• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BlackROM verII ROM 19701 hoangdat_vista

vnanhvn

Rom của bác Hoàng pro thật nha ^^. Cứ sau mỗi lần em HR lại là thấy tốc độ BA càng ngày càng nhanh. Ai không tin xin cứ thử biết liền ^^!

Hoangdat_vista

Rom của bác Hoàng pro thật nha ^^. Cứ sau mỗi lần em HR lại là thấy tốc độ BA càng ngày càng nhanh. Ai không tin xin cứ thử biết liền ^^!

Cái nè nghe ko vào mấy ha!!! Mấy bữa trước kêu dữ quá trời. mà HR một lần là được thôi mà:)):))

vnanhvn

Cái nè nghe ko vào mấy ha!!! Mấy bữa trước kêu dữ quá trời. mà HR một lần là được thôi mà:)):))

Tại mính thấy thế nào mình nói thế đóa mà ^^, HR lần đầu thấy nhanh hơn rồi, nhưng sau đó đã nhanh lại càng nhanh hơn, thế mới vui ^^!

glloveyou

Bác hoàng đạt ơi. Bản room của bác rất nhanh . Nhưng mà nhạc chuông SMS hơi bé T__T + nhạc windowmedia nghe cũng bé . Làm thế nào để cải thiện hả bác

Hoangdat_vista

Bác hoàng đạt ơi. Bản room của bác rất nhanh . Nhưng mà nhạc chuông SMS hơi bé T__T + nhạc windowmedia nghe cũng bé . Làm thế nào để cải thiện hả bác

Cái này có lẽ là hơi khó. BA ko co loa ngoài nên rất hạn chế vấn đề âm thanh. về nhạc tin nhắn của SMS bạn có thể dùng một chương trình chỉnh âm của bản nhạc bạn chọn làm nhạc sms tăng âm lượng của nó lên ( ví dụ: chương trình goldwave). còn âm thanh của WIndows Media mình thấy vẫn như các bản khác thôi. bạn kiểm tra xem:
+ Âm lượng chung đã tăng lên hết chưa
+ ÂM lượng của chương trình WIndows Media đã tăng lên hết chưa( thanh trượt phía dưới)

anhai

Có ai kêu chậm đâu chỉ có mỗi bạn là nói vậy :D
Chậm đâu phải chỉ do máy mà còn do mạng nữa chứ :-??

Mình ko biết nguyên nhân, nhưng máy mình rất hay bị chậm báo tin nhắn (do nhiều người gửi khác nhau),khi nào nhắn tin mà lâu ko thấy trả lời bật máy lên thì tin nhắn tới và giờ tin nhắn đến máy mình là rất lâu trước đó rồi,nên mình nghỉ ko phải do mạng.Còn vấn đề nữa mình muốn hỏi là tin nhắn trả lời của người khác nếu ko bị chậm thì lại có thời gian sớm hơn thời gian mình gởi tin đi (VD: mình gửi tin nhắn lúc 1h10' thì nhận được tin nhắn trả lời có báo giờ đến máy là 1h5').:-??

Chỉnh sửa cuối:

habubi

Mình ko biết nguyên nhân, nhưng máy mình rất hay bị chậm báo tin nhắn (do nhiều người gửi khác nhau),khi nào nhắn tin mà lâu ko thấy trả lời bật máy lên thì tin nhắn tới và giờ tin nhắn đến máy mình là rất lâu trước đó rồi,nên mình nghỉ ko phải do mạng.Còn vấn đề nữa mình muốn hỏi là tin nhắn trả lời của người khác lại có thời gian sớm hơn thời gian mình gởi tin đi (VD: mình gửi tin nhắn lúc 1h10' thì nhận được tin nhắn trả lời có báo giờ đến máy là 1h5').:-??

Theo mình thì cái này hoàn toàn ko phải do bản rom. Nhưng bạn cứ thử backup dữ liệu lại rồi Up thử bản rom khác xem có bị nữa ko nhé. :|

anhai

Theo mình thì cái này hoàn toàn ko phải do bản rom. Nhưng bạn cứ thử backup dữ liệu lại rồi Up thử bản rom khác xem có bị nữa ko nhé. :|

Mình đã up đủ các loại ROM rồi mà bản nào cũng bị như vậy hết,lạ thiệt.:-/

Hoangdat_vista

Mình đã up đủ các loại ROM rồi mà bản nào cũng bị như vậy hết,lạ thiệt.:-/

Bạn dùng RADIO bản nào. Hiện nay bản 1.15 là khỏe và ổn định nhất đó. bạn thử up lên xem còn bị tình trạng như trên không?

vnanhvn

Up Radio 1.15 xong rồi bạn nhớ HR lại 1 đến 2 lần nhá. Cái này mình mới phát hiện bởi bản Rom của bác Hoang đấy ^^! Chúc vui!

rosebeast

mình dùng radio bản 1.15. Thôi kệ vậy.:D

tốt nhất là bản bỏ sim đó vào máy khác xem còn tình trạng trên hok:p
nếu hok còn là do máy rồi:D;;)
bạn chỉnh thời gian và ngày tháng lại cho đúng xem có giúp dc j hok:D:))
còn cách cuối là bạn up lại cái radio rồi HR vài lần xem sao:|:O

kaka_86

anh Đạt ơi.Bản Rom này thỉnh thoảng có người gọi đến nhưng đèn màn hình không sáng.hix..(thỉnh thoảng thui anh ạ ^^).còn đâu ROM vẫn ngon chán.thanks anh nhiều nhé.

hibiki

anh Đạt ơi.Bản Rom này thỉnh thoảng có người gọi đến nhưng đèn màn hình không sáng.hix..(thỉnh thoảng thui anh ạ ^^).còn đâu ROM vẫn ngon chán.thanks anh nhiều nhé.
ừ, mình cũng bị tình trạng này..

kaka_86

mà nè anh HiBIKI ơi.em dùng thẻ nhớ MMC(thẻ 2 chân Dùng N72 ý)thấy tốc đọ truy cập vào thẻ nhớ nhanh hơn làm minh cảm thấy ROM nhanh hơn.các bác chuyển hết SD sang MMC đi cho bản ROM anh Đạt Phát huy hết tác dung.hì hì

vnanhvn

mà nè anh HiBIKI ơi.em dùng thẻ nhớ MMC(thẻ 2 chân Dùng N72 ý)thấy tốc đọ truy cập vào thẻ nhớ nhanh hơn làm minh cảm thấy ROM nhanh hơn.các bác chuyển hết SD sang MMC đi cho bản ROM anh Đạt Phát huy hết tác dung.hì hì

Cái này là tất nhiên mà, có 2 chân nhanh hơn nhiều chân là chắc ^^!

kaka_86

Có 1 điều nữa không biết các anh có gặp phải không..Đó là bản ROM này ăn pin nhanh lắm.Măc dù để độ sáng gần thấp nhất.em test thư bản ngày 1/1 của anh Hà thấy ít ăn pin hơn..>.<

haiphono

Bác Hoangdat đã làm cái phần chọn tin nhắn trong consevation chưa vậy? và thời gian của tin nhắn nữa?thấy không bác nào làm được cả,buồn quá.Bản sau sẽ lựa chọn được nha bạn

Last edited by a moderator:

ddonline

Có 1 điều nữa không biết các anh có gặp phải không..Đó là bản ROM này ăn pin nhanh lắm.Măc dù để độ sáng gần thấp nhất.em test thư bản ngày 1/1 của anh Hà thấy ít ăn pin hơn..>.<
bác test kiểu gì tài vậy?

vnanhvn

Đã được 1 tuần rồi kể từ khi có bản Rom mới nhất ra đời, hức hức vậy đến giờ vẫn chưa có Rom mới bùn quá ^^! Cố lên các bác ơi, cho em bản Rom mới mà đã fix tất cả các lỗi nhé^^! Thanks