko vậy

phdzung

Zenki cho mình hỏi là máy khi đã JB xong chạy Cydia để cài AppSync thì nó bảo reload SpringBoard, mình đã bấm vào đó và .... treo luôn, ko tắt đc, ko làm bất kì đc j luôn là sao? giúp mình với T_T

Zenki

Super V.I.P
Zenki cho mình hỏi là máy khi đã JB xong chạy Cydia để cài AppSync thì nó bảo reload SpringBoard, mình đã bấm vào đó và .... treo luôn, ko tắt đc, ko làm bất kì đc j luôn là sao? giúp mình với T_T
Cài đúng bản AppSync cho 3.1 chưa? Cài nhầm ăn TÁO không chịu trách nhiệm đâu nha :)) Vào Source http://iphone.pdaviet.info tìm MobileInstallation FW 3.1 mà cài vào. Mình cài chạy vèo vèo có sao đâu :))

phdzung

đúng 3.1 mà, nhưng là AppSync chứ ko phải MobileInstallation (như nhau đúng ko?) vấn đề là khi tải xong, cài xong nó báo phải reload lại SpringBoard, mình click vào Reload và nó treo luôn với chính cái màn hình lúc đó... h ko làm đc gì, kể cả tắt máy... có cách nào để khởi động lại ko Zenki?

Zenki

Super V.I.P
đúng 3.1 mà, nhưng là AppSync chứ ko phải MobileInstallation (như nhau đúng ko?) vấn đề là khi tải xong, cài xong nó báo phải reload lại SpringBoard, mình click vào Reload và nó treo luôn với chính cái màn hình lúc đó... h ko làm đc gì, kể cả tắt máy... có cách nào để khởi động lại ko Zenki?
Khởi động lại bằng cách giữ nút HOME và NGUỒN cùng 1 lúc cho đến khi màn hình chớp 1 cái là được.