• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 & WM6.5.x Sense 2.5 [01-11-2010]

AnhPheCT

vừa up bản 23569v2, thấy tốn RAM quá lại quay qua bản này up, lúc up nó hiện lên chữ seria chứ ko hiện chữ usb, hết cả hồn
lại HR máy về 23569v3, up tiếp, giờ mới lên chữ usb, thở phào nhẹ nhõm :D
Đâu có bản ROM nào v23569v3 đâu!?? Chỉ có v23569.2 thôi. Lộn rùi. Rom v23690 Up bình thường mà! Xem lại nhé, Sync với PPC bằng công USB v2.0 sau đích máy (Destop), còn Laptop thì hiện tại bây giờ cổng USB đều v2.0.

Mới làm 1 cái Skin LockSreen WM6.5 giao diện đồng bộ cho ROM v23690. Test nhé. Chép 2 file ảnh vào thư mục Windows\ hay thư mục windows\Lockscreen\ cũng OK.

TranMinhMan

Super V.I.P
MinhMan cho mình hỏi nhờ tý. Chương trình đọc báo (RSS) trong rom của bạn nó nằm trong máy, mình muốn add nó vào thẻ nhớ để đỡ tốn tài nguyên của máy thì làm thế nào? Nhân tiện Bạn có nguồn RSS nào gửi lên diễn đàn cho mình xin với! Thank bạn nhiều.

Sorry, vụ RSS này thật sự mình hơi gà!:p Ko biết ae nào rành có thể trả lời hunter_tht giúp!? Tks!:D

Sao máy Mình Tab Photos & Videos và Albums tự xoay ko giống trong hình minh hoạ vậy? Phải chỉnh như thế nào AM T2M? Đang dùng bản ROM v23690. Cảm ơn.
Kiểm tra thấy đúng trong hình nhưng ko xoay như ý được.
...

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor]
"AutoRotation"=dword:00000001

Anh chỉnh giá trị key này lại thành 0 nhé, có lẽ a cài gì đó nên thông số có chỉnh sửa!

"AutoRotation"=dword:00000000

Thân!

tanmeo87

Có phần mềm nào tắt chương trình ko các bác. Rom của bác Man tắt chương trình ở góc trên bên phải lúc ấn đc lúc ko hơi khó chịu.

samuraivt

A Mẫn ơi, sao em vừa up rom mới nhất của anh, nhưng em không set home wallaper được vậy??
anh cho em hỏi thêm là,một chương trình đang chạy, em muốn tắt hoàn toàn thì vào đâu ạ? (trước giờ em toàn dùng rom của bác Quang thôi, thì góc phải trên màn hình sẽ có mũi tên, e click vào thì sẽ hiện ra những chương trình đang chạy)

TranMinhMan

Super V.I.P
Có phần mềm nào tắt chương trình ko các bác. Rom của bác Man tắt chương trình ở góc trên bên phải lúc ấn đc lúc ko hơi khó chịu.
...
anh cho em hỏi thêm là,một chương trình đang chạy, em muốn tắt hoàn toàn thì vào đâu ạ? (trước giờ em toàn dùng rom của bác Quang thôi, thì góc phải trên màn hình sẽ có mũi tên, e click vào thì sẽ hiện ra những chương trình đang chạy)
Đối với các Build 6.5.x thì dùng TaskManager ẩn nào cũng hơi khó chịu vậy đó bạn, chỉ khi thật sự có ctr chạy ngầm thì X2 Taskmanager WM 6_5_3 - v2 mới xổ xuống thui khi ấn, còn nếu ko có thì bạn thấy nó lúc được lúc ko. Mình cũng thử thêm vài ctr rồi: QuickTask, MMTaskManager, HTC TaskManger (cái này nhúng cho COM2 thì lại chạy mượt)..., nhưng thấy cũng chưa có cái quick taskmanager nào hoàn chỉnh cho Build 6.5.x cả.

A Mẫn ơi, sao em vừa up rom mới nhất của anh, nhưng em không set home wallaper được vậy??
...
Các bản Rom sau này mình đã dùng HD Wall để set wallpaper cho tất cả các tab Manila rồi nên bạn set home wallaper nó sẽ ko active đâu.
Nếu muốn thay đổi bạn nên dùng ctr HD Wall hoặc BG4All (có đề cập và đưa link ở các bài trên ấy) thì mới được.
Thân!

AnhPheCT

Anh chỉnh giá trị key này lại thành 0 nhé, có lẽ a cài gì đó nên thông số có chỉnh sửa!

"AutoRotation"=dword:00000000

Thân!

Cảm ơn! Được rồi! Very good!

Bạn cài Resco File Explore 2010.v10. Có Resco TaskManager dùng rất Pro. Từ khi dùng nó quên luôn các ctr Task Manager khác.

mrlap80

Cảm ơn! Được rồi! Very good!

Bạn cài Resco File Explore 2010.v10. Có Resco TaskManager dùng rất Pro. Từ khi dùng nó quên luôn các ctr Task Manager khác.

Lại cái chuyện xoay xoay,cho mình hỏi sao khi mình lướt web thì tab web ko tự xoay theo vậy cái này có cách trị ko.Mình đang dùng bản 23690 ý,bản này thì cực mượt pin cực ổn.Cám ơn T2M nhé!

AnhPheCT

Lại cái chuyện xoay xoay,cho mình hỏi sao khi mình lướt web thì tab web ko tự xoay theo vậy cái này có cách trị ko.Mình đang dùng bản 23690 ý,bản này thì cực mượt pin cực ổn.Cám ơn T2M nhé!
Dùng ChangeScreen v2.78 có trong bản ROM đó set nhé!! Có bài hướng dẫn rồi mà!! Tìm trong các bản ROM trước có hướng dẫn đấy!
Bài 37:

Tặng các FANS của HD Theme màu cho SENSE v23690 tấc cả trong 1 file *.CAB Với giao diện của T2M

(Chỉ dành cho ROM v23690. Không bao gồm CHT)

Link tải:

Chỉnh sửa cuối:

mrlap80

Dùng ChangeScreen v2.78 có trong bản ROM đó set nhé!! Có bài hướng dẫn rồi mà!! Tìm trong các bản ROM trước có hướng dẫn đấy!
Bài 37:

Tặng các FANS của HD Theme màu cho SENSE v23690 tấc cả trong 1 file *.CAB Với giao diện của T2M

(Chỉ dành cho ROM v23690. Không bao gồm CHT)

Link tải:

Pác xem lại giúp em cái em tìm lòi mắt ra đâu thấy ChangeScreen trong rom 23690,có lỗi nào xảy ra ko hay pác T2M giấu ở đâu trong rom em ko tìm đc.

AnhPheCT

Pác xem lại giúp em cái em tìm lòi mắt ra đâu thấy ChangeScreen trong rom 23690,có lỗi nào xảy ra ko hay pác T2M giấu ở đâu trong rom em ko tìm đc.
Trong thư mục Tools đó! Hoặc tải file phiên bản mớn nhất kèm:

TranMinhMan

Super V.I.P

Bản 23690 mình loại bỏ ChangeScreen bạn àh! Có thể download về cài thêm, nhưng muốn dùng ChangeScreen bạn phải tắt Autorotate bằng Regedit thì tốt hơn.

vmgps

Is available some link to download the new v23690? Why can’t I find it in the thread?

tanmeo87

Bác Man cho em cái link rom 23690 và 21916 mạng của em thế nào không thấy đc link. Muốn up quá. huhu

TranMinhMan

Super V.I.P
Is available some link to download the new v23690? Why can’t I find it in the thread?
Bác Man cho em cái link rom 23690 và 21916 mạng của em thế nào không thấy đc link. Muốn up quá. huhu

These are:

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 23690) Manila 2.5.2018:
http://www.mediafire.com/?eeza74vj8zbb4ab

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 (Core 21916) Manila 2.5.2018:
http://www.mediafire.com/?4f9bm4mznhib1j9

@tanmeo87: thường nếu vào 1 trang web ko hiện link thì bạn hãy thử vào lại với 1 trình duyệt web khác sẽ thấy thôi. VD: dùng IE ko thấy dùng Firefox, Opera.. đôi khi có vài trang web sẽ hiển thị ko chuẩn trên 1 trình duyệt nào đó. Chứ bạn khóc hu.hu.. thì :|

mrlap80

Thanks các pác nha,cái vụ xoay xoay em làm đc roài.:-?Sẽ chung tình với bản 23690 này thôi, em thấy bản này mượt và pin ổn cái em khoái nhất là giao diện đen huyền bí và pin cực ổn máy chạy nhanh và nhẹ.TKS:p

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Pác T2M có soft yahoo và xem phim nhiều định dạng cho bản này ko share cho em xin nha!TKS

Chỉnh sửa cuối:

tanmeo87

These are:

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 23690) Manila 2.5.2018:
http://www.mediafire.com/?eeza74vj8zbb4ab

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 (Core 21916) Manila 2.5.2018:
http://www.mediafire.com/?4f9bm4mznhib1j9

@tanmeo87: thường nếu vào 1 trang web ko hiện link thì bạn hãy thử vào lại với 1 trình duyệt web khác sẽ thấy thôi. VD: dùng IE ko thấy dùng Firefox, Opera.. đôi khi có vài trang web sẽ hiển thị ko chuẩn trên 1 trình duyệt nào đó. Chứ bạn khóc hu.hu.. thì :|
Em biết sao rồi gà quá.

hjx, link die rồi anh ơi, lam ơn cho link khac đựoc không???

Lik down bt mà chắc mạng die rồi hơ hơ

TranMinhMan

Super V.I.P
...

Pác T2M có soft yahoo và xem phim nhiều định dạng cho bản này ko share cho em xin nha!TKS

Bạn qua box PHẦN MỀM ỨNG DỤNG sưu tầm theo sở thích của mình nhé!
- Soft yahoo thì có nhiều đấy, nhưng mình ít chat nên ko rành lắm.:p
- Soft nghe nhạc thì mình dùng Pocket Music ver full, nó có thể chọn từng bài, chọn folder bài hát, chỉnh Equalizer được luôn.
- Soft xem film thì mình dùng Core Player thấy khá mạnh.

hjx, link die rồi anh ơi, lam ơn cho link khac đựoc không???
Link vẫn tốt đấy bạn.

Thân!