• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BlackROM verII ROM 19701 hoangdat_vista

Hoangdat_vista

Đã được 1 tuần rồi kể từ khi có bản Rom mới nhất ra đời, hức hức vậy đến giờ vẫn chưa có Rom mới bùn quá ^^! Cố lên các bác ơi, cho em bản Rom mới mà đã fix tất cả các lỗi nhé^^! Thanks

Thời gian cuố năm học bận quá!!! Các bạn cố gắng chờ nha

XuanTruong

Super V.I.P
Các Bạn bắt đầu Spam rồi đấy!!! Stop đi các Bạn nhé đây là topic Rom mà! Thân!:):):)

kaka_86

Sau 1 thời gian UP UP UP..em đã trở lại bản ROM 5.04.10WWE FIX2 Của Bác LogOut(AKU 3.5).^^.Bản này lúc nào CPU cũng Chỉ 25%.(đã cài rất nhiều soft đấy nhé).Pin Dùng 3 ngày..còn của anh DVH và A HOANGDAT là 35% trở lên.(Các Bác Cài "HTC task manager" thấy Rõ ràng Luôn )Đợi 1 thời gian nữa 2 anh ra ROM mới em xin UP Tiếp.Thanks các Anh nhé.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Sau 1 thời gian UP UP UP..em đã trở lại bản ROM 5.04.10WWE FIX2 Của Bác LogOut(AKU 3.5).^^.Bản này lúc nào CPU cũng Chỉ 25%.(đã cài rất nhiều soft đấy nhé).Pin Dùng 3 ngày..còn của anh DVH và A HOANGDAT là 35% trở lên.(Các Bác Cài "HTC task manager" thấy Rõ ràng Luôn )Đợi 1 thời gian nữa 2 anh ra ROM mới em xin UP Tiếp.Thanks các Anh nhé.

Đúng là như bạn nói rồi, hiện đại thì hại điện mà :p
Mong muốn luôn có ROM mới cho các bạn test :)

Hoangdat_vista

Bản đó là WM5 giao diên WM6 thì phải tất nhiên sẽ tiêu tốn ít năng lượng hơn roài

kaka_86

Anh ơi.Hôm qua em lang thang trên tinhte.com có giao diên WM7.1 đẹp lắm.lại nhẹ nữa.Hai Anh mà kết hợp cùng bản Rom mới ra thì đẹp tuyệt.^^.càng tăng đọ hấp dẫn của ROM.^^.

Hoangdat_vista

Anh ơi.Hôm qua em lang thang trên tinhte.com có giao diên WM7.1 đẹp lắm.lại nhẹ nữa.Hai Anh mà kết hợp cùng bản Rom mới ra thì đẹp tuyệt.^^.càng tăng đọ hấp dẫn của ROM.^^.

Sắp có ROM mới vẫn giao diện Black thôi he. Mình vẫn trung thành với màu đen mà.

kaka_86

hay quá.lại sắp có ROM mới để test rồi..Thanks anh Hà và Anh Đạt nhiều nhiều nha.^^..( WM7.1 cũng có màu đen đấy anh Đạt à.anh tìm hiểu thử xem thế nào nha)

new

Hoangdat ơi hướng dẫn mình cách để làm mất cái thông báo pin semot yếu đi với?con của mình chết pin semot nên nó báo liên tục,dung khó chịu quá...hic..

Hoangdat_vista

Hoangdat ơi hướng dẫn mình cách để làm mất cái thông báo pin semot yếu đi với?con của mình chết pin semot nên nó báo liên tục,dung khó chịu quá...hic..

Cái này kỳ quá.Chết PIN CMOS mà vẫn dùng được à!!! Nếu vậy thì phải nghiên cứu ha!!!:-?:-?

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Vậy thì đúng là chết Pin Cmos rồi, nên nó mới không nạp được. Vậy bạn thử tháo máy ra xem pin nó là loại gì cỡ nào rồi đi hỏi mua để tháy xem :-??

vnanhvn

Cái này kỳ quá.Chết PIN CMOS mà vẫn dùng được à!!! Nếu vậy thì phải nghiên cứu ha!!!:-?:-?

Chắc bác chưa gặp bao giờ rồi! Cái này có đấy bác ạ, và nếu có hiện tượng đó thì thường là đi mua Pin mới nhưng cũng có thể tháo ra ( nhớ sử dụng hết Pin ), để không sử dụng trong vòng vài tiếng sau đó dùng sạc ngoài ( sạc đa năng ấy ) để sạc, khi pin đầy thì nắp vô máy, sẽ khác phục được đấy! Nếu không thì đi mua Pin mới thôi ^^!

new

- Pin của mình chắc không phải là chết vì vẫn thấy hiện 100% mà nhưng không hiểu sao cứ dùng 1 lúc lại báo pin yếu ( Backup Battery verry low ) Mặc dù xem vẫn ghi 100%.Trước cũng bị hiện tượng như vậy,quả pin này mình mới thay mà vẫn bị vậy...hic.
-Sau khi up bản rom của Hoangdat mới dùng thử mấy tiếng thì co hiện tượng thế này không biết có bác nào bị không vậy....
- Nếu để sáng màn hình thì cuội gọi đến vẫn nhận bình thường
- Nếu tắt màn hình đi thì cuộc gọi đến phải mất 3 - 4 chuông máy mới bắt đầu nhận cuộc gọi

a3t

- Pin của mình chắc không phải là chết vì vẫn thấy hiện 100% mà nhưng không hiểu sao cứ dùng 1 lúc lại báo pin yếu ( Backup Battery verry low ) Mặc dù xem vẫn ghi 100%.Trước cũng bị hiện tượng như vậy,quả pin này mình mới thay mà vẫn bị vậy...hic.
-Sau khi up bản rom của Hoangdat mới dùng thử mấy tiếng thì co hiện tượng thế này không biết có bác nào bị không vậy....
- Nếu để sáng màn hình thì cuội gọi đến vẫn nhận bình thường
- Nếu tắt màn hình đi thì cuộc gọi đến phải mất 3 - 4 chuông máy mới bắt đầu nhận cuộc gọi

Cái này nếu không nhầm thì không phải do ROM đâu, mà hình như do bác đặt nhạc chuông trên thẻ nhớ. Nếu đúng nguyên nhân đó thì bác copy nhạc chuông sang máy là hết ngay thôi

new

Cái này nếu không nhầm thì không phải do ROM đâu, mà hình như do bác đặt nhạc chuông trên thẻ nhớ. Nếu đúng nguyên nhân đó thì bác copy nhạc chuông sang máy là hết ngay thôi

đã test -> ok .........thanks at3:D...chưa kịp test hết bản II thì đã lại chuận bị up bản 3 ...khổ thân con máy..........:((

vnanhvn

đã test -> ok .........thanks at3:D...chưa kịp test hết bản II thì đã lại chuận bị up bản 3 ...khổ thân con máy..........:((

Vậy thì bạn thử test xem nhé! Nếu vẫn có hiện tượng như cũ thì chứng tỏ máy bạn có vấn đề rồi.

Còn phần Pin có thể bạn đã đánh zơi máy 1 đến 2 lần ở độ cao không cần thiết thì máybị hiện tượng vậy đó ^^!

glloveyou

Bác ơi.EM cài room này , sao máy báo vào wifi rồi mà sao em không vào mạng được T__T.Bác check thử xem

a3t

Vậy thì bạn thử test xem nhé! Nếu vẫn có hiện tượng như cũ thì chứng tỏ máy bạn có vấn đề rồi.

Còn phần Pin có thể bạn đã đánh zơi máy 1 đến 2 lần ở độ cao không cần thiết thì máybị hiện tượng vậy đó ^^!

Bác ấy đã nói là đã Test ok rồi mà bác còn hướng dẫn test lại, chán