• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 & WM6.5.x Sense 2.5 [01-11-2010]

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Sẳn đấy T2M cập nhật Google Maps v4.1.1 (Chạy Good hơn), ClearTemp v1.3.1 (Hổ trợ tốt WM6.5xx), QuickShutdown v1.4.1 (Tương tự Slide2Shutdown nhưng xử lý nhanh hơn), Active MyPhone (Cái Ctr này OK) lên luôn. Cảm ơn lắm.

- Google Maps v4.1.1 đã cập nhật từ lâu rồi mà a.
- QuickShutdown thì T2M đã theo dõi và plugin từ ver1.0, nhưng hiện vẫn còn bị đụng với các package gốc của Rom nên chưa dùng.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
chữ răng cưa ở HOME TAB.

Ở bản mới nhất này có thấy lỗi Font bị răng cưa gì đâu Phê?

AnhPheCT

Đúng vậy! Cài CHT vào thì ko bị lỗi răng cưa chữ ở Home Tab, chắc lấy mấy file xxx_manila trong CHT thay vào xem thử. Mới phát hiện bị lỗi Tab Calendar. .....!

XuanTruong

Super V.I.P
Anh đã cài Cookie home tab vào thì nó ko bị a àh!:D

Vậy thì coi như Fix rồi còn lăn tăn gì nữa hả em? Suy luận thế này: Update lên 6.5 để lấy vẻ đẹp (Bằng không Rom thì Ship mà chơi cho lành và ổn), mà CHT lại tô thêm vẻ đẹp do vậy hầu hết đều cài và sử dụng CHT => Người dùng tự Fix!

Mới phát hiện bị lỗi Tab Calendar. .....!

Bản trước cũng như vậy nhưng các chức năng của nó ổn hết mà?

Hoden

Super V.I.P
Vậy thì coi như Fix rồi còn lăn tăn gì nữa hả em? Suy luận thế này: Update lên 6.5 để lấy vẻ đẹp (Bằng không Rom thì Ship mà chơi cho lành và ổn), mà CHT lại tô thêm vẻ đẹp do vậy hầu hết đều cài và sử dụng CHT => Người dùng tự Fix!

Bản trước cũng như vậy nhưng các chức năng của nó ổn hết mà?

Cái này là do sense bị lỗi đó anh.....

trunghieu13189

Rom rất đẹp...mượt nữa...nhưng mau hết pin wá...e sạc nguyên đêm,sáng full chạy tới tối.chỉ nghe gọi NT mà hết pin:|

XuanTruong

Super V.I.P
Rom rất đẹp...mượt nữa...nhưng mau hết pin wá...e sạc nguyên đêm,sáng full chạy tới tối.chỉ nghe gọi NT mà hết pin:|

Đúng đó, bản này tốn Pin hơn chút và ram ít hơn bản cũ khoảng vài MB (So sánh sau khi Up xong và chưa cài gì)? Nhưng không sao bạn cứ xài đi, sắp có bản Rom khác hoàn thiện hơn bản này tý đỉnh?

TranMinhMan

Super V.I.P
Hix e mới thấy 1 lỗi nhỏ.ko bik có a nào fix dc ko.
Nghe nhạc bấm tắt màn hình.thì ngưng hát....:(

Dùng Windows Meadia mặc định của WM xưa giờ là vậy đó bạn, chứ ko phải lỗi đâu. Đối với xem phim nghe nhạc bạn nên qua đây kiếm cho mính ctr thích hợp cài vào thì sẽ tốt hơn. Vì các ctr Media hay thường có bản quyền và mỗi người cũng có mỗi ý thích riêng nữa nên mình ko tích hợp vào Rom. Bản thân mình hay dùng Pocket Music, vừa chọn được từng folder, album nhạc, vừa chỉnh được Equalizer!:D

ủa, bản này T2M config cho cái rotate tự động rồi à
lúc ko chạy manila thì free RAM hơn 100Mb, up thôi :D

TranMinhMan

Super V.I.P
Khuyến cáo các bạn nếu muốn dùng ChangeScreen xoay màn hình cho các ctr khác thì nên tắt xoay tự động của 2 tab Photo và Music trong Manila, nếu ko nó sẽ xoay "chóng mặt" luôn :p, vì xoay 2 lần.
Cách tắt xoay tự động, dùng Regedit chỉnh:
[HKCU\Software\HTC\Manila]
"EnableFullscreen"=dword:0
Thân!:D

Chỉnh sửa cuối:

htmotor

mình muốn thay wallpaper cho sense UI thì phải làm thế nào vậy bạn.hix:))