• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 & WM6.5.x Sense 2.5 [01-11-2010]

ROM này làm máy mình tự HR 2 lần, 1 lần mình phải tự tháo pin ra để HR, lần này định up ROM của AnhPhe thì ko giải nén được, sao xui dữ nè trời :((

AnhPheCT

ROM này làm máy mình tự HR 2 lần, 1 lần mình phải tự tháo pin ra để HR, lần này định up ROM của AnhPhe thì ko giải nén được, sao xui dữ nè trời :((

Thử lại nhé.! Phiên bản này ổn mà.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
So với tất cả các Bản ở cả bài 1 và bài 2 thì bản Core 28240 này của TranMinhMan được coi là "Chuẩn nhất" mẫu mực về nhiều mặt, mặc dù Ram có ít hơn khoảng 5-7 MB so với mấy bản trước nhưng rất chạy rất trơn tru và Pin cũng tốt (Đã Test cả tuần nay)!=D> Từ ngày PV giới thiệu Rom đến nay XT rất ít khi Test Rom của PV (Trước mấy bản Rom của Mẫn thì chỉ khoảng 3 bản gì đó cho Exec và HD thì phải?), nhưng khoảng 01 tháng trở lại đây khi Test Rom 6.5 của Man PhamQuang và AdvMod TranMinhMan thì thực sự XT đã bị trinh phục gần như hoàn toàn!:p:D

loitraitim490

Bác Mẫn cho em hỏi làm sao tắt cái giao diện tin nhắn trong rom về lại giao diện mặc định của win không? Cái giao diện này đẹp nhưng chậm kinh khủng, cái bàn phím gõ chậm lắm. Em nhắn tin xong thì ngồi cho máy gõ đến cả 5 phút mới xong.

TranMinhMan

Super V.I.P
Bác Mẫn cho em hỏi làm sao tắt cái giao diện tin nhắn trong rom về lại giao diện mặc định của win không? Cái giao diện này đẹp nhưng chậm kinh khủng, cái bàn phím gõ chậm lắm. Em nhắn tin xong thì ngồi cho máy gõ đến cả 5 phút mới xong.

Có lẽ lượng tin nhắn của bạn phải nhiều lắm mới bị hiện tương này, và cái này cũng là bệnh cố hữu của HTC Message!
Vì bản thân mình chứa khoảng 100 mess cũng ko bị chậm như bạn!
Chỉ còn cách quản lý lại mess thui bạn, xóa bớt những tin ko cần!:D

xlive

Member
Theme Sense cho v28240 full

-Thêm tấc cả các Tab của Manila, Thay với xxxx_Manila của 28240 một số file hệ thống. Fix Slider hoàn thiện cho build này, Thêm giao diện Lockscreen và tấc cả trong suốt đồng bộ trong 1 file cab duy nhất. Tắt Sense xong cài vào Device xong Reset PPC, chọn lại Sense theme. Quá trình cài hoàn thành mất khoản 15-20 phút.

Tải link:

Theme Sense cho v28240 full

@AnhPheCT. Mình chỉ muốn lấy cái Calendar vì nó đổi màu T7, CN và today rõ ràng. vậy mình phải lấy file tên gì tách từ trong file cab ra thế.
Và Ai có bộ theme (có taskbar với nút Phone, nút menu, updatenow như hình) như bản rom trước của TranMinhMan cho mình xin nhé

Thanks All.

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

Có lẽ lượng tin nhắn của bạn phải nhiều lắm mới bị hiện tương này, và cái này cũng là bệnh cố hữu của HTC Message!
Vì bản thân mình chứa khoảng 100 mess cũng ko bị chậm như bạn!
Chỉ còn cách quản lý lại mess thui bạn, xóa bớt những tin ko cần!:D

hờ hờ, thế còn gì là thú vị nữa!
iPhone của vợ mình lưu khoảng hơn 2000 tin nhắn,
HD của mình lưu khoảng 300
đôi khi tin nhắn là 1 cái gì đó quan trọng mà mình không muốn mất, vì thế bạn ý mới muốn chuyển về dạng tin nhắn mặc định cho đơn giản đấy chứ
cheers,

TranMinhMan

Super V.I.P
hờ hờ, thế còn gì là thú vị nữa!
iPhone của vợ mình lưu khoảng hơn 2000 tin nhắn,
HD của mình lưu khoảng 300
đôi khi tin nhắn là 1 cái gì đó quan trọng mà mình không muốn mất, vì thế bạn ý mới muốn chuyển về dạng tin nhắn mặc định cho đơn giản đấy chứ
cheers,

Nếu vậy sao bạn ko cho vào file text hoặc doc!? Cứ để 2000 tin nhắn đó để xem từng tin àh!?
Vì mình chưa bao gì có lượng tin nhắn trên 1000 nên chưa test được limit của nó là bao nhiêu!? Chứ tầm 100-200 thì vẫn bình thường, những thông tin cần lưu thì chuyển qua text hết, VD số tài khoản, cần mở notepad copy, paste vào mess gửi đi xong. Chứ cứ lưu 1 đóng ở draft, rùi chờ forward thì chịu. Chả bao giờ mình dùng như kiểu này!
Nhưng vụ này các mem bên xda cũng đã có bàn rồi, đã có fix HTC Mesage riêng nhưng chưa có gì là tối ưu. HTC Message được nhúng vào cùng Manila, ko có cách off, chỉ có thể remove ko plugin vào ROM thôi. Nhưng việc remove sao cho hoàn hảo, ko phát sinh bug để dùng mặc định của WM thì cũng cả vấn đề đấy!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

@AnhPheCT. Mình chỉ muốn lấy cái Calendar vì nó đổi màu T7, CN và today rõ ràng. vậy mình phải lấy file tên gì tách từ trong file cab ra thế.
.

Sorry! Không thể đáp ứng cho Bạn được. Tự tìm Home Today khác nhé!

Color Calendar Tab đính kèm 2 file nhé, 1 file Cab để cài, 1 file zip biết làm sao rồi chứ.

TaQuangDuc

Nếu vậy sao bạn ko cho vào file text hoặc doc!? Cứ để 2000 tin nhắn đó để xem từng tin àh!?
Vì mình chưa bao gì có lượng tin nhắn trên 1000 nên chưa test được limit của nó là bao nhiêu!? Chứ tầm 100-200 thì vẫn bình thường, những thông tin cần lưu thì chuyển qua text hết, VD số tài khoản, cần mở notepad copy, paste vào mess gửi đi xong. Chứ cứ lưu 1 đóng ở draft, rùi chờ forward thì chịu. Chả bao giờ mình dùng như kiểu này!
Nhưng vụ này các mem bên xda cũng đã có bàn rồi, đã có fix HTC Mesage riêng nhưng chưa có gì là tối ưu. HTC Message được nhúng vào cùng Manila, ko có cách off, chỉ có thể remove ko plugin vào ROM thôi. Nhưng việc remove sao cho hoàn hảo, ko phát sinh bug để dùng mặc định của WM thì cũng cả vấn đề đấy!
calm down,
Nói cho đơn giản là tại thời điểm này là chưa được vì ROM đang mặc định sử dụng HTC messenger thay cho SMS mặc định của Windows, theo mình hiểu là như thế.
Còn cách lưu SMS là tùy mỗi người thôi, người làm ROM không thể chạy theo thị hiếu từng người mà chỉ có thể làm cho số đông đại chúng, vì thế rất thông cảm với các bạn.
Cảm ơn sự hỗ trợ rất nhiệt tình

loitraitim490

Dạ! Tai trước em thấy rom của bác Quang hình như có cái pm disable cái htc messenger và dùng messenger mặc định của máy. Chác là em phải remove bớt tin nhắn. tại em mới cái rom này đc 5 ngày, không ngờ lượng tin nhắn nhiều vậy.:p.

mrlap80

Hôm nay em up bản v104 của pác Quang tình hình như này:
Khi up xong màn hình cảm ứng bị lệch lung tung hầu như là ấn ko có tác dụng,có ai gặp phải lỗi này ko chỉ giáo giúp e.

TranMinhMan

Super V.I.P
Hôm nay em up bản v104 của pác Quang tình hình như này:
Khi up xong màn hình cảm ứng bị lệch lung tung hầu như là ấn ko có tác dụng,có ai gặp phải lỗi này ko chỉ giáo giúp e.

Bạn thử HR lại xem sao!? Thường thì khi config start up lần đầu tiên, đến đoạn align screen, bạn phải chịu khó dùng bút chấm, nếu chấm bằng đầu ngón tay hay bị vậy. Màn hình đơn điểm phải chịu, chứ như HD2 khởi động xong vào cái ào luôn!:D

mrlap80

Em cũng dùng bút chấm khi canfig nhưng chấm mãi nó vẫn ko vào,hay con máy của e bị hỏng phần cứng nhỉ?

TranMinhMan

Super V.I.P
Em cũng dùng bút chấm khi canfig nhưng chấm mãi nó vẫn ko vào,hay con máy của e bị hỏng phần cứng nhỉ?

Vậy thì hơi hồi hộp đó bạn!?:(:D
- Kiểm tra miếng dán đã lâu chưa.
- Nhưng khả năng máy bạn có vấn đề về màn hình cảm ứng là cao.

mrlap80

Em quay lại up bản 2840 của pác xong align screen thì dùng bút chấm vài lần nó lại vào đc,khi vào đc thì dùng vẫn ngon và chuẩn ko lệch.Chẳng hiểu ly do nào nữa,bản v104 của pác Quang lại ko thấy có bước Aiign screen nên ko vào đc.Nếu có vấn đề về màn hình cảm ứng thì có lẽ đã ko dùng đc cái gì,pác đồng ý với suy xét của e như vậy hợp lý ko?

TranMinhMan

Super V.I.P
Em quay lại up bản 2840 của pác xong align screen thì dùng bút chấm vài lần nó lại vào đc,khi vào đc thì dùng vẫn ngon và chuẩn ko lệch.Chẳng hiểu ly do nào nữa,bản v104 của pác Quang lại ko thấy có bước Aiign screen nên ko vào đc.Nếu có vấn đề về màn hình cảm ứng thì có lẽ đã ko dùng đc cái gì,pác đồng ý với suy xét của e như vậy hợp lý ko?

Chính xác đồng ý với bạn!:D Và cũng mừng cho bạn!:p